[Thảo luận] Nghi án xe khách làm chim mồi cho xxx đầu đường 5 phía cầu chui

dotung

Xe tải
Trưa nay em đang bon bon rẽ từ Nguyễn Văn Cừ ra đường 5. Đi qua cây xăng có 1 chiếc xe khách đi rất chậm (cỡ 20kmh là cùng) làn sát giải phân cách. Thế là em xi nhan phải vượt luôn.

Ai ngờ vừa vượt xong thì bị xxx lao ra chỉ nạp nong vào mặt. Lúc đó có 2 xe là xe em và xe 1 cụ dán logo otofun. Cụ kia giải quyết nhanh 50 50 thì phải, còn em thì gọi đt cho người thân.

Em nghi xe khách là chim mồi vì 2 lí do:
1. Bình thường xe khách mà chạy làn trái là xxx vợt ngay (lỗi sai làn) thế mà hôm nay lại chẳng thấy gì. Lại đi bắt các xe con vượt phải
2. Em quay lại chỗ Big C gửi xe và đừng đường bên kia quan sát thì thấy các xe khách toàn đi sát làn trái và rất chậm. Tất nhiên là xxx no căng vì vợt được rất nhiều xe con với lí do vượt phải.

ngocminh612

Xe hơi
haha chỗ đó em cũng mới bị bắt. nó bảo nó quya video. em bắt nó mang video cho em xem. Nhưng nó bắt láo đợi mãi không trình ra video được nên pảhi cho em đi. Nó kêu nắng nó loá mắt nhìn k chuẩn. trong khi trước đấy nó bảo mình là nó quay phim rồi. Các cụ chứ ý nhé

duyhoan

Xe hơi
nếu quả thật có chim mồi thì "mất dạy có tổ chưc" rồi, haizz

Linh

Xe điện
Thế đường có vạch liền ko bác ?

htlongbien

Xe điện
Đoạn đường này vạch liền chia đôi, làn sát dải phân cách là cho xe con và xe khách, làn trong dành cho xe tải; đoạn thuộc giới hạn tốc độ xe con là 50km. Nhưng mờ đoạn này mình vượt bên phải thuộc tốc đọ cho phép vẫn bị xử lý sao? Thế gặp thằng xe khách nó bò làn sát dải phân cách thì mình cũng hít khói bám mít nó mãi ah?

trungk8888

Xe tải
năm nay kinh tế đói kém thật đấy,các cụ ra đường bây giờ phảiv đề phòng thôi,buuồn cho dân mình nhưng tức xxx:o)

jacku

Xe hơi
haha chỗ đó em cũng mới bị bắt. nó bảo nó quya video. em bắt nó mang video cho em xem. Nhưng nó bắt láo đợi mãi không trình ra video được nên pảhi cho em đi. Nó kêu nắng nó loá mắt nhìn k chuẩn. trong khi trước đấy nó bảo mình là nó quay phim rồi. Các cụ chứ ý nhé
hay cụ ạ,đợt trc em bị quả vượt phải ở đường 5 cũng do 1 thằng xe tải cứ đi khoảng 40 trc mặt,chắc chym mồi ạ.Em và vài bác nữa bị,hôm đấy em nhớ có 1 bác chạy Panamera cũng bị cùng em

haibinhle

Xe hơi
Trưa nay em đang bon bon rẽ từ Nguyễn Văn Cừ ra đường 5. Đi qua cây xăng có 1 chiếc xe khách đi rất chậm (cỡ 20kmh là cùng) làn sát giải phân cách. Thế là em xi nhan phải vượt luôn.

Ai ngờ vừa vượt xong thì bị xxx lao ra chỉ nạp nong vào mặt. Lúc đó có 2 xe là xe em và xe 1 cụ dán logo otofun. Cụ kia giải quyết nhanh 50 50 thì phải, còn em thì gọi đt cho người thân.

Em nghi xe khách là chim mồi vì 2 lí do:
1. Bình thường xe khách mà chạy làn trái là xxx vợt ngay (lỗi sai làn) thế mà hôm nay lại chẳng thấy gì. Lại đi bắt các xe con vượt phải
2. Em quay lại chỗ Big C gửi xe và đừng đường bên kia quan sát thì thấy các xe khách toàn đi sát làn trái và rất chậm. Tất nhiên là xxx no căng vì vợt được rất nhiều xe con với lí do vượt phải.
Hai cụ Ofers mà chả ai theo tinh thần Ofer nhỉ :D

Đoạn đường này vạch liền chia đôi, làn sát dải phân cách là cho xe con và xe khách, làn trong dành cho xe tải; đoạn thuộc giới hạn tốc độ xe con là 50km. Nhưng mờ đoạn này mình vượt bên phải thuộc tốc đọ cho phép vẫn bị xử lý sao? Thế gặp thằng xe khách nó bò làn sát dải phân cách thì mình cũng hít khói bám mít nó mãi ah?
Em ít đi đoạn này nên ko nhớ nhưng như cụ mô tả thì cụ chạy sang làn xe tải để vượt (bên phải) thì dù đúng tốc độ cụ vẫn bị vợt là sai làn mà. Theo vạch kẻ đường và phân làn thì cụ phải bám mít nó là đúng quy định của bọn GTCC rồi :D

h_mdc

Xe điện
Chẳng phải chim mồi gì đâu, cánh xe khách thường chạy chậm để bắt khách, xxx chỉ thừa gió bẻ măng thôi. Đoạn từ bến xe Mỹ Đình lên cầu Thăng Long, xe khách cũng rì rì như này nhưng được cái nó đi làn trong.

Naviman

Xe tăng
Hai cụ Ofers mà chả ai theo tinh thần Ofer nhỉ :D

Em ít đi đoạn này nên ko nhớ nhưng như cụ mô tả thì cụ chạy sang làn xe tải để vượt (bên phải) thì dù đúng tốc độ cụ vẫn bị vợt là sai làn mà. Theo vạch kẻ đường và phân làn thì cụ phải bám mít nó là đúng quy định của bọn GTCC rồi :D
Cụ ấy vượt phải bằng làn của xe con cụ nhé (làn to bằng 2 lần làn xe tải), đây là chiêu mói chống "cái gọi là vượt phải trên đường có nhiều làn xe" của xxx đấy cụ.
Trường hợp này thì cứ phải bám mít thôi, nhưng nếu xe khách có xi nhan trái thì em vượt bên phải ngay, xe có cam em sẵn sàng chiến đấu nếu xxx bắt láo.

huyta

Xe buýt
nếu quả thật có chim mồi thì "mất dạy có tổ chưc" rồi, haizz
Đội này là thế mà. Em thì hay về quê gấu ở HD cũng hay đi đường này em biết cũng khá rõ làn sát trái rất rộng cho xa khách + xe con có thể đi // được , xe khách 1 là phi tít ở làn này 2 là đi bò bên phải để bắt khách chứ chả bao giờ nó bò ở sát GPC làm gì. ====>>>>>> chim mồi, vì từ ngày GTCC nó chia lại làn đường thì ở đường 5 này hết luôn lỗi oto con đi sai làn , vượt phải.

buicongchuc

Xe ba gác
Đúng là nó phân làn như thế chuối thật (Biển phân làn 412). Nó không bắt lỗi vượt phải được thì lại bắt lỗi đi sai làn (Vì xe con đi vào làn xe tải).

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Vạch liền mà bác vượt là vi phạm rồi, bình thường gặp trường hợp vậy cứ chấp nhận hít khói đê cụ, vạch đứt mà vượt có xin nhan thì có vấn đề j ko các cụ???

emeraldflagon

Xe buýt
tối qua e cũng bị :(. giữ bằng 30 ngày. phạt 1 triệu bảy hả các cụ

anhtho

Xe ngựa
Em thấy phân làn ở đường 5 cực vô lý và phải dùng 1 từ là " nhà quê". Làn xe chung cho 2 xe có thể chạy // là thật không thể chấp nhận. Thế nhỡ em đi giữa làn thì không ai vượt được, trái cũng không và phải cũng không.

Hẳn phải có một tác giả nào đó ở HN rất thích kiểu phân làn quái gở này. Các ngã tư có phân làn rẽ trái to tướng cũng cùng 1 kiểu suy nghĩ. Ông tác giả này mà không về vườn thì giao thông HN còn lộn xộn.

Cũng ở VN, nhiều địa phương ngoài HN, họ phân làn xe rất rõ ràng, đi lại rất thoải mái, kể cả lúc đông cũng như lúc vắng. Mời các cụ xem:

dinhduc2011

Xe tải
cảm ơn cụ chủ cháu hay đi đường này nhưng may ko gặp

tqttn2007

Xe điện
Khốn nạn quá! Em chưa thấy nghề nào tởm như nghề của bọn chó này!

dreamwater

Xe điện
Lại kiểu ăn được thì ăn, ko đc thì bỏ à

tutamtichduc

Xe buýt
Phân làn và biển báo ở HN là ngu nhất quả đất, ko phải bàn cãi j nữa cả.

ft03733

Xe hơi
:((
Em thấy phân làn ở đường 5 cực vô lý và phải dùng 1 từ là " nhà quê". Làn xe chung cho 2 xe có thể chạy // là thật không thể chấp nhận. Thế nhỡ em đi giữa làn thì không ai vượt được, trái cũng không và phải cũng không.

Hẳn phải có một tác giả nào đó ở HN rất thích kiểu phân làn quái gở này. Các ngã tư có phân làn rẽ trái to tướng cũng cùng 1 kiểu suy nghĩ. Ông tác giả này mà không về vườn thì giao thông HN còn lộn xộn.
Cũng ở VN, nhiều địa phương ngoài HN, họ phân làn xe rất rõ ràng, đi lại rất thoải mái, kể cả lúc đông cũng như lúc vắng. Mời các cụ xem:

Vào TP HCM thấy biển phân làn rõ ràng, xe máy đi rất nghiêm chỉnh theo làn. Nhìn mà thèm.:((