Muốn mua xe cũ để vào tên xe công ty, mong các cụ giúp đỡ.

dukas

Xe tải
Công ty em đang tìm mua một xe chở hàng mà muốn vào tên công ty, em mong các cụ tư vấn giúp về khoản là em mua xe cũ đang mang tên tư nhân rồi vào tên công ty thì có đc không ạ, thủ tục các cụ tư vấn giúp em luôn các cụ nhé. Em cám ơn và hậu tạ các cụ bằng vodka.

Quanglun

Xe tải
người bán tw nhân ra Chi cục thuế quận khai báo mua hóa đơn đỏ xuất bán vào tên cty cho cụ thế là xong

TranThiBich

Xe tăng
Công ty em đang tìm mua một xe chở hàng mà muốn vào tên công ty, em mong các cụ tư vấn giúp về khoản là em mua xe cũ đang mang tên tư nhân rồi vào tên công ty thì có đc không ạ, thủ tục các cụ tư vấn giúp em luôn các cụ nhé. Em cám ơn và hậu tạ các cụ bằng vodka.
nếu cụ mua tên tư nhân vẫn sang tên công ty bình thường được bằng cách làm hợp đồng công chứng mua bán từ tư nhân sang cho công ty nhưng cụ không có hoá đơn GTGT để khấu trừ ( kể cả trường hợp mua háo đơn của chi cục thuế thì đấy là hoá đơn trực tiếp ),tuy nhiên hàng tháng cụ vẫn được tính chi phí khấu hao xăng dầu, bến bãi....Giá trên hợp đồng mua bán cụ nên để giá vừa phải để thuế không phải nộp nhiều mà được tính giá trị tài sản nhập vào công ty một cách tối đa nhất .
Chúc cụ suôn sẻ!