[Thảo luận] Ngã ba Hai Bà Trưng- Lê Duẩn

hogwartmagic

Xe buýt
Thưa các cụ,
Chẳng là tối hôm qua cháu đi cùng với gấu chứng kiến như sau:
Đèn tín hiệu giao thông theo chiều Hai Bà Trưng hướng Nguyễn Khuyến báo đỏ, nhưng đèn xanh lại bật cho phép rẽ trái ra Lê Duẩn. Cháu nhìn thấy một bác Getz rẽ trái vào Lê Duẩn (theo tín hiệu đèn) bị xxx hỏi. Không biết tại sao lại thế nhỉ? Xin các cụ chỉ giáo:^)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
chắc do rẽ sai làn hoặc rẽ ko có tín hiệu. chứ đoạn đấy đc phép rẽ trái ra Lê Duẩn cụ ạ

Thesnake

Xe máy
Chắc bác ý quên bật đèn :^)

henry tran

Xe buýt
có thể bác đó chạy đè vạch liền trước khi vào đoạn rẽ trái; xxx rất hay bắt lỗi này ở đoạn này (thường thứ 7; CN); nhà e gần đó nên chứng kiến nhiều vụ kiểu này.

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Không phải lỗi vượt đèn đỏ mà là lỗi sang đường không đúng quy định. Các cụ nhà mình nên cẩn thận vụ này. Đang tháng củ... chuối mà.:102:

Chip&Nghe

Xe tải
có thể bác đó chạy đè vạch liền trước khi vào đoạn rẽ trái; xxx rất hay bắt lỗi này ở đoạn này (thường thứ 7; CN); nhà e gần đó nên chứng kiến nhiều vụ kiểu này.
Chuẩn không cần chỉnh, các cụ nên chú ý vụ đè vạch kẻ liền. (b)

tqppmpc

Xe buýt
Thưa các cụ,
Chẳng là tối hôm qua cháu đi cùng với gấu chứng kiến như sau:
Đèn tín hiệu giao thông theo chiều Hai Bà Trưng hướng Nguyễn Khuyến báo đỏ, nhưng đèn xanh lại bật cho phép rẽ trái ra Lê Duẩn. Cháu nhìn thấy một bác Getz rẽ trái vào Lê Duẩn (theo tín hiệu đèn) bị xxx hỏi. Không biết tại sao lại thế nhỉ? Xin các cụ chỉ giáo:^)
Bác Gezt này rẽ trái nhưng lại đi sát bên trái đường HBT, tưởng đi thế là rẽ nhanh nhưng thực ra làn đó là rành cho xe rẽ từ Cửa Nam vào HBT rồi, nhiều bác mới lái bị dính quả này lắm.

hunglt

Xe hơi
Bác cứ diễn lại đúng như thế là biết chính xác lý do ngay mà:)):)):))

Thai Ha

Xe buýt
xxx GT tác chiến ở khu vực Phường Cửa Nam bắt lỗi tẹt vạch liền đới, nhà cháu bị roài nhưng ở chỗ khác ợ. Cái này hơi chuối vì 2B lấn hết chỗ, 4B sơ ý là dính chưởng thui:mad:

dungla

Xe buýt
Được rẽ nhưng mà chả bao giờ rẽ được cả... Việt Nam mình toàn thế đới. Em còn gặp quả bắt đèn đỏ được rẽ phải nữa các cụ ạ

vanperse

Xe buýt
Bác Gezt này rẽ trái nhưng lại đi sát bên trái đường HBT, tưởng đi thế là rẽ nhanh nhưng thực ra làn đó là rành cho xe rẽ từ Cửa Nam vào HBT rồi, nhiều bác mới lái bị dính quả này lắm.
Cụ nói chuẩn. Lỗi của bác Getz là đi sai làn đường :^).
Chỗ này hay bắt lỗi đi sai làn hoặc đè vạch liền đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lolotica

Xe điện
Cụ nào vẽ được thì vẽ cái sơ đồ đi thế nào cho đúng làn khi đi tư HBT rẽ trái ra LD đi cho anh em biết nhỉ :)

dang_tim_xe

Xe điện
Chả phải mới lái, em 7 năm cầm lái rồi nhưng hôm nọ vẫn dính. Chỉ sơ sảy tí, chém vạch mới có khoảng 30cm thôi nhưng bị vịn. Khi bị vịn em hiểu ngay là vấn đề gì rồi. Hơi quá đáng nhưng rõ là mình sai. Quả đấy em bị cái thằng dở đi đằng trước, lẽ ra nó rẽ trái thì em bám đuôi nó thì không sao, đằng này nó chớm rẽ rồi lại đi thẳng, thế là em lắc cái đầu qua thì dính. Quả đấy em nói với chú xxx kia là người nhà rồi chứ không thì em cũng hỏi tại sao mà cái thằng kia nó đi sai làn (đi vào làn rẽ trái) mà không bắt.
Nói chung là nên cẩn thận tối đa các cụ ạ. Chỉ lơ đãng tí thôi là mất xèng liền. Nhưng các cụ cũng lưu ý, các lỗi dừng đỗ sai quy định, sai làn, chỉ phạt tối đa 200k và không giữ bằng (theo 146) nên biết đường mà tranh luận với xxx nhé.

danglong

Xe tăng
Em bị bắt 1 lần ở đây nhưng xin được! Yêu xxx ghê (Thỉnh thoảng)