[Funland] năm nay đã xả nước Hồ Tây vào sông Tô lần nào chưa các cụ?

Duc_Quang

Xe buýt
Các cụ ơi, hình như tháng 7 năm ngoái 1,5 triệu m3 nước Hồ Tây đã được xả vào sông Tô để đảm bảo mực nước hồ trong mùa mưa lũ. Năm nay cũng đã có vài cơn khá to rồi, vậy nước Hồ Tây đã được xả vào sông Tô lần nào chưa các cụ? Em hỏi thật các cụ đấy ạ, giờ thì còn gì mà phải né nữa đâu!

Dan du an

Xe cút kít
Mấy đợt vừa rồi mưa to thế chắc đủ nước rồi cụ ạ

đen_đá

Xe buýt
Đầu năm đến giờ xả rồi cụ. Ngày nào em cũng đi làm ven sông, có nc xả vào thì mực nc cao và đỡ mùi hơn

Duc_Quang

Xe buýt
Đầu năm đến giờ xả rồi cụ. Ngày nào em cũng đi làm ven sông, có nc xả vào thì mực nc cao và đỡ mùi hơn
Vâng, cảm ơn cụ ạ. Vậy mà những lần xả này chả thấy báo chí nói gì nhỉ để cho thấy lần xả trước là khách quan!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Việc xả không phụ thuộc và năm tháng. Xả nhiều xả ít cũng thế
Mức nước trong hồ cao hon 5.7m là bên quản lý hồ có thể mở cống. Nếu vì lý do gì đó mà không mở cống (ví dụ phía dưới nước nhiều; Dự báo tiếp theo không có mưa lớn) thì có thể giữ lại cao hơn 5.7m; nhưng không được cao quá 5.95m.

Cái miệng cống thì cũng chỉ có thế, kéo hết lên là dừng; muốn xả nhanh hơn nữa cũng chịu.

Khi không có gì đang "song hành" trên sông Tô; thì việc điều tiết này nó giống như công việc hàng ngày của ông lái xe là thấy lốp xe nó thì bơm; chả phải báo cáo; thông báo với ai ngoài nội bộ công tý và ngành dọc của người ta cả.

Việc mở cống lúc nào, đóng cống lúc nào, tại sao mở cống.... được ghi chép nhật ký (ngày xưa) và lưu trữ số liệu trên máy tính (hiện nay) đầy đủ cả. Cơ quan chức năng cần thì tìm lại là có thôi.

Nhưng không có nghĩa vụ và trách nhiệm phải thông báo cho nhân dân nói chung

(Mệ, đến hồ Hòa Bình /Sơn La... mà mở đóng cửa xả ở trạng thái thông thường còn chả thông báo nữa là cái cống Hồ Tây)

Vâng, cảm ơn cụ ạ. Vậy mà những lần xả này chả thấy báo chí nói gì nhỉ để cho thấy lần xả trước là khách quan!

compac123456

Xe tải
Xả phát là có dân câu thả cần ngay cụ. Em ơ gần đấy nhưng năm nay chưa thấy cần thủ hoạt động. Còn xả theo kiểu bò đái thì em ko biết

Cá Koi

Xe hơi
Nhà bao việc, xả gì mà xả -_-