[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Big Bang

Xe điện
Sao em cảm giác đội mà giàu sổi lên nhờ buôn đất phông văn hoá cứ thế nào ý.
Tất nhiên việc nhờ quan hệ này kia để tiêm trước thì ko chỉ mỗi em này mà còn vô số người khác. Có điều ít ra họ vẫn còn 1 tí liêm sỉ mà ko khoe khoang up ảnh lên mạng xã hội.
Còn mấy đội não bằng quả nho thì up ảnh khoe tiền chắc thấy nhàm quá hay sao giờ còn phải up ảnh để khoe quan hệ nữa.
Tiền không mua được trí tuệ và văn hóa Cụ à.

Big Bang

Xe điện
Khi mình (bất kỳ ai) chưa tuân thù pháp luật thì pháp luật sẽ xử lý tùy theo mức độ vi phạm.
Quyền tối cáo hay đấu tranh của mọi người dân bình thường (chưa mất quyền công dân - ngay cả khi đang bị giam giữ nhưng chưa mất quyền công dân vẫn có quyền này!) sẽ luôn được pháp luật bảo vệ cũng như tôn trọng!

Còn nhìn hay không là tính tự giác của mỗi con người không bảo là do anh chưa nhìn ra cái sai của anh trong vụ việc A, B, C nên anh không có quyền có ý kiến về chuyện X, Y Z!

Cái nào ra cái đó nhé bác!
Cụ đúng, nhưng chưa đủ và cháu cũng không sai.
Căn cứ theo: Hiến Pháp năm 2013 của nước CHXHCN Việt Nam

Điều 15
1. Quyền công dân không tách rờinghĩa vụ công dân.
2. Mọi người có nghĩa vụ tôn trọng quyền của người khác.
3. Công dân có trách nhiệm thực hiện nghĩa vụ đối với Nhà nước và xã hội.
4. Việc thực hiện quyền con người, quyền công dân không được xâm phạm lợi ích quốc gia, dân tộc, quyền và lợi ích hợp pháp của người khác.
Điều 46
Công dân có nghĩa vụ tuân theo Hiến pháp và pháp luật; tham gia bảo vệ an ninh quốc gia, trật tự, an toàn xã hội và chấp hành những quy tắc sinh hoạt công cộng.

Mọi người có nghĩa vụ phải tuân theo pháp luật. Việc một người có tự nhìn hay không thì Hiến pháp đã quy định là anh bắt buộc phải tuân theo. Không có chuyện không nhìn ra, hay chưa nhìn ra

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Cụ đúng, nhưng cháu cũng không sai
Trong luật pháp (khi phân tích hay áp dụng hoặc tham chiếu) thì chỉ có đúng hay sai chừ không có "nước đôi" nhé!

Quan tòa (thẩm phán) giỏi là người xử (ra bản án) mà ai cùng "tâm phục, khẩu phục". Một bản án (phân xử những chuyện ngoại lệ phát không có trong luật) hay sẽ là án lệ cho nhưng trường hợp tương tự sau này!

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em chả bênh gì vì sai thì đã sai rõ rồi, nhưng trên này, đặc biệt các cụ đang gào lên rất to và phân tích, mổ xẻ rất ác liệt, có cụ nào dám khẳng định mình chưa từng bao giờ vi phạm pháp luật (dù là nhỏ) và cũng chưa từng sử dụng quan hệ hay tiền bạc hoặc mánh lới gì đó để giải quyết 1 vấn đề của bản thân hay gia đình, bạn bè, người quen ko ạ. Nếu soi gương nhìn lại mà có thì bớt cái mồm lại vì mọi hành vi như vậy đều giống nhau cả thôi, dù là nhờ tiêm hay nhờ xin cái xe đỗ sai để ko bị cẩu, hay quên gạt xi nhan, chẳng qua các cụ chưa nhờ tiêm được chứ em chắc chắn trong này nhiều cụ cũng đã vận dụng các mối quan hệ (dù chỉ là hành vi 1 cuộc gọi ĐT và chưa được kết quả như mong muốn vì quan hệ chưa tới) để nhờ được tiêm đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kienvinh

Tháo bánh
Khi xuống tiền thì sẽ cẩn thận vô cùng, nên chẳng dễ gì lừa được nó! [-X
Bằng chứng là có ai mua đâu! =))
Có một người mua 50 nghìn đô đây bác:

While its value was estimated to fall between USD350,000-USD400,000, it was sold for USD50,000.
Nguồn dưới đây nhưng không chắc độ khả tín có cao không:

QUANG1970

Xe lăn
Khi nào đấu giá Ỷ thiên kiếm, Đồ long đao thì em quan tâm.
Vâng!
Khi nào có em sẽ lập thớt thông báo ngay! :D

BTW, Em cũng chuyển lời của nhiều mợ, nhờ em hỏi các bác ở đâu có cho thuê hay bán, thậm chí đấu giá dăm ba cây "Trường Nhục Kiếm" không ạ? :P

Big Bang

Xe điện
Trong luật pháp (khi phân tích hay áp dụng hoặc tham chiếu) thì chỉ có đúng hay sai chừ không có "nước đôi" nhé!

Quan tòa (thẩm phán) giỏi là người xử (ra bản án) mà ai cùng "tâm phục, khẩu phục". Một bản án (phân xử những chuyện ngoại lệ phát không có trong luật) hay sẽ là án lệ cho nhưng trường hợp tương tự sau này!

Điều 15
4. Việc thực hiện quyền con người, quyền công dân không được xâm phạm lợi ích quốc gia, dân tộc, quyền và lợi ích hợp pháp của người khác.
Điều 46
Công dân có nghĩa vụ tuân theo Hiến pháp và pháp luật; tham gia bảo vệ an ninh quốc gia, trật tự, an toàn xã hội và chấp hành những quy tắc sinh hoạt công cộng.

Mọi người có nghĩa vụ phải tuân theo pháp luật. Việc một người có tự nhìn hay không thì Hiến pháp đã quy định là anh bắt buộc phải tuân theo. Không có chuyện không nhìn ra, hay chưa nhìn ra

dpl

Xe lăn
Có bán đấu giá rolex của bảo đại ko để e săn ;))

QUANG1970

Xe lăn
Có một người mua 50 nghìn đô đây bác:

Nguồn dưới đây nhưng không chắc độ khả tín có cao không:

Ở trong còn lắm điều hay bác ạ!
50k USD cũng chưa múa được mất chậu lan đột biến ở VN!

coolpix8700

Xe ngựa
Em chả bênh gì vì sai thì đã sai rõ rồi, nhưng trên này, đặc biệt các cụ đang gào lên rất to và phân tích, mổ xẻ rất ác liệt, có cụ nào dám khẳng định mình chưa từng bao giờ vi phạm pháp luật (dù là nhỏ) và cũng chưa từng sử dụng quan hệ hay tiền bạc hoặc mánh lới gì đó để giải quyết 1 vấn đề của bản thân hay gia đình, bạn bè, người quen ko ạ.
Cũng không đến nỗi phải như vậy.
Nhưng cũng phải công nhận nhiều người nâng quan điểm lên quá nặng.
Nếu cô bé được tiêm tuần vừa rồi thì cũng chỉ là 1 người chen hàng, còn không đến nỗi "chiếm mũi vắc xin của người chống dịch" như đang bị quy chụp, vì hiện tại, ngay tại HN thôi thì vắc xin cũng đã bắt đầu được tiêm cho người dân bình thường, không phải người chống dịch hay ưu tiên rồi.
Với người chống dịch vắc xin không thiếu, chỉ thiếu so với dự định 150 triệu mũi thôi. Cô em em, về hưu khá lâu rồi, được chọn để sẵn sàng tham gia khi xảy ra dịch đã được tiêm 2 tháng trước rồi. Đến giờ vẫn ở nhà làm việc nhà, chưa bị huy động đi đâu cả!

Vũ Khiêm

Xe tải
Không biết VN mình nhiều bác sĩ "... vừa tài giỏi xuất chúng, khả năng lãnh đạo siêu phàm mà lại có lòng nhân ái..." không các cụ nhỉ?

jazzzzz

Xe lăn
Cũng không đến nỗi phải như vậy.
Nhưng cũng phải công nhận nhiều người nâng quan điểm lên quá nặng.
Nếu cô bé được tiêm tuần vừa rồi thì cũng chỉ là 1 người chen hàng, còn không đến nỗi "chiếm mũi vắc xin của người chống dịch" như đang bị quy chụp, vì hiện tại, ngay tại HN thôi thì vắc xin cũng đã bắt đầu được tiêm cho người dân bình thường, không phải người chống dịch hay ưu tiên rồi.
Với người chống dịch vắc xin không thiếu, chỉ thiếu so với dự định 150 triệu mũi thôi. Cô em em, về hưu khá lâu rồi, được chọn để sẵn sàng tham gia khi xảy ra dịch đã được tiêm 2 tháng trước rồi. Đến giờ vẫn ở nhà làm việc nhà, chưa bị huy động đi đâu cả!
Nếu là bà bán rau chen ngang thì khen hết lời.

QUANG1970

Xe lăn

Điều 15
Điều 46

Bác lại "tầm chương trích cú" bẻ chữ mà hiểu theo ý bác rồi!

"chuyện không nhìn ra, hay chưa nhìn ra" em nói, phải (xin) hiểu theo nghĩa rộng, nghĩa là khi anh đi tố cáo, anh cứ tố cáo hay phát biểu, (quyền của anh) chuyện sai của anh lại là một vụ việc khác, khi có người tố cáo hay, anh vi phạm hiển hiện nghiệm trọng, sẽ được xử theo (trong) một vụ án khác, nó không nằm trong cái anh đang hay đã hoặc sẽ tố cáo, trừ khi có liên quan (trực tiếp hay gián tiếp).

Đọc văn bản pháp luật mà hiếu kiểu "nhà thằng bờm" ntn thì em cùng xin vái cả nón!

Chỉnh sửa cuối:

Big Bang

Xe điện
Bác lại "tầm chương trích cú" bẻ chữ mà hiểu theo ý bác rồi!

"chuyện không nhìn ra, hay chưa nhìn ra" em nói, phải (xin) hiểu theo nghĩa rộng, nghĩa là khi anh đi tố cáo, anh cứ tố cáo hay phát biểu, (quyền của anh) chuyện sai của anh lại là một vụ việc khác, khi có người tố cáo hay, anh vi phạm hiển hiện nghiệm trọng, sẽ được xử theo (trong) một vụ án khác, nó không nằm trong cái anh đang hay đã hoặc sẽ tố cáo, trừ khi có liên quan (trực tiếp hay gián tiếp).

Đọc văn bản pháp luật mà hiếu kiểu "nhà thằng bờm" ntn thì em cùng xin vái cả nón!
Việc tố cáo là quyền công dân. Đúng, không phản đối.
Nhưng nghĩa vụ công dân phải thực hiện. Đó là hai vấn đề mà một người "Phải thực hiện".
Còn cái kiểu chỉ chăm chăm đi tố cáo, trong khi nghĩa vụ của mình không thực hiện thì đó là "què quặt" về nhân cách, về pháp luật.
Vậy khi xét về một con người, ta phải xét về cả trách nhiệm, và nghĩa vụ, quyền và nghĩa vụ.

QUANG1970

Xe lăn
Việc tố cáo là quyền công dân. Đúng, không phản đối.
Nhưng nghĩa vụ công dân phải thực hiện. Đó là hai vấn đề mà một người "Phải thực hiện".
Còn cái kiểu chỉ chăm chăm đi tố cáo, trong khi nghĩa vụ của mình không thực hiện thì đó là "què quặt" về nhân cách, về pháp luật.
Vậy khi xét về một con người, ta phải xét về cả trách nhiệm, và nghĩa vụ, quyền và nghĩa vụ.

Vâng, cái ""què quặt" về nhân cách, về pháp luật." thì là chuyện của họ, bác chẳng có liên quan hay dính dấp gì tới nó, trừ khi bác muốn!.
Dĩ nhiên bác hoàn toàn có thể tố cáo (nếu muốn) nhưng phải có bằng chứng cụ thể nhé! :P

Còn cái quyền tố cáo hay phát biểu theo đúng quy định luật pháp của bất kỳ một ai, chưa bị mất quyền công dân (nếu ở ngoài đời - theo luật tố cáo khiếu kiện), hay nội quy của Otofun ( không bị "xì lốp" nếu trong diễn đàn Ofun) thì mọi người trong đó có bác và ngay cả em đều phải tôn trọng và hoan nghênh không ai có quyền cấm đoán ngay cả các Mid hay Mod! [-X

Ngay cả khi bác cấm bằng (qua) mồm cũng không được, lưu ý hay cảnh báo một hành động vi phạm, nhưng phải theo đúng quy định của luật pháp về hành xử thì cũng gọi là được nhưng sao lại rỗi hơi khi nó không có liên quan tới mình nhỉ ??? !!! =))

Chỉnh sửa cuối:

Kỳ Võ

Xe máy
Bất kỳ ai làm điều gì trái với pháp luật đều là sai.
Ngoạc mồm ra kêu người này, người kia, làm sai pháp luật, bon chen, trong khi chính mình thì cũng vi phạm pháp luật, bon chen mọi lúc mọi nơi, nghe nó kỳ kỳ
Theo quan điểm của cụ không ổn chút nào .Theo cụ người dân muốn tố cáo sai phạm của cơ quan ,tổ chức ,cá nhân thì phải căn cứ vào lý lịch 3 đời nhà mình không vi phạm gì mới được tố cáo người khác phỏng cụ ? .

Big Bang

Xe điện
Vâng, cái ""què quặt" về nhân cách, về pháp luật." thì là chuyện của họ, bác chẳng có liên quan hay dính dấp gì tới nó, trừ khi bác muốn!.
Dĩ nhiên bác hoàn toàn có thể tố cáo (nếu muốn) nhưng phải có bằng chứng cụ thể nhé! :P

Còn cái quyền tố cáo hay phát biểu theo đúng quy định luật pháp của bất kỳ một ai, chưa bị mất quyền công dân (nếu ở ngoài đời - theo luật tố cáo khiếu kiện), hay nội quy của Otofun ( không bị "xì lốp" nếu trong diễn đàn Ofun) thì mọi người trong đó có bác và ngay cả em đều phải tôn trọng và hoan nghênh không ai có quyền cấm đoán ngay cả các Mid hay Mod! [-X

Ngay cả khi bác cấm bằng (qua) mồm !!! =))
Mỗi cá nhân phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình mà không cần phải đợi bị tố cáo hoặc xử phạt. Mỗi cá nhận phải có nghĩa vụ và trách nhiệm nhìn nhận xem hành vi, hành động của mình có vi phạm pháp luật hay không..
Việc các Cụ, tố cáo hay phê phán người khác đó là quyền của các CỤ.
Nhưng các CỤ cũng phải có nghĩa vụ và trách nhiệm nhìn nhận, đánh giá hành vi của chính mình. Hiến pháp quy định vậy Cụ nhé.

Big Bang

Xe điện
Theo quan điểm của cụ không ổn chút nào .Theo cụ người dân muốn tố cáo sai phạm của cơ quan ,tổ chức ,cá nhân thì phải căn cứ vào lý lịch 3 đời nhà mình không vi phạm gì mới được tố cáo người khác phỏng cụ ? .
Cụ có quyền tố cáo mọi lúc, mọi nơi.
Nhưng Cụ có trách nhiệm và nghĩa vụ tự xem xét hành vi và hành động của chính bản thân mình xem mình có vi phạm pháp luật không. Hiến pháp quy định như vậy

QUANG1970

Xe lăn
Mỗi cá nhân phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình mà không cần phải đợi bị tố cáo hoặc xử phạt. Mỗi cá nhận phải có nghĩa vụ và trách nhiệm nhìn nhận xem hành vi, hành động của mình có vi phạm pháp luật hay không..
Việc các Cụ, tố cáo hay phê phán người khác đó là quyền của các CỤ.
Nhưng các CỤ cũng phải có nghĩa vụ và trách nhiệm nhìn nhận, đánh giá hành vi của chính mình. Hiến pháp quy định vậy Cụ nhé.

Bác nói thừa quá!!!

=)) =)) =)) =)) =)) =))