[Thảo luận] Ngã 3 Trần Huy Liệu - Giảng Võ và các cháu SV tình nguyện

Song75

Xe buýt
Buổi sáng em hay đi qua ngã 3 THL và GV, em nghiệm thấy cứ hôm nào có các cháu SV tình nguyện đứng chăng cờ, hỗ trợ việc điều tiết giao thông là y như rằng sẽ bị dồn ứ chiều từ THL rẽ phải ra GV và hướng GV qua ngã 3 đi thẳng Cát Linh.
Em ko hiểu tại sao lại như thế, mà về nguyên tắc thì khi có các cháu hỗ trợ việc điều tiết thì giao thông phải ngon hơn chứ nhỉ. Cụ/Mợ nào hay đi qua điểm này vào buổi sáng vào giải ngố cho em phát, hay là em nhầm nhỉ. Sáng nay em cũng phải mấy phát đèn mới qua được chỗ này, mà hôm ko có các cháu thì chỉ một hai đèn là qua.

likeSUV

Xe buýt
Mặc áo xanh ra ngã tư. Đèn đỏ giơ cờ + tuýt còi dừng, đèn xanh tuýt còi + chỉ cờ đi. Thằng nào vượt đèn cứ vượt. Chả hiểu ra tình nguyện thế để làm cái gì? Hay để lấy thành tích vào học bạ?

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Em thấy đa phần các e tình nguyện này làm hời hợt. Chắc ở trên cũng chỉ đạo hời hợt.
Quần áo trang phục nhìn lôi thôi cầm cái cờ em xin lỗi nhìn nhiều cái như cái dẻ lau nhà.
Mình tham gia hỗ trợ hay làm bất cứ cái gì nó đàng hoàng tẹo, người tham gia giao thông người ta cũng nhìn thái độ làm việc của các e mà tuân thủ.
Tóm lại là 1 trò chơi vô bổ nhưng lại có lợi cho đôi bên: cán bộ đoàn "chắc thế" và các e sv.

huyphuong127

Xe tải
Khi mà các em này đi đứng tuân thủ luật giao thông thì mới có thể giúp ích cho việc điều tiết giao thông. Chứ đằng này các em đi lại sang đường thì lộn xộn (cái vạch dành cho người đi bộ to tổ bố như thế các em còn chả dùng để di chuyển) đầu óc chả có tí luật giao thông nào thì tắc đường như vậy là còn ít.
Tình nguyện viên phải có kiến thức về vấn đề tình nguyện và phải được đào tạo thêm thì mới làm được việc. Chứ các em này chỉ được đào tạo duy nhất là thổi còi rồi nhấc cái cờ ngang vai thì...
Bác Hồ nói rồi "tích cực + thiếu (không) hiểu biết = phá hoại" rất đúng trong trường hợp này.

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy đa phần các e tình nguyện này làm hời hợt. Chắc ở trên cũng chỉ đạo hời hợt.
Quần áo trang phục nhìn lôi thôi cầm cái cờ em xin lỗi nhìn nhiều cái như cái dẻ lau nhà.
Mình tham gia hỗ trợ hay làm bất cứ cái gì nó đàng hoàng tẹo, người tham gia giao thông người ta cũng nhìn thái độ làm việc của các e mà tuân thủ.
Tóm lại là 1 trò chơi vô bổ nhưng lại có lợi cho đôi bên: cán bộ đoàn "chắc thế" và các e sv.
Em cũng quan sát những hình ảnh như cụ!

RUNE_1800

Xe buýt
Mặc áo xanh ra ngã tư. Đèn đỏ giơ cờ + tuýt còi dừng, đèn xanh tuýt còi + chỉ cờ đi. Thằng nào vượt đèn cứ vượt. Chả hiểu ra tình nguyện thế để làm cái gì? Hay để lấy thành tích vào học bạ?
Ờ cháu cũng thấy cứ như kiểu múa phụ họa cho cái đèn ấy nhể :-?

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Việc các cháu nó làm em nghĩ không chỉ vì học bạ đẹp đơn thuần, xuất phát từ tâm chúng nó cả. Quan trọng nhất là cái UY, vào đúng giờ đi làm, học tan tầm, cộng thêm tính bon chen nhanh chậm răm ba phút, nên sự nó mới thế. Thông cảm, đừng nhận xét khắt khe quá với các cháu nó.

bi_na_2012

[Tịch thu bằng lái]
Website
chiongnau.com
Em thì em thấy có nhiều là G mà, em đi qua cũng chầm chậm, ngó nghiêng hehe ==> tắc đường thôi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Các bố đi qua toàn ngó các em SV TN kháu khỉnh, làm gì chả tắc đường ạ :))

ron7810

Xe tải
chỉ làm cho có hình thức thôi cụ ạ,tắc đường chắc còn do các em ấy vẫy lung tung nữa làm cho người đi đường chẳng biết đường nào mà lần!

banhchuoi

Xe hơi
Trước tiên các cụ đừng trách các em tình nguyện, mà phải xem trước ý thức của người tham gia giao thông, mà có thể trong đấy có các cụ, khi các em ấy ra tín hiệu có ai tuân theo không hay chỉ cau có rồi coi thường. Sorry các cụ em hơi bức xúc

Kysidemtrang

Xe buýt
đèn + xxx còn 0 nghe nữa là mấy em sv :)) em thấy việc cho svtn đứng cạnh đèn giơ giơ cờ là quá vớ vẩn, vấn đề gốc rễ của giao thông 0 giải quyết = phần ngọn đc.
tất cả là ở người điều khiển phương tiện thôi, ai cũng đúng mực thì thậm chí chả cần xxx đứng nữa ý chứ
nhưng thực trạng ở ta thì các cụ biết rồi, ý thức đừng hỏi, và cờ hó vàng thì vừa bẩn vừa tham =)) đành chịu thua chứ biết làm nào
khổ các em sv đứng hít bụi thôi

ĐXCN

Xe tải
Tình nguyện để lấy thành tích ghi vào sổ thôi mà cụ.

Ob3xuT

Xe điện
Đâu mà cụ cứ đổ oan, nó tắc rồi nên mới huy động đội đấy ra đứng. Cụ nói thế tội nghiệp :P

Furious

Xe điện
Em thấy mấy đứa này khá vô dụng, đèn đỏ dừng hết cả rồi mà nó cứ đứng phất cờ, như vậy thì cần éo gì đèn đóm nữa. Tình nguyện cũng phải làm cái gì cho nó thiết thực chứ cứ đứng vô dụng ở các ngã tư không giải quyết được việc gì.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Tự dưng đổ 1 đống ra đường làm cảnh thì ko tắc hơn mới lạ! chỉ là phong trào cho nó có hình thức thui mà.

babeo

Xe điện
Buổi sáng em hay đi qua ngã 3 THL và GV, em nghiệm thấy cứ hôm nào có các cháu SV tình nguyện đứng chăng cờ, hỗ trợ việc điều tiết giao thông là y như rằng sẽ bị dồn ứ chiều từ THL rẽ phải ra GV và hướng GV qua ngã 3 đi thẳng Cát Linh.
Em ko hiểu tại sao lại như thế, mà về nguyên tắc thì khi có các cháu hỗ trợ việc điều tiết thì giao thông phải ngon hơn chứ nhỉ. Cụ/Mợ nào hay đi qua điểm này vào buổi sáng vào giải ngố cho em phát, hay là em nhầm nhỉ. Sáng nay em cũng phải mấy phát đèn mới qua được chỗ này, mà hôm ko có các cháu thì chỉ một hai đèn là qua.
Hướng dẫn, phân luồng giao thông cũng như lãnh đạo, k phải cứ nhiệt tình chăm chỉ mà làm đc. Các em sv này k có chuyên môn nên hướng dẫn lung tung, làm rối rắm thêm, giống mấy ông lđ cứ ra lệnh bừa, quyết định nọ mâu thuẫn quy định kia, làm quân dân chả biết đàng nào mà lần, he he

Cua Biển

Xe tải
Các em ý làm theo sự chỉ đạo của Thành Đoàn Hà Lội, muốn phấn đấu thì phải chập nhận ra đường hoặc lên....... ường thôi ạh

niceshot

Xe container
Việc các cháu nó làm em nghĩ không chỉ vì học bạ đẹp đơn thuần, xuất phát từ tâm chúng nó cả. Quan trọng nhất là cái UY, vào đúng giờ đi làm, học tan tầm, cộng thêm tính bon chen nhanh chậm răm ba phút, nên sự nó mới thế. Thông cảm, đừng nhận xét khắt khe quá với các cháu nó.
Trước tiên các cụ đừng trách các em tình nguyện, mà phải xem trước ý thức của người tham gia giao thông, mà có thể trong đấy có các cụ, khi các em ấy ra tín hiệu có ai tuân theo không hay chỉ cau có rồi coi thường. Sorry các cụ em hơi bức xúc
Em vote + 2 cụ!

Hãy tự xét lại bản thân mình trước khi lên tiếng phê phán người khác, kẻo lại chỉ là "suy bụng ta ra bụng người" mà thôi!

Original Car

Xe hơi
Theo em thì các cháu đứng đấy cũng có ý nghĩa của nó đấy, người nào không tuân thủ thì miễn bàn, em chỉ thấy thương các cháu bị hít bụi nhiều thôi, nếu giao thông văn minh lịch sự thì các cháu đâu cần phải đứng đúng không các bác