[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thể, bạn đọc viết: “Tôi vừa đọc được bài của quý báo về Quảng Nam tiêm vaccine phòng COVID-19 sai cho doanh nghiệp bất động sản, tôi thấy rất hay và thời sự. Nhưng hôm nay tôi vừa có thông tin về danh sách tiêm vaccine phòng COVID-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Cần Thơ do một người bạn gửi thì tại Cần Thơ danh sách doanh nghiệp được tiêm có tới 1.050 liều cho Công ty Đất Xanh trong ngành bất động sản.

Tôi thấy rất bất hợp lý vì bất động sản đâu nằm trong danh sách ưu tiên vaccine. Nên nhờ quý báo điều tra lại thông tin xem có phải sự thật để đem lại công bằng cho người dân. Vì rất nhiều doanh nghiệp trong ngành thiết yếu không được ưu tiên mà lại ưu tiên cho bất động sản. Qua việc này tôi mong từng tỉnh, thành phải công bố danh sách tiêm vaccine một cách công khai để người dân không thắc mắc”.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Có CV địa điểm ngày giờ định tiêm luôn rồi mà phải dừng.
Khó hiểu nhỉ?

đường về xứ việt

[Tịch thu bằng lái]
ôi dồi chỗ em..nhiều người trong diện được tiêm thế mà họ còn từ chối kg dám tiêm kia kìa

vharc

Xe tăng
Cụ thể, bạn đọc viết: “Tôi vừa đọc được bài của quý báo về Quảng Nam tiêm vaccine phòng COVID-19 sai cho doanh nghiệp bất động sản, tôi thấy rất hay và thời sự. Nhưng hôm nay tôi vừa có thông tin về danh sách tiêm vaccine phòng COVID-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Cần Thơ do một người bạn gửi thì tại Cần Thơ danh sách doanh nghiệp được tiêm có tới 1.050 liều cho Công ty Đất Xanh trong ngành bất động sản.

Tôi thấy rất bất hợp lý vì bất động sản đâu nằm trong danh sách ưu tiên vaccine. Nên nhờ quý báo điều tra lại thông tin xem có phải sự thật để đem lại công bằng cho người dân. Vì rất nhiều doanh nghiệp trong ngành thiết yếu không được ưu tiên mà lại ưu tiên cho bất động sản. Qua việc này tôi mong từng tỉnh, thành phải công bố danh sách tiêm vaccine một cách công khai để người dân không thắc mắc”.

Ối zời ơi

quanduc

Xe buýt

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Ui dào, thay vì cãi nhau ai tiêm trc tiêm sau thì cứ lo nhập vắc xin, tiêm mẹ cho nó nhanh lên, giờ dịch nó chả từ ai đâu. Trc sau thì cũng đều phải tiêm cả
Không phải tranh cãi Cụ ạ, mà phải làm đúng.
Ngành quan trọng cần thiết tiêm thì không được tiêm, nguy hiểm đó Cụ.

bimbim5656

Xe container
Báo chí bđ soi mói để vòi vĩnh rồi, tiêm cho ai chả đc, càng nhiều càng tốt.

bimbim5656

Xe container
Cụ cho hỏi ngành nào cần thiết mà chưa đc tiêm. Các bạn em bên ngành y đã tiêm đủ 2 mũi rồi, các bạn bên nn thì hầu như đã tiêm ít nhất 1 mũi rồi. Đừng để bọn báo chí dắt mũi cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
Vấn để giờ ko phải là tiêm trc tiêm sau, vắc xin về ầm ầm, khâu phân bổ, tiêm mà ko nhanh chóng khéo quá mẹ nó date đấy,

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho hỏi ngành nào cần thiết mà chưa đc tiêm. Các bạn em bên ngành y đã tiêm đủ 2 mũi rồi, các bạn bên nn thì hầu như đã tiêm ít nhất 1 mũi rồi. Đừng để bọn báo chí dắt mũi cụ ạ.
Cụ ở đâu ạ, đây là ở Cần Thơ Cụ ạ.
Shipper, lái xe tải, lái taxi công nhân bốc xếp ở các cảng, sân bay...còn nhiều ng chưa tiêm đó Cụ.
Không phải ngẫu nhiên mà huỷ đâu.

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Vấn để giờ ko phải là tiêm trc tiêm sau, vắc xin về ầm ầm, khâu phân bổ, tiêm mà ko nhanh chóng khéo quá mẹ nó date đấy,
Vậy mới cần tiêm cho đúng đối tượng đó Cụ.
Cụ thấy ông kia phản ánh là đúng hay sai.

đường về xứ việt

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân sao vậy Cụ ơi?
Trong em nhiều người làm nghề nguy hiểm mong đc tiêm lắm.
dễ hiểu thôi họ đều được biết sau khi tiem sẽ có phản ứng phụ dẫn đến tử vong tuy kg nhiều nhưng vẫn là tiêm xong có khi là tèo . họ quan ngại sâu sắc . và trước khi tiêm họ đều được khuyến cáo - tiêm cũng được hoặc kg tiêm cũng được tùy ý / chưa kể họ bị nhiễu loạn thông tin . nhiều người họ nói là tiêm vắc xin là tiêm thuốc độc vào người ..đừng tiêm thế là họ sợ . tất nhiên tỉnh em vẫn an toàn 100% đến giờ phút này chứ kg như trong miền nam

Mũi tên bạc

Xe container
Cty vợ em thì chỉ định tiêm trong 3 ngày vì quân số họ đông. Ngày đầu đi được 40 vị vì ai cũng lo không biết tiêm nó sẽ thế nào? :D