Nên sống ở Vinhome Riverside hay Ecopark

raspberry

Xe tăng
Done & close

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Cụ thích sang chảnh thì Vin
Thích thiên nhiên, cỏ cây, không khí trong lành, cũng không kém phần sang chảnh thì biệt thự trên đảo của Eco
Em thấy Tây họ thích bên eco hơn
E vừa load mấy ảnh eco về máy

tung1311 .

Xe điện
Cụ thích sang chảnh thì Vin
Thích thiên nhiên, cỏ cây, không khí trong lành, cũng không kém phần sang chảnh thì biệt thự trên đảo của Eco
Em thấy Tây họ thích bên eco hơn
E vừa load mấy ảnh eco về máy

trông phê phết nhỉ? Sao e vào mấy lần mà ko để ý chỗ nào giống thế này cụ nhỉ?

raspberry

Xe tăng
Em ở PRV Ecopark đây. Em mua cuối 2015 và vừa xây xong. Cá nhân em thấy hài lòng vì cdt rất lắng nghe cư dân. Dân cư rất thân thiện, cảnh quan đẹp,vệ sinh sạch sẽ. Gửi chủ thớt tấm hình chụp bên ngoài nhà của em

Hôm nay lượn mấy vòng ở đây công nhậnnlaf phê, phê hơn chỗ em đang ở nhiều.
Chỉ lăn tăn thấy Vin nhiều tiện ích trong khi bên này chưa có mấy.

Justforfuntoo

Xe container
trông phê phết nhỉ? Sao e vào mấy lần mà ko để ý chỗ nào giống thế này cụ nhỉ?
Nó ở mấy công viên mùa xuân, mùa hạ, mùa thu đó cụ
Eco rộng mênh mông bát ngát chắc phải ở hàng năm mới khám phá được hết
Dịch vụ thì cũng ngày càng nhiều rồi
Tuỳ bác dùng dịch vụ gì thôi
Em cũng đang ở nhà của Vin, full dịch vụ không thiếu thứ gì nhưng hàng ngày cũng chả dùng gì, đi làm xong về thẳng nhà cơm nước rồi ngủ
Trong 10 kđt đáng sống nhất ở Việt Nam thì Eco đứng số 1, Vinhomes riverside đứng thứ 2 hay 3 gì đó

khangninhkts

Xe tải
1, Cả hai khu đáng sống như nhau (với đk bên khu Eco cụ phải ở bt đảo còn LK thì vứt ko tính trông như doanh trại tập thể )
2, Tiện ích gần như khép kín, bảo trì và an ninh thì Vin là chuẩn ko cần chỉnh, Eco chưa đạt được.
3, Dân cư Vin có tầm ảnh hưởng về chính trị và xã hội, kinh tế nhiều nhất so với các khu đt khác ở hn, cụ tự hiểu, nên sẽ ko có gì có thể tác động ko tốt đến khu này đc về tất cả mọi mặt liên quan đến sinh hoạt nhà ở.
3, Với 1 khoản tiền cụ bỏ ra như nhau thì Eco cụ sẽ được diện tích to hơn.

Chỉnh sửa cuối:

raspberry

Xe tăng
1, Cả hai khu đáng sống như nhau (với đk bên khu Eco cụ phải ở bt đảo còn LK thì vứt ko tính trông như doanh trại tập thể )
2, Tiện ích gần như khép kín, bảo trì và an ninh thì Vin là chuẩn ko cần chỉnh, Eco chưa đạt được.
3, Dân cư Vin có tầm ảnh hưởng về trính trị và xã hội, kinh tế nhiều nhất so với các khu đt khác ở hn, cụ tự hiểu, nên sẽ ko có gì có thể tác động ko tốt đến khu này đc về tất cả mọi mặt liên quan đến sinh hoạt nhà ở.
3, Với 1 khoản tiền cụ bỏ ra như nhau thì Eco cụ sẽ được diện tích to hơn.
Tks cụ,
Vấn đề lăn tăn nhất của em là vị thế của anh Voval và cư dân ở đó, em cung chả cần lên mặt với ai nhưng ở gần họ rất khá an toàn.
Ở Eco em định khu bên kia sông Bắc Hưng Hải, cũng có nước bao quanh nhà như Vin, hiện họ mới đang làm phần mặt bằng.

Justforfuntoo

Xe container
Tks cụ,
Vấn đề lăn tăn nhất của em là vị thế của anh Voval và cư dân ở đó, em cung chả cần lên mặt với ai nhưng ở gần họ rất khá an toàn.
Ở Eco em định khu bên kia sông Bắc Hưng Hải, cũng có nước bao quanh nhà như Vin, hiện họ mới đang làm phần mặt bằng.
Úi giời cụ mà mua khu bt trên đảo ở eco thì cũng đắt ngang ngửa riverside, tầm 20 tỷ gì đấy
Nghe nói còn có du thuyền đi lại, là khu biệt lập, bao quanh là nước, chỉ có 1 đường vào em nghĩ chắc là security còn cao hơn riverside
Theo em cụ cứ thuê trải nghiệm mỗi bên vài tháng, ưng bên nào thì mua bên đó

raspberry

Xe tăng
Úi giời cụ mà mua khu bt trên đảo ở eco thì cũng đắt ngang ngửa riverside, tầm 20 tỷ gì đấy
Nghe nói còn có du thuyền đi lại, là khu biệt lập, bao quanh là nước, chỉ có 1 đường vào em nghĩ chắc là security còn cao hơn riverside
Theo em cụ cứ thuê trải nghiệm mỗi bên vài tháng, ưng bên nào thì mua bên đó

Tks cụ,
Em thik khu này vì có nước, tính em thik ôn định nên ngại xê dịch. Trc đây em chốt Splandora vì gần quê và nhà máy nên em có kế goạch chuyển về khu CN An Khánh, nhưng dự án faile nên các sếp không chuyển nữa.
Giờ chọn chỗ nào là yên vị luôn, chuyển đi chuyển lại cũng mệt.

Justforfuntoo

Xe container
Tks cụ,
Em thik khu này vì có nước, tính em thik ôn định nên ngại xê dịch. Trc đây em chốt Splandora vì gần quê và nhà máy nên em có kế goạch chuyển về khu CN An Khánh, nhưng dự án faile nên các sếp không chuyển nữa.
Giờ chọn chỗ nào là yên vị luôn, chuyển đi chuyển lại cũng mệt.
He he e cũng đang nghiên cứu mua ecopark
Hi vọng làm hàng xóm với cụ
Có gì cụ cho em ké câu cá với đi du thuyền nhá

jazzzzz

Xe lăn
Với tiêu chí của cụ thì Ecopark đi, môi trương ở đây tốt nhất. Quy mô cỉa dự án cũng lớn nhất.
Em thik khu bán đảo,

khangninhkts

Xe tải
Đội sale Ecopark bắt đầu làm chiến dịch.

raspberry

Xe tăng
Tks các cụ,
Em chỉ xin tư vấn của các cụ đang sống ở 1 trong 2 khu này, ứ thích sales tư vấn vì em có mối mua giá cực thấp rồi.

Đường bộ

Xe điện
Tks các cụ,
Em chỉ xin tư vấn của các cụ đang sống ở 1 trong 2 khu này, ứ thích sales tư vấn vì em có mối mua giá cực thấp rồi.
Có lần tôi (bên HN) sang Ecopark chơi, vào quán ăn, ở bàn bên cạnh có 1 cặp VC trẻ, nhân cả 2 bàn đều vui vẻ nên có trò chuyện. Hóa ra 2 bạn ấy ở Vinhome Riverside sang Eco cho vui vì theo các bạn ấy, bên VR rất tiện nghi nhưng buồn.

Justforfuntoo

Xe container
Tks các cụ,
Cụ vào group cư dân ecopark mà hóng
Dân eco yêu eco dã man, có ai nói xấu là ném đá không thương tiếc vì tình yêu dành cho eco quá lớn :))
À phí dịch vụ vin cũng gấp 4-5 lần phí dịch vụ của eco thì phải

raspberry

Xe tăng
Cụ vào group cư dân ecopark mà hóng
Dân eco yêu eco dã man, có ai nói xấu là ném đá không thương tiếc vì tình yêu dành cho eco quá lớn :))
À phí dịch vụ vin cũng gấp 4-5 lần phí dịch vụ của eco thì phải
Tks cụ, mai em đưa cả nhà sang eco cắm trại và tham quan.

Chào các cụ,
Do đặc thù công việc nên một lần nữa em phải chuyển nhà (hiện đang ở splendora).
Đi một còng thấy Ecopark (khu Villa giai đoạn 2) và VH river rất ổn, cả hai khu đều hợp (khoảng cách đến chỗ làm như nhau). Thik cả 2 nhưng tiền chỉ đủ 1 nên muốn hỏi các cụ.
Nếu không quan tâm đến vị trí thì khu nào đáng sống hơn, các tiện ích và tương lai khu nào ổn hơn.
Rất mong nhận được chia sẻ của CCCM (không phải sales ạh).
Trân trọng.
Em nghĩ Eco có phần nhỉ hơn về môi trường sống cụ ạ, mặc dù em đang bán các sản phẩm của VIN và BITEXCO :((

Vinvision

Xe điện
Eco rất đẹp, có thiện cảm hơn Vin. Vc bạn em mua nhà bên đó ở đuợc 1 năm lại về nam trưng yên mua cc ở.
Lý do là buồn, và đi lại quá xa

bachkhoak40

Xe điện
Vin bên đó em sang chơi thấy buồn lắm, gần khu Nghĩa Trang nữa. Thấy mấy khu tiện ích phim ảnh gì đó cũng sắp đóng cửa.

Eco rất đẹp, có thiện cảm hơn Vin. Vc bạn em mua nhà bên đó ở đuợc 1 năm lại về nam trưng yên mua cc ở.
Lý do là buồn, và đi lại quá xa
Vị trí địa lý dự án là 1 trong những yếu tố cực kỳ quan trọng với bất kỳ dự án nào cụ nhỉ. Dù tiện ích có thế nào đi nữa thì nó cũng không thể thắng nổi vị trí của dự án :D