[Funland] Ngõ 54 Ngọc Hồi

chuongxehoi

Xe hơi
Phỏng vấn chủ tịch phường thì thấy nói là chợ cóc cụ ơi.
Đúng là chợ cóc, các cửa hàng trong nhà vẫn được bán (có vách ngăn đấy các cụ), thế mới có việc là từ quầy hàng trong nhà thành chợ cóc trong phút mốt vì tập trung các loại hàng di động tập trung về đây. Hai hôm nay vắng nhiều rồi đấy

Mountain Men

Xe buýt
Những chỗ giáp ranh là chúa lộm nhộm.
Ngày thường thì khéo chả anh nào dám dây vào.

tratida

Xe container
ngăn lại là đúng rồi.

Beontop

Xe tải
Em ủng hộ. Tuy hơi tự phát nhưng rõ ràng ý thức chống dịch rất cao, nguồn lực tại chỗ, con người tại chỗ, ko ngoạc mồm kêu thiếu thốn cái này cái kia, ko cần TW chi viện. Nhà nào rào nhà ấy, làng nào rào làng ấy, chống dịch như chống giặc mà cha ông đã làm.Tinh thần chống dịch ở HN cứ dưa lày thì dịch bệnh sẽ sớm bị đẩy lùi.
Liệu chí.nh q.uyền có biện pháp dự phòng cho việc phòng cháy chữa cháy chưa hả cụ? Rào chắn dư lày xe PCCC có vào bằng niềm tin. Hay chỉ lạy trời mưa!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

haidongtay

Xe điện
Liệu chí.nh q.uyền có biện pháp dự phòng cho việc phòng cháy chữa cháy chưa hả cụ? Rào chắn dư lày xe PCCC có vào bằng niềm tin. Hay chỉ lạy trời mưa!
Thế dịch bệnh này mà nhà cụ đi chơi hết à?Có ai được ra ngoài đâu mà còn để cháy nhà thì trừ khi cụ tự đốt nhà mình.Cụ chả phải lo chuyện đó,kể cả cụ giẫy giẫy sùi bọt mép cũng có xe chữ thập đến tận cửa bốc cụ đi luôn trong 1 nốt nhạc.

haidongtay

Xe điện
Cụ nào không chịu được cảnh này thì xuống đường,em thấy Tây nó xuống đường phản đối suốt mà.Chứ èo èo trên này thì giúp ích được gì cho “Dân”

Beontop

Xe tải
Thế dịch bệnh này mà nhà cụ đi chơi hết à?Có ai được ra ngoài đâu mà còn để cháy nhà thì trừ khi cụ tự đốt nhà mình.Cụ chả phải lo chuyện đó,kể cả cụ giẫy giẫy sùi bọt mép cũng có xe chữ thập đến tận cửa bốc cụ đi luôn trong 1 nốt nhạc.
Ấy chết, cụ tả nhà cụ đấy à?
Em quan ngại cho ngõ 54 nói trên thôi, củi lửa khó lường lắm ạ.
Đa phần cháy do chập điện lúc nửa đêm gà gáy, nên khi rào cứng lại phải có các phương án dự phòng. Phỏng ạ?

mitdac1819

Xe điện
Làm éo nài thì làm cho dứt điểm, dở ông dở thằng, đến 6/9 là e treo niêu gần 2 tháng rồi. Chính ra mấy cái quận, huyện nhiều ca như Đống Đa, 2 Bà, Hoàng Mai, Đông Anh nên lock cứng 15 ngày đi. Ngày nào cũng thấy đì đẹt vài chục ca, cứ dư này đến 6/9 chắc vẫn ct 17, nản quá

toimuondie

Xì hơi lốp
Dỡ rồi các cụ nhé:

RAVA

Xe ba gác
Làm éo nài thì làm cho dứt điểm, dở ông dở thằng, đến 6/9 là e treo niêu gần 2 tháng rồi. Chính ra mấy cái quận, huyện nhiều ca như Đống Đa, 2 Bà, Hoàng Mai, Đông Anh nên lock cứng 15 ngày đi. Ngày nào cũng thấy đì đẹt vài chục ca, cứ dư này đến 6/9 chắc vẫn ct 17, nản quá
-Mấy cái món khoanh vùng bắt F0 này cũng chỉ hạn chế đc phần nào và câu giờ chờ vắc xin thôi chứ bắt làm sao mà hết đc? Mà kể cả phường của bác lock chặt ko còn ca nào F0 nữa thì đến khi mở ra mọi ng đi lại lv thì cũng vẫn dính như thường, chẳng lẽ cứ lock mãi cho đến khi chết đói cả lũ à? Con CoV này nó lây qua đg không khí chứ có phải là qua đg giao thông đâu? :D

mitdac1819

Xe điện
-Mấy cái món khoanh vùng bắt F0 này cũng chỉ hạn chế đc phần nào và câu giờ chờ vắc xin thôi chứ bắt làm sao mà hết đc? Mà kể cả phường của bác lock chặt ko còn ca nào F0 nữa thì đến khi mở ra mọi ng đi lại lv thì cũng vẫn dính như thường, chẳng lẽ cứ lock mãi cho đến khi chết đói cả lũ à? Con CoV này nó lây qua đg không khí chứ có phải là qua đg giao thông đâu? :D
Ko cụ nhé. E ví dụ như huyện Đông Anh, địa bàn cty e đang hoạt động, xã Kim Chung, số ca tương đối, nhưng có kcn Thăng Long, nên ko lock chặt khu này. Cụ theo dõi số ca hàng ngày sẽ thấy, Kim Chung ngày nào cũng có ca, cái ổ này mà ko xử lý sạch thì còn lâu mới xong

Tuấn VTB

Xe tải
Người nhà tôi ở ngõ 54 này, đây là ngõ chung của cả dân cư hai đơn vị quận Hoàng mai và H. Thanh Trì, thật sự đây có chợ dân sinh (chợ cóc) gây mất vệ sinh, ách tắc giao thông, tuy cuối ngõ có chợ tạm nhưng không vào họp chợ ở đấy. Dịch dã thế này bà con vẫn vô tư lắm, cứ như không, vui vẻ họp chợ. Chính quyền hai bên đã nhiều lần dẹp chợ cóc cho vào chợ tạm nhưng không được, bên này đuổi chạy sang bên kia là hết đuổi do không cùng quận huyện. Vì thế dich dã nên chính quyền ngăn luôn, dân cũng ít ý kiến phản đối vì chống dịch là chống giặc. Một bên xe con vào được, nhưng phải nhường nhau từ xa. Ban ngày cấm luôn, ông nào có xe để ngoài đường. Covit 19 phải chấp nhận thôi, tạm gọi là bức tường COVID19 năm 2021 vậy.
Người thật việc thật còn chưa ý kiến, mấy thằng ngồi bó gối tận chỗ nào lại ý cò