[Funland] Năng nhặt chặt bị

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thế thôi, cháu chơi món chốt lời lúc 6h30 cho nó mát.
rủi ro cao hơn, khó hơn, giải ngân chậm hơn,...
Cố tìm lý do để thay trò chơi của những con số mà không tìm thấy...
Trading nó ức chế ở chỗ: nó không thua ngay, mà thua một cách rất dai dẳng và đau đớn, từ ngày này qua ngày khác. Kể cả khi trader chấp nhận thua rồi, cũng vô vọng vì không biết khi nào có game mới để chơi tiếp.

Bộ môn 18h30, thua là thua luôn, và hôm sau lại là game mới.

sonnq74

Xe tăng
Uh thì cháu giỏi cháu kiếm dc và cháu đăng lên đây để câu kéo thêm người tham gia cùng , chứ nếu là bí quyết kiếm tiền thì chú nghĩ cháu sẽ ko dại mà nói cho mọi người đúng ko
suy nghĩ như chú thì buồn lắm và nó thể hiện sự ganh ghét khá rõ; cụ không tin thì cụ next chứ nói những câu nghe nó nghịch lỗ tai quá. Cháu nó câu kéo gì ai ở đây, và cụ đã theo dõi cả quá trình trưởng thành của cô bé giỏi giang này chưa

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thua trong trading đã "ám ảnh", thắng trong trading cũng "ám ảnh" "dằn vặt" không kém.

- Đã quyết lệnh x5, x10 volume rồi, nhưng phút cuối chỉ dám x3, cuối cùng lệnh đó thắng đậm, nhưng dằn vặt sao mình kém tự tin thế.
- Đã chốt lãi và ăn rồi, nhưng market chạy thêm một khúc to nữa, chỉ còn biết tự ngồi đấm ngực sao bản lãnh mình tệ hại như vậy.

Tép Suối

Xe tải
Trading nó ức chế ở chỗ: nó không thua ngay, mà thua một cách rất dai dẳng và đau đớn, từ ngày này qua ngày khác. Kể cả khi trader chấp nhận thua rồi, cũng vô vọng vì không biết khi nào có game mới để chơi tiếp.

Bộ môn 18h30, thua là thua luôn, và hôm sau lại là game mới.
Sao không chơi lô cho nó đỡ đau??
Rủi ro thấp hơn, lợi nhuận bằng 4 lần vốn, game mới reset ngay sau 6h30, chơi lúc nào cũng đc.

vutuanlong

Xe tăng
Thua trong trading đã "ám ảnh", thắng trong trading cũng "ám ảnh" "dằn vặt" không kém.

- Đã quyết lệnh x5, x10 volume rồi, nhưng phút cuối chỉ dám x3, cuối cùng lệnh đó thắng đậm, nhưng dằn vặt sao mình kém tự tin thế.
- Đã chốt lãi và ăn rồi, nhưng market chạy thêm một khúc to nữa, chỉ còn biết tự ngồi đấm ngực sao bản lãnh mình tệ hại như vậy.
Cá ăn một khúc!

vutuanlong

Xe tăng
suy nghĩ như chú thì buồn lắm và nó thể hiện sự ganh ghét khá rõ; cụ không tin thì cụ next chứ nói những câu nghe nó nghịch lỗ tai quá. Cháu nó câu kéo gì ai ở đây, và cụ đã theo dõi cả quá trình trưởng thành của cô bé giỏi giang này chưa
Khó giải thích cho những người có quan điểm như vậy lắm cụ ạ. Nếu chỉ biết chút chút thì sẽ ko nghĩ mợ thớt lùa gà đâu, mà đang chỉ ra một cơ hội, còn tất nhiên cơ hội thì ko phải ai cũng nắm lấy và thành công (ngay) được.

Trade hàng hóa, coin, chứng khoán, hợp đồng tương lai...phát triển rất mạnh mẽ từ rất lâu rồi ở các nước phát triển, nơi có nền Kinh tế, Văn minh, Pháp luật và những bộ óc tiến bộ nhất thế giới.
So với họ, market VN không bằng hạt cát.

Chỉ cần hiểu một chân lý "Đầu tư là có rủi ro" thì mới tham gia cuộc chơi được.
Kiếm tiền không bao giờ là dễ dàng cả!

emyeumazda

Xe buýt
Khó giải thích cho những người có quan điểm như vậy lắm cụ ạ. Nếu chỉ biết chút chút thì sẽ ko nghĩ mợ thớt lùa gà đâu, mà đang chỉ ra một cơ hội, còn tất nhiên cơ hội thì ko phải ai cũng nắm lấy và thành công (ngay) được.

Trade hàng hóa, coin, chứng khoán, hợp đồng tương lai...phát triển rất mạnh mẽ từ rất lâu rồi ở các nước phát triển, nơi có nền Kinh tế, Văn minh, Pháp luật và những bộ óc tiến bộ nhất thế giới.
So với họ, market VN không bằng hạt cát.

Chỉ cần hiểu một chân lý "Đầu tư là có rủi ro" thì mới tham gia cuộc chơi được.
Kiếm tiền không bao giờ là dễ dàng cả!
Em cũng chúc 2 cụ đi theo cô bé này mà làm giàu được ạ,

DrH2012

Xe buýt
Thị trường luôn đúng?
Đúng kiểu gì mà công ty làm thật ăn thật thì cổ dậm chân tại chỗ, công ty sắp chết thì cổ lại bay? Vì thế, có thể nói thị trường niềm tin này luôn có lái.

Trader thì có cả nghìn cách phân tích. Bạn xem sao trên trời, trăng dưới nước, phân tích gió thổi, mây bay rồi áp dụng vào chứng cổ coin fx mà thắng cũng có nghĩa là bạn đúng. Học hành, kẻ vẽ chán chê rồi cháy tài khoản nghĩa là bạn đang sai.

Giờ đi phỏng vấn 1 ông trúng vietlott, người dân thì coi là may mắn. Còn thằng trúng nó bảo tao phân tích toán học như Ngô Bảo Châu mới luận ra con số đấy hoặc tao mơ ngủ ra con số đấy và không hề có may mắn ở đây. Tất nhiên, thằng win nói gì chả đúng.
Em không chơi lô đề vì chơi lâu dài xác suất win luôn nhỏ hơn lose. Trong 1 thời điểm may mắn, bạn có thể win, nhưng nếu lâu dài thì chơi lô đề sẽ tạch. Đầu tư cũng vậy, em cho rằng thị trường " Nó vốn thế", nó sẽ vận động theo quy luật của nó, ai tìm ra dc thì tăng tỷ lệ win, ai ko tìm ra dc thì lose sẽ tăng lên. Thị trường có minh bạch đến mấy, hay bị chi phối lèo lái, luôn luôn có người kiếm dc tiền từ đó và có người ko kiếm dc tiền từ nó. Em nghĩ vậy cụ ạ :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu xin nói thẳng là: cháu không giúp ai trở nên giàu có cả.
Điều cháu giúp được: đó là giảm thiệt hại đến mức không bị chết mất xác.
Còn trading luôn là một quá trình phải tự trải nghiệm, nên chuyện đứt tay, đứt chân, sứt sẹo mặt mũi là không thể tránh khỏi ạ.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Em không chơi lô đề vì chơi lâu dài xác suất win luôn nhỏ hơn lose. Trong 1 thời điểm may mắn, bạn có thể win, nhưng nếu lâu dài thì chơi lô đề sẽ tạch. Đầu tư cũng vậy, em cho rằng thị trường " Nó vốn thế", nó sẽ vận động theo quy luật của nó, ai tìm ra dc thì tăng tỷ lệ win, ai ko tìm ra dc thì lose sẽ tăng lên. Thị trường có minh bạch đến mấy, hay bị chi phối lèo lái, luôn luôn có người kiếm dc tiền từ đó và có người ko kiếm dc tiền từ nó. Em nghĩ vậy cụ ạ :D
Cứ cho lô đề xác suất có thể có xác suất trúng nhưng vấn đề là mình không thể kiểm soát được, nên thi thoảng em có chơi 1 vài cái sổ xố cho vui chứ chả hy vọng giề ở bộ môn này.

Còn trading trên thị trường tài chính thì khác hoàn toàn, nếu mình có bản lĩnh thì việc kiếm tiền là hoàn toàn có thể và là nghề có thể làm giàu được. Tất nhiên là nghề này không dành cho số đông (95% hoặc hơn là thua lỗ).

Nếu muốn theo nghề này thì nên coi đây là một nghề chính thức, chẳng qua ở VN thì chưa được coi là nghề thôi (nghe ko oách, ko oai, k dám công khai, k có hiệp hội nghề nghiệp,....)

Trên mạng thì toàn các nhóm fb/zalo... tự phát đi lùa gà, úp bô nên rất bị ác cảm. L-)

Aocom

Xe buýt
Có thể cũng chỉ là hiếu thắng, thích khoe khoang thôi.

Dr.MaxCare

Xe buýt
Cháu xin nói thẳng là: cháu không giúp ai trở nên giàu có cả.
Điều cháu giúp được: đó là giảm thiệt hại đến mức không bị chết mất xác.
Còn trading luôn là một quá trình phải tự trải nghiệm, nên chuyện đứt tay, đứt chân, sứt sẹo mặt mũi là không thể tránh khỏi ạ.
Chỉ cần có mục "Điều cháu giúp được: đó là giảm thiệt hại đến mức không bị chết mất xác." là đã rất quý trong nghề này rồi.

Còn nếu muốn làm giàu thì phải tự tìm lối đi, trau dồi bản lĩnh thì mới tồn tại và làm giàu được.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Tiền lãi thể hiện trên CQG là 2,3 triệu.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Túc tắc mỗi ngày nhặt $100 theo kế hoạch thôi ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Bác nào đang trade ở MXV, nhìn tài khoản là biết ngay cháu đang không có lệnh nào treo (margin = 0), nói một cách khác là không có chuyện chốt lệnh lãi, gồng lệnh lỗ.
Còn nếu nghi ngờ đến mức cháu dùng 2 tài khoản trade ngược nhau, thì cháu chịu thua rồi, không rảnh đi giải thích mấy chuyện vớ vẩn đó.

vutuanlong

Xe tăng
Cụ ạ, e ko nghĩ e sẽ đi theo, hoặc là chưa phải lúc này, dù em cũng đang là trader như mợ ý, cái em muốn nói ở đây là việc nhìn nhận một vấn đề thôi.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em đố cụ trade lâu dài mà giàu được đấy. Ngày nào cũng vào lệnh này chốt lệnh kia xem có méo mồm vì phí không?
Ft sát thương hơn hẳn lô đề ở khoản gồng. Khi bạn đặt 1 lệnh short mà giá nó x2 lên bạn sẽ nghĩ gì? Bơm tiếp để gồng hay cắt? Rồi có những lệnh ì ạch cả tháng tăng giảm tý tẹo, nên đóng vị thế hay cứ kệ nó?

Đồ thị đấy là cụ dùng quá khứ để tự nghĩ rằng nó là quy luật chứ vốn dĩ nó chả có quy luật gì. Nếu cụ thống kê lô đề 1 tháng tự cụ cũng sẽ thấy dường như đó đi theo 1 quy luật nào đó.

Còn tất nhiên, vẫn có những trường hợp ngoại lệ. Khó như Vietlott còn có người trúng thì trader có người thành công âu cũng là bình thường.

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Chỉnh sửa cuối: