New Carens toàn tập

Carens2009

Xe điện
Tui cũng mới lây một con Carens máy dầu AT 2008, mùa xám. Cảm nhận ban đầu là sướng tê người vì lần đầu tiên được phá trinh một em, và cũng lần đầu tiên mua được xe, mọi lần toàn mượn.

Có thể nói là hài lòng, nhược điểm có thể là ghế nỉ hơi bẩn, gầm thấp, đi hết 10lits dầu/100km chẳng biết có nhiều không nhỉ

Thôi, có cái đi là sướng rồi(b)
làm gì đến 10l/100km được xe bác thế nào đây chứ

29F0983

Xe đạp
không biết đã có cụ nào lấy xe lắp ráp chưa. Em lấy rồi mà ko được đóng thuế để làm biển đây. Thủ tục vẫn hành là chính.
Còn xe thì Đi quen cũng thấy sướng. Nhưng dòng AT máy xăng chạy vẫn hơi ỳ so với công suất 2.0 Nói chung là hài lòng với những gì đag có các cụ ah.

Pova05

Xe đạp
Có bác 29FXXX cùng hoàn cảnh với tôi nhỉ, xe tôi cũng nằm nhà gần 1 tuần rồi đây, hy vọng tuần này sẽ có biển để chạy chính thưc không giống kiểu chạy len lén như bây giờ.
Nhìn chung tôi thấy em này chạy ổn, chỗ ngồi thoải mái. Với tầm tiền này ko thể chọn lựa 1 em nào tốt hơn.

xqht

Xe đạp
làm gì đến 10l/100km được xe bác thế nào đây chứ
Xe mới đến đấy bác ah, phải ngoài 5.000km thì mới thấp hơn được, mà em nói đường dài có cả nội ngoại thành đấy nhé. Đi kiểu tắc/nghẽn + nhiều đèn đỏ thì vô cùng.

trankhanh

Xe máy
Xe tui màu lông chuột, AT, dầu, biển XXX 314 vừa bốc hôm thứ 2 vừa qua, mới chạy được 285Km. Tui chạy chủ yếu đường thành phố, tắc đường vài phát, nhiều nhất là tắc tại Bến xe Mỹ ĐÌnh do tai nạn chết người, có sang Đông Anh. Tui nói thật là em nó xơi hết hơn 10 lít kìa, nhưng mình tính tròn thế thôi

Hy vọng các bác nói đúng, sau vài ngàn Km em nó kiêng kem tốt hơn.

À, các bác cho hỏi, muốn có lô gô Otofun thì đăng ký ở đâu nhẩy

trankhanh

Xe máy
Chúc mừng bác nhé! Toàn bộ chi phí hết bao nhiêu hả bác - đến khi ra biển, bác chạy mà không sợ bọn xxx nữa ấy?

Tui mua 29.2, trước bạ hết 62 triệu tại Chi cục thuế Thanh Xuân. XXX, bọn ấy vấn lấy giá 32.5 làm giá tính thuế, làm cậu tốn thêm gần 1T nưa

Bảo hiểm dầu khí thân vở 1 năm và trách nhiệm dân sự 03 năm là hơn 10T, tiền đăng kiểm hết khoảng 300N, tất tần tật độ 580T

Nhưng tui vẫn sợ bọn XXX vì giấy tờ của tui đang thế chấp ngân hàng, giờ toàn giấy phô tô thui. May vẫn có cái thẻ đỏ trong người nên yên tâm

bonbanhloiruong

Xe tăng
Tui mua 29.2, trước bạ hết 62 triệu tại Chi cục thuế Thanh Xuân. XXX, bọn ấy vấn lấy giá 32.5 làm giá tính thuế, làm cậu tốn thêm gần 1T nưa

Bảo hiểm dầu khí thân vở 1 năm và trách nhiệm dân sự 03 năm là hơn 10T, tiền đăng kiểm hết khoảng 300N, tất tần tật độ 580T

Nhưng tui vẫn sợ bọn XXX vì giấy tờ của tui đang thế chấp ngân hàng, giờ toàn giấy phô tô thui. May vẫn có cái thẻ đỏ trong người nên yên tâm
Sợ gì bác ơi, ngân hàng giữ giấy thì bác bảo nó công chứng 1 phát là xong, dắt theo cái hợp đồng tín dụng (cái này phô-tô cũng được), xxx bố bảo cũng không dám nói thiếu giấy tờ.
Mà khi xxx đã hỏi thì bác chỉ cần cầm quyển sổ đăng kiểm và mang Bác theo là xong, thậm chí chả cần bằng ấy chứ.

@29F0983: Em thử đường trường vượt xe Carens với Civic 2.0 thấy Ca ỳ hơn thật nhưng là ở chế độ D, khi chuyển sang bán tự động (+/-) thấy cũng không đến nỗi nào (tương đương chế độ sport của Ci nhưng cảm giác chuyển bằng cần số vẫn hơn chuyển bằng tay trên vô lăng).

bonbanhloiruong

Xe tăng
e cũng mới lấy caren. Nói chung so sánh với mấy ông liên doanh thì option hơn hẳn. Em chỉ thấy là ghế nỉ và sàn nỉ là chán thôi. còn lại cũng ổn. à còn hệ thống lái có vẻ ko thật tay lắm, ko được như honda, phần cần số tự động thì không có khóa P, nghĩa là để N vẫn rút chìa khóa được, không có lẫy khóa cho số lùi, nên phải cẩn thận với mấy ông con ngồi bên hay táy máy.
Cái này thì hiển nhiên bác ạ. Cứ bảo xe Hàn xẻng chạy nhanh tã, bán mất giá nhưng lên xe chỉ có mỗi cái CD thì :'( Bà con vẫn nặng tâm lý xe máy Honda, ô tô Toyota, thế hóa những ai xài xe Hàn đều n-g-u chắc? :^)

Về ghế nỉ, bác chịu khó bọc ghế đi chứ không nhà có trẻ con nó đổ cho tý sữa lên thì không gột được đâu. Bác nhớ bảo bọn nội thất làm luôn mặt sau của hàng ghế thứ 3 nhé. Sàn nỉ thì bác làm bộ thảm lót chân, khi rửa xe thì bảo bọn chúng nó hút bụi cẩn thận 1 chút, không cần trải da làm gì.
Em thấy tay lái của Ca ổn đấy chứ, không lềnh phềnh như i30 hay Civic, kể cả khi đi nhanh hay chậm.
Vụ rút chìa khóa khi cần số ở vị trí N đúng là hơi dở nhưng bù lại khi đề máy không nổ được. Còn vụ lẫy cần số, thằng cu nhà bác muốn chuyển P-D-N hay ngược lại cũng không dễ đâu. Mà cứ thấy nó đặt tay vào đấy bác tét cho nó 1 cái, đôi ba lần cho kẹo nó cũng không sờ vào đâu.

30L-8530

Xe đạp
em đang chạy Cr máy xăng AT đây. Em thấy xe này chạy ổn đấy bác a.