Mua và sử dụng oto chevrolet spark van hay xe máy honda SH

carcenter68

Xe đạp
1. THÔNG TIN CHUNG

Xe Chevrolet Spark Van - Một trong những chiếc xe năng động, một phương tiện di chuyển đầy linh hoạt nhưng lại có công dụng như một chiếc xe chở hàng đa năng. Mức độ tiêu thụ nhiên liệu cực thấp chỉ như một chiếc xe SH 150 với mức giá lại ngang nhau.

Vậy tại sao bạn không sắm ngay cho mình một chiếc Spark Van - Vừa là một chiếc ô tô, một phương tiện di chuyển hiện đại cho gia đình mình, vừa lại là một chiếc xe chở hàng đa năng. Các bạn không phải lo lắng về việc che ô đội mũ, áo chống nắng khi đi ra ngoài đường, chỉ cần ngồi lên chiếc Spark Van điều này thật tuyệt vời.

Quá nhiều ưu điểm cho chiếc xe bán tải Chevrolet Spark khi có cùng mức giá với chiếc xe SH đắt tiền. Điểm cộng nữa cho chiếc Spark Van có lẽ là giá thành chỉ khoảng 225 triệu là người dùng có thể sở hữu cho mình một chiếc ô tô thật tiện dụng. Hơn nữa là dòng bán tải nhẹ nên mẫu xe chỉ phải chịu thuế trước bạ là 2% và tiền biển chỉ khoảng 500 ngàn VNĐ rất hấp dẫn với những người có nhu cầu mua ô tô thay cho xe máy.

2. NHÃN HIỆU - XUẤT XỨ
Chevrolet là một thương hiệu xe thuộc sở hữu của hãng xe Mỹ General Motors được thành lập năm 1911. Chiếc Chevrolet Spark Van 1.0AT sản xuất tại nhà máy của General Motors ở Changwon Hàn Quốc, được nhập khẩu nguyên chiếc về Việt Nam.

3. BẢO HÀNH:
CAR CENTER bảo hành 06 tháng cho động cơ và hộp số hoặc 5.000km tùy theo điều kiện nào đến trước. Chi tiết các điều khoản có trong sổ bảo hành được cấp khi giao xe cho khách hàng.

4. THÔNG TIN KỸ THUẬT:

Dài x Rộng x Cao(mm) : 3595 x 1597 x 1551
Chiều dài cơ sở : 2375 mm
Khoảng sáng gầm xe : 160 mm
Model Động cơ : S-TEC II với 4 Xylanh thẳng hàng, phun nhiên liệu đa điểm
Dung tích xilanh : 1.0L
Công suất cực đại : 67 mã lực tại 6400 vòng/phút
Hộp số : Số tự động 4 cấp
Dung tích bình nhiên liệu : 35 lít
Tải trọng cho phép : 02 người và 275kg
Hệ thống phanh : Phanh trước: đĩa, phanh sau: tăng trống
Lốp xe : 155/70R14
Xe được trang bị nhiều tiện ích:
- Điều hòa hai chiều, sấy kính.
- Đầu AM/FM kết hợp jack cắm AUX.
- Tay lái trợ lực, nội thất bọc nỉ, gạt mưa sau.
- Khóa cửa trung tâm, chìa khóa điều khiển từ xa.
- Túi khí an toàn cho người lái cùng nhiều tiện ích khác.

haicot

Xe buýt
SH có phải phí đủ thứ, gửi xe có cao như spark van hay không?
GM tăng giá Spark van không hợp lý, thà cố mua con Spark van nhập lướt hay hơn

Khanhhqv

Xe buýt
Mua spark giờ là thiết yếu rùi. Nhưng vẫn nên có sh :))

minhchausgu

Xe đạp
đường Vn thì SH đi cho nhanh cụ à

hn03

Xe điện
Mua sh đi, trước tưởng mấy anh em hỏi tư vấn, hoá ra toàn sâu gm. PR kiểu này phản cảm lắm. Em hủng hộ mua SH hoặc morning van

hn03

Xe điện
sâu thì cũng phải tư vấn tốt nhất cho khách hàng chứ bạn, xe cùng phân khúc, mục đích sử dụng xe cũng chỉ có thế mà giá bên GM thấp hơn rất nhiều so với Kia , số tiền chênh lệch đó mình có thể để ra để kd hay làm việc khác để kiếm ra lợi nhuận có phải tốt hơn không ạ? bác nào độc thân mình ủng hộ mua SH nhưng bác nào có gd thì nên lấy Spark van, vì k phải chỉ mình đi lại, mà còn gia đình con cái đi nữa.
Moring van ít lỗi vặt hơn và giá trị bán lại cao hơn hơn, tính thanh khoản tốt hơn Spark là những điều mà sâu cố tình hay quên tư vấn khi so sánh mợ nhỉ?

hn03

Xe điện
lại là cái suy nghĩ chưa mua về sd đã muốn bán đi. số tiền chênh lệch khi mua đó bác có thể kd và đem lại lợi nhuận và cái lợi nhuận đó sẽ hơn cả cái số tiền chênh lệch sau này bác bán xe đi đó ạ. mình không biết sâu khác thế nào, nhưng với mình mình tư vấn giá trị sử dụng thật sự của nó chứ không phải chỉ là cái bề nổi mà mọi người hay nhìn thấy trước mắt.
Nhìn lại nick đê xem dùng bao đời GM rồi mà nói chuyện cái kiểu đó nhé mợ. Anh bước vào kd khi mợ còn ngồi mài đũng quẫn ở mẫu giáo đấy nên những cái mợ nói chỉ là trên lý thuyết nhé. Cái thối của GM anh ko muốn bới lên cho mợ ngửi đâu, để mợ kiếm sống mà.

BeanTun

Xe máy
mua cả hai đỡ phải xoắn làm gì. 4 bánh cũng cần mà 2 bánh cũng cần. ai phù hợp thế nào thì nhích thôi.

laixesecon

Xì hơi lốp
Xl cụ. K phải ai từng trải đời cũng là ng hiểu đời. Cái gì chẳng có cái tốt cái xấu phải k cụ? Chẳng riêng gì GM. Mình còn non trẻ vs cụ nhưng mình đứng góc độ ng tiêu dùng để tư vấn. Chứ k vì kiếm sống mà bất chấp ạ.
Có gd thì đi van để chở rau ah nói không biết thì hãy nghe người khác nói. Tôi có gd đây đi van có chở dc 2 đứa F1 nhà tôi ko chở bị tuýp còi ko. Tư vấn linh tinh
Nhìn lại nick đê xem dùng bao đời GM rồi mà nói chuyện cái kiểu đó nhé mợ. Anh bước vào kd khi mợ còn ngồi mài đũng quẫn ở mẫu giáo đấy nên những cái mợ nói chỉ là trên lý thuyết nhé. Cái thối của GM anh ko muốn bới lên cho mợ ngửi đâu, để mợ kiếm sống mà.
Em nói có gì sai ko cụ

Danhchevrolet

Đi bộ
cái này là sở thích của mỗi người thôi, không cần tranh luận gay gắt thế đâu mấy cụ :D

hn03

Xe điện
Có gd thì đi van để chở rau ah nói không biết thì hãy nghe người khác nói. Tôi có gd đây đi van có chở dc 2 đứa F1 nhà tôi ko chở bị tuýp còi ko. Tư vấn linh tinh
Em nói có gì sai ko cụ
- Cụ nói đúng.

hn03

Xe điện
Xl cụ. K phải ai từng trải đời cũng là ng hiểu đời. Cái gì chẳng có cái tốt cái xấu phải k cụ? Chẳng riêng gì GM. Mình còn non trẻ vs cụ nhưng mình đứng góc độ ng tiêu dùng để tư vấn. Chứ k vì kiếm sống mà bất chấp ạ.
Sâu đôi co để "tư vấn" là cái sai đầu tiên của mợ.
- Tôi đang nói chủ thớt pr phản cảm chứ ko động đến mợ, mợ quote bài Tôi vào rồi lên lớp đó là cái sai thứ 2.
- Trong tất cả sâu các háng thì GM là tệ nhất và tạp nham nhất nên mới có cái kiểu sâu như mợ. Tôi ko rõ mợ ở sâu nào để Tôi đt hỏi sếp mợ dạy quân như vậy à?
- Còn cái đứng về góc độ tư vấn mà mợ nói, thế mợ và các sâu khác đã tư vấn lỗi Spark Van, bất tiện của Van... Như thế nào chưa? Hay chỉ chờ đợi rồi nhanh nhảu nhảy vào pm chào giá. trong khi các thớt xe lỗi cấm hé môi lấy nửa lời.
- Thế nhé, Tôi cũng chẳng rảnh để đôi co với trẻ ranh như mợ, đây là lần cuối Tôi trả lời mợ

laixesecon

Xì hơi lốp
Em gararra và nghe nhiều các cụ phản ánh GM lắm vào service của GM nổi tiếng và e không nói thêm còn tư vấn nên có tâm một chút. Người ta không biết thì tư vấn cái lợi cái hại để nói chứ đừng lảng cái xấu nói cái tốt
Xl cụ, bh cụ thử ra ngoài đường vs chiếc sh và 4 bánh thì k biết cụ sẽ chọn xe nào ạ.??mình tư vấn là lấy 4 bánh có gì là linh tinh? Cụ k đọc ở trên cụ hn03 cũng có tư vấn lấy morning van đó thôi ạ :) sao cụ có thể đồng quan điểm với một ng mà trg khi đó quan điểm lấy xe van 2 ng đều có. Có gì đó k rõ ràng ở đây thì phải???