[Thảo luận] Ngã tư Ô Chợ Dừa - Khâm Thiên: Cãi thắng lỗi đi sai làn

wagoner

Xe buýt
Sáng nay em đi xe máy theo hướng Kim Liên mới về Khâm Thiên nhưng không đi vào làn rẽ phải mà đi làn đi thẳng. Toét! một bạn xxx mời em vào lề đường đòi xuất trình giấy tờ. Em hỏi lỗi, bạn ý bảo lỗi sai làn, em cãi ngay theo bài học 411, 412 trên OF. Bạn CSGT nói luôn, anh không có gương chiếu hậu, mời xuất trình giấy tờ. Thế là em đành xuất trình. Bạn này dẫn em vào chốt, gặp anh chỉ huy. Anh chỉ huy lại kết luận em đi sai làn, em nhận mình chỉ không đi đúng hướng đi phải theo thôi (biển 411), anh chỉ huy cứ khăng khăng "tôi làm sao mà sai được"...Em bật ghi âm và hỏi: anh nhận định tôi đi sai làn phải không? đầu đường cắm biển gì? 411 hay 412? phương tiện của tôi có được đi vào làn này không? Anh chỉ huy quanh co, không dám trả lời câu hỏi của em và tiến hành lập biên bản. Em bảo anh cứ lập biên bản, tôi sẽ ghi rõ ý kiến của tôi như trình bày. Một lúc sau, anh chỉ huy đưa biên bản cho em thì chỉ ghi lỗi không có gương chiếu hậu bên trái và không có bảo hiểm TNDS. Em thấy vậy thì ký biên bản luôn. Mấy hôm nữa nộp phạt, lấy giấy tờ. Xong vụ việc
Các cụ cho em hỏi là với 2 lỗi trên thì tiền phạt là bao nhiêu và tại sao không viết phiếu phạt tại chỗ? em nhớ láng mang là với mỗi lỗi vi phạm dưới 200k thì CSGT phải viết ngay phiếu phạt tại chỗ mà?
Đoạn ghi âm của em đây
[video]Play Music - Share Audio - Voice002[/video]
Biên bản đây

Chỉnh sửa cuối:

Bom76

Xe buýt
Chúc mừng cụ,nếu không rắn thì mất oan vài lit với nó roài.chờ ghi âm của cụ

blackpaint

Xe container
Cụ rắn thì chả mất tí nào luôn, bình thường cụ đi vào đường bên phải đi Khâm Thiên, giờ cụ đi vào làn bên trái cũng đi Khâm Thiên, chả sai tí nào, ở đây có mỗi mũi tên thẳng, chả có biển nào cấm đi vào đường đó rồi đi Khâm Thiên cả. Tất nhiên cứ đi vào đường trong cùng rồi đi KT thì nó tốt hơn.

wagoner

Xe buýt
Cụ rắn thì chả mất tí nào luôn, bình thường cụ đi vào đường bên phải đi Khâm Thiên, giờ cụ đi vào làn bên trái cũng đi Khâm Thiên, chả sai tí nào, ở đây có mỗi mũi tên thẳng, chả có biển nào cấm đi vào đường đó rồi đi Khâm Thiên cả. Tất nhiên cứ đi vào đường trong cùng rồi đi KT thì nó tốt hơn.
Vì thế nên trong biên bản không ghi lỗi này cụ ạ. Bị lỗi không gương và bảo hiểm hết hạn, coi như không có

anhmt

Xe buýt
Coi như xxx bỏ qua cho cụ rồi. không gương và bảo hiểm thì phải chịu vậy ạ

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chắc cụ chủ đi sH phải không? Vì em thấy đa số xe sH đều được chủ nhân tháo gương cất đi cho mới :))

ngựa thồ

Xe tăng
Chắc cụ chủ đi sH phải không? Vì em thấy đa số xe sH đều được chủ nhân tháo gương cất đi cho mới :))
Ở HN mà đi có gương kiểu gì cũng bị phạt.... =P~ Nhất là buổi tối rất dễ bị mấy chú cơ động gọi lại kiểm tra vì tưởng mới ở quê ra

wagoner

Xe buýt
Em đi con Atila ghẻ của bà cụ nhà em, biển 16 nữa cơ ạ. Nhìn chung các anh CSGT hôm nay đều nhã nhặn, chỉ là đòi bắt lỗi sai (có khi anh ấy cũng không biết) thôi

Hot Steel

Xe buýt
Em nghĩ xxx HN khôn vãi, buông cái luật bắt cắm gương 2b ra để còn có lý do mà vẩy.
Chứ không như Đà Nẵng hoặc tp khác.. Không gương là bị "tát" vỡ mồm ngay nên ai cũng cắm gương.:|

vqcuong

Xe hơi
Em đi con Atila ghẻ của bà cụ nhà em, biển 16 nữa cơ ạ. Nhìn chung các anh CSGT hôm nay đều nhã nhặn, chỉ là đòi bắt lỗi sai (có khi anh ấy cũng không biết) thôi
Cụ chủ đúng là nhập gia tùy tục chứ biển 15, 16 đi ở Hải Phòng thì gần như 100% lắp gương, Khoản này Hà nội thoáng nhất cả nước, có đận em về quê ở Hưng yên đi dọc đê mà vẫn bị bắt lỗi không gương mới đau :)

31f7784

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ nhé :-bd

ngaynha

Xe tăng
Không gương với BH hết hạn thoát thế nào đc ạ.

pnew

Xe điện
Ở HN mà đi có gương kiểu gì cũng bị phạt.... =P~ Nhất là buổi tối rất dễ bị mấy chú cơ động gọi lại kiểm tra vì tưởng mới ở quê ra
"Quê" mà đi xe có gương còn có văn hóa, văn minh hơn "Hà nội" là đi xe không gương.

mopmi

Xe tăng
trước đây chưa biết of, e điều khiển 4 bánh đi như cụ chủ, bị các anh xxx lập BB lỗi sai làn, e nộp ngân hàng Cầu giấy 1 củ 7, bằng lái thì các anh xx đội 3 giữ hộ 30 ngày. Bây giờ nghĩ lại vẫn thất A kay. ko lẽ làm chuột bạch một lần xem sao. Các cụ cho e ý kiến là có nên làm chuột bach ko?

tourguide

Xe buýt
trước đây chưa biết of, e điều khiển 4 bánh đi như cụ chủ, bị các anh xxx lập BB lỗi sai làn, e nộp ngân hàng Cầu giấy 1 củ 7, bằng lái thì các anh xx đội 3 giữ hộ 30 ngày. Bây giờ nghĩ lại vẫn thất A kay. ko lẽ làm chuột bạch một lần xem sao. Các cụ cho e ý kiến là có nên làm chuột bach ko?
luôn và ngay đi cụ, có gì gọi ae hỗ trợ :D

Emchaien

Xe buýt
Lại cái chuyện bắt lỗi này không được chuyển qua lỗi khác, mà lỗi không gương chỉ được bắt kèm chứ ai cho dừng xe, cụ vẫn non nên bị nó quay nhưng lần sau cụ đi vào lỗi dành riêng cho rẽ vào Khâm Thiên nhé.

Honda67cm

Xe hơi
thôi cụ chủ sắm cái gương cho nó đúng pháp luật, khỏi lăn tăn, bảo hiểm thì em mua 1 phát 2 năm luôn cho nó đỡ lằng nhằng...

wagoner

Xe buýt
Lại cái chuyện bắt lỗi này không được chuyển qua lỗi khác, mà lỗi không gương chỉ được bắt kèm chứ ai cho dừng xe, cụ vẫn non nên bị nó quay nhưng lần sau cụ đi vào lỗi dành riêng cho rẽ vào Khâm Thiên nhé.
Vâng, hôm nay là vướng cái xe tải, em té ra làn ngoài cho nhanh, vi phạm thì phải chịu phat thôi

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
e vừa bị mấy thằng đội 4 bắt ko gương xong. E yêu cầu được nộp phạt tại chỗ vì cái lỗi của em <200k được nộp phạt tại chỗ mà mấy thằng mất dậy viết phiếu phạt bắt e ra kho bạc nộp. NÓ bảo ko có biên lai 90k nên bắt e đi nộp phạt mới trả giấy tờ.

tuấn red

Xe tải
EM đi 2B đủ 2 gương từ năm 1989 đến giờ chưa mất tiền ngu bao giờ cụ ợ.