[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ông anh vừa mua cái nhà ở khu 7.2ha Vĩnh phúc. 57m2, mt 4.6, 5 tầng. Đường nhựa ô tô tránh, vỉa hè 2m, giá 12 tỏi. Theo các cụ thì giá trên thế nào ạ 😁
Phố Vĩnh Phúc giá thế là rẻ cụ ạ. Nhà 70m2 họ còn rao 19.5 tỷ.:))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chỗ nào mà kinh thế bác, em có mảnh ở nam hồng, đắp chiếu gần chục niên rồi, ko biết giờ đã gỡ đc vốn chưa bác
Tiền Phong-Mê Linh à cụ?
Em mua miếng Hoàng Vân năm 2010 giờ là 11 năm rồi

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

antidau

Tháo bánh
Dưới là kho vàng hả cụ???
Gần trung ương, các sếp tiện đi bộ ra các cơ quan mạn lăng Bác đi làm, tiền các sếp thì cả núi
Người quen cháu mua cũng diện tích đó, ô tô đỗ được ở cửa mạn quận Hai Bà Trưng giá có 1 nửa thôi
Ở quận Hai Bà Trưng thì giờ chỉ tiện chạy bộ ra bờ Hồ, với tiện đi karaoke tay vịn hạng sang nên giá không chôn vàng như thế :))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Vấn đề là chắc chưa rõ ràng thật giả nên ko ai bỏ giá thôi. Chứ nếu đầy đủ thông tin hàng chuẩn cho mấy nhà như Sotheby’s, Christie’s,...nó đấu cho xem lại chả lên cả triệu mỹ kim!
Người Việt có câu "Trông giỏ bỏ thóc" đây là lời của các cụ nhà mình "chân đất mắt toét". :P

Còn cái đám sưu tập đồ cổ nước ngoài mà bỏ ra hàng ngàn, chục ngàn, hay triệu USD đa phần chúng là những nhà văn hóa có tiền, hoặc vừa có tiền vừa có kiến thức chuyên môn, hay có tiền và có chuyên gia bên cạnh, nắm hiểu thông thạo về sản phẩm mà chúng bỏ tiền ra mua hay dấu.

Khi xuống tiền thì sẽ cẩn thận vô cùng, nên chẳng dễ gì lừa được nó! [-X
Bằng chứng là có ai mua đâu! =))

QUANG1970

Xe lăn
Sao mọi người biết hàng fake mà không đấu nhỉ ?
Người ngu thì thường khó mà giầu, và người giầu, nhất là giầu kiến thức và văn hóa thì hiếm khi ngu! :D

Dân chơi đồ cổ là dân mua những sản phẩm có giá trị sử dụng đôi khi chỉ 1 đồng mà xuống tiền (mua) với giá hàng chục ngàn đồng thì đương nhiên chúng phải khôn và thông minh như thế nào! :P

QUANG1970

Xe lăn
Vậy là ở Mỹ hàng giả cũng có thể đấu giá được?

Vâng! :D

Vấn đề là mình (chúng ta) chưa "tận mục sở thị" cái nội quy của cuộc đấu nó tròn méo ra sao, cũng như bàn mô tả sản phẩm (Description/ Item details) khi release ( công bố) trong cuộc đấu giá nó "ái ố mỹ miều" ntn. :-/

Em đồ là nhà tổ chức cuộc đấu đủ khôn khéo khi dùng từ ngữ nước đôi hay uyển ngữ khi mô tả hầu "free from duty" (thoát tội) khi có sự cố, nên người mua thông minh hay có kinh nghiệm sẽ không quan tâm ngay từ "vòng gửi xe" chứ đừng nói là BID! :))

M1A2 Abrams

Xe buýt
Vâng! :D

Vấn đề là mình (chúng ta) chưa "tận mục sở thị" cái nội quy của cuộc đấu nó tròn méo ra sao, cũng như bàn mô tả sản phẩm (Description/ Item details) khi release ( công bố) trong cuộc đấu giá nó "ái ố mỹ miều" ntn. :-/

Em đồ là nhà tổ chức cuộc đấu đủ khôn khéo khi dùng từ ngữ nước đôi hay uyển ngữ khi mô tả hầu "free from duty" (thoát tội) khi có sự cố, nên người mua thông minh hay có kinh nghiệm sẽ không quan tâm ngay từ "vòng gửi xe" chứ đừng nói là BID! :))
Trong còm của cụ em thấy có từ tiếng Anh rồi mở ngoặc tiếng Việt và ngược lại, liệu có thâm ý gì không ạ?

QUANG1970

Xe lăn
Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật.
Người dân có quyền yêu cầu các nhân viên nhà nước phải tuân thủ pháp luật.
Ở chiều ngược lại, mỗi người dân cũng phải sống và làm việc theo pháp luật.
Không lấn chiếm vỉa hè, vượt đèn đỏ, gian lận thương mại....
Còm này hại não quá. Đang chuyện vắc xin lại đá sang giao thông, kinh tế.
Ý cụ là dân vẫn lẫn chiếm vỉa hè, vượt đèn đỏ nên nhân viên NN có quyền làm sai?

Bác ấy lý luận kiểu chạy xe vượt đèn đỏ hay khi bất kỳ ai phạm lỗi nhỏ hay lớn (dẫu khi chưa mất quyền công dân) thì không có quyền tố cáo hay có ý kiến về chuyện CSGT đang ăn hối lộ, khi mình có bằng chứng trong tay, mà bác! =))

Big Bang

Xe điện
Còm này hại não quá. Đang chuyện vắc xin lại đá sang giao thông, kinh tế.
Ý cụ là dân vẫn lẫn chiếm vỉa hè, vượt đèn đỏ nên nhân viên NN có quyền làm sai?
Bất kỳ ai làm điều gì trái với pháp luật đều là sai.
Ngoạc mồm ra kêu người này, người kia, làm sai pháp luật, bon chen, trong khi chính mình thì cũng vi phạm pháp luật, bon chen mọi lúc mọi nơi, nghe nó kỳ kỳ

QUANG1970

Xe lăn
Trong còm của cụ em thấy có từ tiếng Anh rồi mở ngoặc tiếng Việt và ngược lại, liệu có thâm ý gì không ạ?

Không bác ạ!

Em sợ mình dùng sai tiếng Việt nhưng thuật ngữ chuyên môn/kỹ thuật (technical terms) (chuyển ngữ từ tiếng Anh sang) không đúng nên để ai quan tâm, hay muốn tham chiếu, kiểm lại cho chính xác ý em muốn diễn tả, vì nhiều thuật ngữ NN tiếng VN chưa có từ tương đương chính xác do khái niệm này chưa hay ít xử (sử) dụng tại VN.

FYI, Trên Otofun này lắm bác rảnh (rảnh háng) chỉ chuyên đi "săn lỗi chính tả" trong các bài viết của em đấy, nên cẩn thận một tẹo để đỡ "rác tai"! :P

Chỉnh sửa cuối:

Quan_woodman

Xe điện
Khi nào đấu giá Ỷ thiên kiếm, Đồ long đao thì em quan tâm.

Big Bang

Xe điện
Bác ấy lý luận kiểu chạy xe vượt đèn đỏ hay khi bất kỳ ai phạm lỗi nhỏ hay lớn (dẫu khi chưa mất quyền công dân) thì không có quyền tố cáo hay có ý kiến về chuyện CSGT đang ăn hối lộ, khi mình có bằng chứng trong tay, mà bác! =))
Cụ sai.
Chuyện nào đi chuyện đó. Ai cũng có quyền tố cáo chuyện sai trái, lên án chuyện sai trái.
Nhưng khi phê phán người khác thì cũng phải nhìn lại chính mình xem mình đã tuân thủ pháp luật chưa.

QUANG1970

Xe lăn
Cụ sai.
Chuyện nào đi chuyện đó. Ai cũng có quyền tố cáo chuyện sai trái, lên án chuyện sai trái.
Nhưng khi phê phán người khác thì cũng phải nhìn lại chính mình xem mình đã tuân thủ pháp luật chưa.

Khi mình (bất kỳ ai) chưa tuân thù pháp luật thì pháp luật sẽ xử lý tùy theo mức độ vi phạm.
Quyền tối cáo hay đấu tranh của mọi người dân bình thường (chưa mất quyền công dân - ngay cả khi đang bị giam giữ nhưng chưa mất quyền công dân vẫn có quyền này!) sẽ luôn được pháp luật bảo vệ cũng như tôn trọng!

Còn nhìn hay không là tính tự giác của mỗi con người không bảo là do anh chưa nhìn ra cái sai của anh trong vụ việc A, B, C nên anh không có quyền có ý kiến về chuyện X, Y Z!

Cái nào ra cái đó nhé bác!