[VHGT] Ngã Tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân rẽ ra Phố Huế, X tha cho em

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả là em cũng vừa về đến CH, ngồi chơi lúc thấy nên post lên, chả biết thuộc loại tình huống nào

Chiều nào cũng khoảng 4h15 là em rẽ từ hướng Đại Cồ Việt sang Phố Huế, vẫn biết chỗ này có làn, đi sát bên trái là chuẩn nhất nhưng hôm nay của đáng tội em cũng đã ép chặt một em Ỉn bên trái rồi và nếu cái vạch nó rõ thì cũng là hơi đè vạch, nhưng cả nghìn năm nay ngày nào chả đi như thế, hôm nay còn đi đến 2 lần cũng đoạn này luôn.

Thế mà hôm nay chiều đỡ nóng hơn nhiều, nhưng anh X vẫn gọi ngay cháu vào, cháu nhớ ngay đến mấy bí kíp trên otofun liền hỏi ngay em lỗi gì anh, cương quyết không khai giấy tờ nằm ở chỗ nào, thấy bala một hồi một anh nữa liền nhảy ngay ra nói chuyện với em.

Tóm lại có vài ý:
- Anh đi sai làn, rẽ phải đi làn bên phải, cãi thì sau 30 ngày sau lên phường, à nhầm lên VOV xem, có camera VOV, em bảo e chả đi sai làn, ngày nào chả vậy.

- Xong lại nói anh đi như thế thì đi thẳng rồi rẽ thì được, rẽ cắt mặt ngay là sai, đòi bằng được giấy tờ của em. Em đành ngậm ngùi đưa giấy tờ xong ra lôi xe sang phía Phố Huế cho nó đỡ tắc đường.

- Quay ra cãi nhau tiếp, em nói vạch của anh mờ tịt, có thấy gì đâu, anh X mắng em ngay bảo không có vạch tôi bắt anh làm cái gì :D. Xong lại quay ra nói anh phải nhìn biển treo trên cao kia kìa.
Em cãi ngay, biển anh trên cao nhưng dưới trả có vạch biết đằng nào mà lần :D

- Tranh luận thêm được lúc, em chán chả muốn nói nữa, móc bím à quên ví ra đề nghị anh cho giải quyết nhanh. Lúc đấy điện thoại cũng để trong xe chả thèm lấy, vì biết gọi điện thoại cho người thân thì lâu hơn, chơi ngay phương án 50/50.

Thế mà tự nhiên anh G lại bảo thôi, nhắc nhở cho anh đi, em cứ gọi là há mồm ra ngạc nhiên, em chịu không hiểu đầu cua tai nheo thế nào, các anh giả em giấy tờ xong sang đường đứng.

Đúng là em bó tay toàn tập luôn, chả nhẽ đi về luôn, nghĩ mình đi cũng ẩu, em làm bao thuốc, biếu các anh vài đồng uống chà đá để đó. Ra chào hỏi đi về, ai nhờ bị các anh giả ngay, nói nếu gặp nhau thì mời nhau cốc bia, lấy ngay quả Arte Gold ra nói anh đọc số đi, em nháy vào máy anh, đứng bắt tay bắt chân em. Lại bó tay tập hai, may điện thoại vứt trong xe không anh ý à thấy mình rút con 1200 đảm bảo đổi ý ngay :))

Đến nước này thì em đành ngậm ngùi cầm giấy tờ và bao thuốc ra xe đi về, thôi thì ở hiền gặp lành, dù sao cũng chúc sức khỏe các anh ý. Ngượng nhất là mua bao thuốc của bà hàng nước ngay bên cạnh lỡ bóc ra chả lại không được đành cầm về mà em ko biết hút, cứ bị mấy người ngồi đấy soi.

Về post lên cho các cụ chú ý, vì khi em đi thì lại có 1 cái Yaris xanh bị gọi. Đoạn này nhiều người bị gọi lắm, thôi em hứa từ tuần sau mà có đi thì sẽ đi đúng làn không ẩu nữa

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Sặc. Pó tay chấm com. Không hỉu tại sao luôn. Chắc trời nóng quá nên XXX chập dây thần kinh

quydem

Xe hơi
Chỗ này vẫn bắt thế mà . Nhiều lý do XXX đứng đoạn đấy bắt cụ ạ , đi sai làn , không bật đèn xin rẽ trái , đi ngược chiều ,nghe điện thoại hôm nọ cụ hàng xóm gần nhà em còn bị bắt với lý do rất đơn giản .... cười đểu X . Thấy ghét thì vẫy thôi .

Bung To

Xe điện
Chỗ này vẫn bắt thế mà . Nhiều lý do XXX đứng đoạn đấy bắt cụ ạ , đi sai làn , không bật đèn xin rẽ trái , đi ngược chiều ,nghe điện thoại hôm nọ cụ hàng xóm gần nhà em còn bị bắt với lý do rất đơn giản .... cười đểu X . Thấy ghét thì vẫy thôi .
Ặc. Lại có cả lý do này cơ à? Mồm em nó méo chứ có phải em cười đểu đâu :P

wavechien2008

Xe đạp
Cái này chỉ là do lúc lấy giấy tờ của bác xong xxx nhớ lại chắc nói nhầm điều j sợ bị phóng viên ghi âm nên trả lại và xin số thui chứ bình thường nó thịt tới nơi:))

tierone

Xe tăng
chắc nó nghĩ bác là phóng viên ghi âm nên nó tha cho bác thôi chứ không thì có mà .....>-)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái này chỉ là do lúc lấy giấy tờ của bác xong xxx nhớ lại chắc nói nhầm điều j sợ bị phóng viên ghi âm nên trả lại và xin số thui chứ bình thường nó thịt tới nơi:))
chắc nó nghĩ bác là phóng viên ghi âm nên nó tha cho bác thôi chứ không thì có mà .....>-)
Đâu, anh ý nói là anh thích xem băng thì lên VOV ở 54 phố gì đó, em bảo để em hỏi đứa bạn em ở đấy xem sao, mà lúc đấy em xuống xe còn không cầm điện thoại cơ mà, đi người không dép lê, làm sao mà sợ ghi âm :D.

Cái chính là sau khi trả em giấy tờ xong bỏ qua đường bắt tiếp, em còn không đi ngay mà mua bao thuốc tặng mấy chú đấy, thế mà còn không nhận cơ mà, chỉ một mực nói là anh có mời em bữa bia thì mời :-o. Chả nhẽ thèm bia thế cơ à.

TL_Vietnam

Xe lăn
các anh ý thật thà thì kụ phải khen ngợi chứ lị :D

Ngựa hoang.66

Xe tải
Cờ.hó không chê .... Cụ nhé! Chẳng qua chúng bây giờ cũng khôn ra rồi,xương thì chờ miếng khác,còn đầy ông đi ngu.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Ngã tư này cách đây hơn 1 tháng em bị lỗi vượt đèn đỏ nhưng cũng được tha. Sau mấy lần đi qua tính mua bao thuốc lá vào mời mà toàn quên. Chuyện thật như đùa bởi khi đèn đỏ em dừng lại, CSGT cũng thấy em dừng nhưng sau mấy giây do mải suy nghi em điềm nhiên đi tiếp. Khi chặn lại em nhìn ra sau vẫn thấy dòng người chờ đền đỏ đứng đó. hic.. vậy mà được tha bổng..

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Hôm nay đi qua đấy, thấy một XXX cứ soi em mãi. Em đã cẩn thận lắm nên chắc chắn chả phạm cái lỗi gì, cười duyên phát với xxx. Thấy còn cười lại. Hơ hơ..., chắc nóng quá nên xxx đoản mạch mất rồi.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ngã tư này cách đây hơn 1 tháng em bị lỗi vượt đèn đỏ nhưng cũng được tha. Sau mấy lần đi qua tính mua bao thuốc lá vào mời mà toàn quên. Chuyện thật như đùa bởi khi đèn đỏ em dừng lại, CSGT cũng thấy em dừng nhưng sau mấy giây do mải suy nghi em điềm nhiên đi tiếp. Khi chặn lại em nhìn ra sau vẫn thấy dòng người chờ đền đỏ đứng đó. hic.. vậy mà được tha bổng..
Hôm nay đi qua đấy, thấy một XXX cứ soi em mãi. Em đã cẩn thận lắm nên chắc chắn chả phạm cái lỗi gì, cười duyên phát với xxx. Thấy còn cười lại. Hơ hơ..., chắc nóng quá nên xxx đoản mạch mất rồi.
Thế này thì đúng là không biết đằng nào mà lần

BMW-xuanthuan

Xe hơi
xx nó trông bác đáng thương quá đó mà

blackpaint

Xe container
Nhiều khi thấy lx cãi chày cãi cối nên họ cũng ngại đấy cụ ạ...:))

blackpaint

Xe container
Cụ này chán!Thế nào là chày cối,of toàn người hiểu biết.
Em có nói là không hiểu biết đâu cụ.... cụ ấy cũng nói là cụ ấy biết chưa đúng rồi, nó có 4 làn, 2 làn cho xe đi thẳng ở giữa, 1 làn rẽ trái, cụ ấy đi bên phải 1 em Ỉn thì kiểu gì chả đè vạch... vạch đôi khi nó ở trong đầu mình chứ nhiều khi trên thực tế có thể nó không rõ.

copbeo

Xe tải
Chắc X nghi ngờ xe Cụ không đủ giấy tờ nên giả vờ lý do sai làn để kiểm tra đó Cụ à

Locviet

Xe hơi
Cái này mà các bác ấy tho cho chủ thớt thì cũng là nhỉ, chắc nó nhớ mang máng chủ thớt có vẻ quen quen, con cháu cụ nào đấy, mới cho đi, mà con cháu cụ nào mới dám cãi xoen xoét thế chứ, dân đen có mà dám cãi vậy

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
xx nó trông bác đáng thương quá đó mà
Nhiều khi thấy lx cãi chày cãi cối nên họ cũng ngại đấy cụ ạ...:))
Cụ này chán!Thế nào là chày cối,of toàn người hiểu biết.
Chắc vậy, xe thì cỏ, trưa thì uống vài cốc bia, nên có thể em cãi cũng hơi hăng, nhưng mà em đính chính lại là chuẩn chứ không chày cối, x đấy cũng là 2 thanh niên, nên mới nói với em là thanh niên hiểu biết thì thôi nhắc nhở nhau, chứ chày cối với x thì chắc chắn sáng hôm sau lên phường trình bày rồi :D

Chắc X nghi ngờ xe Cụ không đủ giấy tờ nên giả vờ lý do sai làn để kiểm tra đó Cụ à
Em phải nói rất khẽ là BHTNDS hết hạn, sáng rẽ vào đăng kiểm Nguyễn Tuân mua nhưng chỗ đó đang sửa, chiều về bị hỏi ngay :D

Em có nói là không hiểu biết đâu cụ.... cụ ấy cũng nói là cụ ấy biết chưa đúng rồi, nó có 4 làn, 2 làn cho xe đi thẳng ở giữa, 1 làn rẽ trái, cụ ấy đi bên phải 1 em Ỉn thì kiểu gì chả đè vạch... vạch đôi khi nó ở trong đầu mình chứ nhiều khi trên thực tế có thể nó không rõ.
Chắc cụ cũng đi đường này rồi, em hỏi cụ nhé trước khi vào ngã tư đấy trên cao có treo biển phân luồng, làn trong cùng bên trái là rẽ, 2 làn đường giữa đi thẳng, bên phải rẽ.

Nhưng cho em hỏi làn trong cùng rẽ trái đấy chỉ được đi 1 xe hay không? hay nếu nó to thì đi 2 xe song song cũng được (như đoạn rẽ trái Chùa Bộc - Tây Sơn như bây giờ)

Cụ nói là vạch ở trong đầu, nhưng ý thức vài được hình thành từ vật chất chứ cụ, không có kẻ vạch từ trước, đầu cụ sao có vạch được.

Còn đoạn đó vạch rời đến tận hết làn, thế nên em có chuyển làn sát đến chỗ rẽ chắc cũng không sai chứ ạ.

Mấy cái này em mù mờ quá, thế nên mới chia sẻ để xem ý kiến các cụ thế nào @};-