[Funland] Nên học Ielts online không ?

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
Chào các bác hiện em đang đi làm văn phòng 8 tiếng một ngày. Em có theo học Ielts ở trung tâm tối thứ 3 và thứ 5 hàng tuần. Việc đi làm khiến em bị thiếu thời gian để làm bài đồng thời mỗi khi tan làm xog đi ra trung tâm học luôn khiến em bị mất sức, đôi khi ngủ gật ở lớp, chất lượng học giảm sút.
Vì những lý do trên nên em đang tính khoá học sắp tới sẽ đăng ký học onl nhưng hơi lo rằng học onl sẽ k chất lượng bằng học trực tiếp.
Ai đã có kinh nghiệm vừa làm vừa học Ielts r chia sẻ cho em cách các bác phân bố thời gian nhé.
Em cảm ơn các bác nhiều.

Matxech

Xe container
Ọp còn chả ăn thua nữa là on
On chỉ dành cho ng tk tài chính + qtam cao + có gốc sẵn
Ọp còn ngủ gật thì on ngủ tít đến sáng

jazzzzz

Xe lăn
Đc 17km rồi, thêm 83 nữa là vô chợ đc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Huhu em muốn đăng bài lên trên OF Plaza mục Rao vặt mà thấy khó khăn quá :(( còm men dạo cũng k được tính là bài viết hả mọi người ?? Ai chia sẻ kinh nghiệm cho em với nha em cảm ơn.
Chào các bác hiện em đang đi làm văn phòng 8 tiếng một ngày. Em có theo học Ielts ở trung tâm tối thứ 3 và thứ 5 hàng tuần. Việc đi làm khiến em bị thiếu thời gian để làm bài đồng thời mỗi khi tan làm xog đi ra trung tâm học luôn khiến em bị mất sức, đôi khi ngủ gật ở lớp, chất lượng học giảm sút.
Vì những lý do trên nên em đang tính khoá học sắp tới sẽ đăng ký học onl nhưng hơi lo rằng học onl sẽ k chất lượng bằng học trực tiếp.
Ai đã có kinh nghiệm vừa làm vừa học Ielts r chia sẻ cho em cách các bác phân bố thời gian nhé.
Em cảm ơn các bác nhiều.
Túm lại là mợ muốn học Ielts hơn hay vào chợ bán hàng hơn để bà con còn biết lối tư vấn?

xecub49

Xe điện
Mợ cứ đưa cái ảnh thì thích vào chợ hay học IELT gì cũng được nhé

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn

Quynhxuan94

Đi bộ
Do dịch nên em chuyển qua dạy online qua Zoom được gần 2 năm nay, học sinh không muốn học off nữa vì tiện cụ ạ. Ở đâu cũng học được (miễn yên tĩnh + có internet) mà vẫn tương tác với GV như thường, học xong còn có video buổi học để xem lại, đi thi thật vẫn 6.5-8.0.
Nhưng nói chung học cái gì hay theo hình thức nào thì cũng cần nghiêm túc, tự giác và kiên trì, chứ lớp học + GV chỉ 1 phần thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

giólangthang

Xe điện
Em cảm ơn các bác nhiều.
Còn tùy, onl cũng tốt.
Bán ... cũng phải học ,,, ;;)
Túm lại là mợ muốn học Ielts hơn hay vào chợ bán hàng hơn để bà con còn biết lối tư vấn?

Havana18

Xe tải
Cậu cả nhà em học online mấy tháng, hết dịch đi thi dc 8. rồi ạ. Chỉ cần quyết tâm và có pp là dc, miễn sao phù hợp tgian mình có. Cụ cứ mạnh dạn lên.

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
Do dịch nên em chuyển qua dạy online qua Zoom được gần 2 năm nay, học sinh không muốn học off nữa vì tiện cụ ạ. Ở đâu cũng học được (miễn yên tĩnh + có internet) mà vẫn tương tác với GV như thường, học xong còn có video buổi học để xem lại, đi thi thật vẫn 6.5-8.0.
Cậu cả nhà em học online mấy tháng, hết dịch đi thi dc 8. rồi ạ. Chỉ cần quyết tâm và có pp là dc, miễn sao phù hợp tgian mình có. Cụ cứ mạnh dạn lên.
Dạ em cảm ơn các bác

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
OF có quả câu pageviews này hay thật. Nên học OFF cụ nhé, học On kiểu tự kỷ. Học OFF còn có bạn bè, thầy cô, trai xinh gái đẹp nhìn cho đỡ chán.

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
OF có quả câu pageviews này hay thật. Nên học OFF cụ nhé, học On kiểu tự kỷ. Học OFF còn có bạn bè, thầy cô, trai xinh gái đẹp nhìn cho đỡ chán.
Huhu em cũng thắc mắc vấn đề này thật đó. Cảm ơn cụ đã tư vấn nhé.

Cháu nhà cụ học ở đâu ạ cho em tham khảo với ạ

Nowhere Man

Xe hơi
Nếu cụ thớt có kỷ luật cao nền tảng tốt thì học online đc. Còn không thì cần phải học off ở những chỗ nghiêm túc để giáo viên thúc vào đít bắt làm bài liên tục mới hiệu quả. Trong đợt dịch vừa qua trung tâm em cũng phải chuyển sang dạy online, so sánh điểm thi thực tế của các cháu thấy trung bình giảm đi 0.5 do online vì các bạn hay thiếu tập trung trong giờ, lười làm bài về nhà

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Nếu cụ kỷ luật và tập trung vẫn được.
Em học online thì mất tập trung, mà đến offline thì hay quay ngang quay ngửa.
Đấy là em học thứ khác chứ không phải IELTS !

M.Hulk

Xe tải
Học online vẫn được nếu cụ có quyết tâm, động lực học

Havana18

Xe tải
Cháu nhà cụ học ở đâu ạ cho em tham khảo với ạ
Cháu nhà e học 1 anh dạy ở trung tâm dạy riêng cho. cuối 11 thi 7. để xét tuyển ĐH , tháng 1.2022 bắt đầu học anh đó tiếp + cháu xin dc đi dạy thêm online cho trung tâm tiếng anh, hết kỳ 1 năm nhất thi dc 8. quan trọng là cụ say mê và quyết tâm học. cụ ib em cho số đt của cháu.

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
Cháu nhà e học 1 anh dạy ở trung tâm dạy riêng cho. cuối 11 thi 7. để xét tuyển ĐH , tháng 1.2022 bắt đầu học anh đó tiếp + cháu xin dc đi dạy thêm online cho trung tâm tiếng anh, hết kỳ 1 năm nhất thi dc 8. quan trọng là cụ say mê và quyết tâm học. cụ ib em cho số đt của cháu.
Vậy là cháu nhà cụ cũng có nền tảng tốt + rất giỏi nữa đó.