[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

lenhhoxung1980

Xe điện
Nếu không cùng cơ quan chắc em cũng nói như cụ. Ảo lòi. Vô lý.
Nhưng thực tế nó xảy ra ngay cạnh.
Nó gọi báo sai thông tin cccd. Trong phút lơ đễnh 1 xíu, rồi lại nghĩ ngại cơ quan công quyền mất thời gian hành chính là auto làm theo thôi. Cài cái phần mềm chỉnh sửa lại cho nhanh. Nhất là mấy người đợt trước cài VNEID cũng CAKV gọi nhắc cài còn gì.
Xong nó báo chuyển phí 14k. Nghe cũng hợp lý, đầu tư công có mười mấy k là đúng rồi. Thực hiện luôn. Thế là nó chiếm nốt cả quyền truy cập tài khoản ngân hàng.
Bạn đó cũng chả phải ngu ngơ dễ lừa. Nhưng vẫn xảy ra.
Em cũng có ông anh bị dính vụ tương tự, may dùng iphone, lại mượn máy đt android của cháu để cài và thực hiện chuyển 10k từ thiện từ tk cháu, thế là tk cháu bay sạch. May là trong tk chỉ có mấy triệu.

dracula_bg

Xe điện
Người có gần tỷ để trong tk không dễ lừa thế đâu.
Câu view thôi.
thường các cụ luôn nghĩ là nó câu lai câu view cho đến khi chính bản thân mình hoặc người thân dính đòn thì lại không hiểu tại sao lại thế :D
tiền tỉ trong tài khoản không có nghĩa là đầu óc tỉnh táo để không bị lừa. Lừa đảo nó nhắm đến người nhiều tiền chứ mấy ông trên răng dưới catút nó lừa làm gì cho tốn tiền điện thoại :D

zaiwaz123

Xe điện
Ảo lòi, nếu ông a, bà b bị lừa thật sao không công bố cái số đt nó gọi đến để lừa, tất nhiên cái số đó một ngày nó sẽ gọi cho rất nhiều người và nó sẽ nằm trong sự theo dõi của nhà mạng.
Em nhận cuộc gọi của shiper giao hàng mà chỉ tích tắc nhà mạng nó đã hỏi có phải số đt quảng cáo không?
Nhân vật trong bài báo thớt này viết có tới vài tk ngân hàng khác nhau, như vậy phải có app của từng đó ngân hàng mới rút được tiền chuyển đi.

tqppmpc

Xe buýt
Dùng android mà kick vào link hay tải apk fake cài là bị chiếm quyền điều khiển máy ( treo đơ luôn ) vài phút là vay tài khoản luôn
nếu lúc đó tháo Sim ra thì sao cụ ? vì mã OTP gửi qua Sim

Phỡn

Xe tăng
tháo sim hoặc tắt máy thôi , sau đó kiếm ngay máy khác mà đổi pass ...
Ở mình không biết dính chưa, chứ bên Trung nó chiếm sim luôn, sim của cụ lúc ấy báo không dịch vụ.
Mấy trò này toàn bọn hàng xóm đầu têu cả, VN mình chỉ đi theo sau thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
Ở mình không biết dính chưa, chứ bên Trung nó chiếm sim luôn, sim của cụ lúc ấy báo không dịch vụ.
Mấy trò này toàn bọn hàng xóm đầu têu cả, VN mình chỉ đi theo sau thôi.
An toàn cứ ipon mà dùng :) , em đã gặp vài người thoát vì làm theo ( cài vnid với app khai báo thuế ) nhưng dùng ip lên ko làm được :))

Phỡn

Xe tăng
An toàn cứ ipon mà dùng :) , em đã gặp vài người thoát vì làm theo ( cài vnid với app khai báo thuế ) nhưng dùng ip lên ko làm được :))
ipon nó bảo mật cao hơn mà cụ, cài lình tinh nó chặn luôn chứ không cho tự chọn như ăn roi.
Tuy nhiên ipon cũng dính hết nếu là mấy tay phớp sư Trung Hoa thực hiện, đồ mà bọn này dùng là bọn hàng xóm nó thải ra rồi :))

mylam86

Xe tải
Bạn em bị thằng lừa đảo gọi điện để dụ dỗ như trên
nó điên lên chửi cho thằng lừa đảo 1 trận

Thế là bọn lừa đảo nó huy động sdt, gọi điện phá bạn em 1 trận, lại còn add nick zalo chửi bậy, PTS hình bậy vào.

khiếp vía. thế là sau này gặp thằng nào gọi lừa, thì chỉ lẳng lặng dập máy :-s
Thông tin cá nhân bị lộ, chỉ cần sdt tra ra cả full thông tin của mình luôn, ko hiểu các nhà mạng, nhà băng kiểm soát kiểu gì nữa

Jet7up

Xe tải
Sao công an k tra từ tk nhận tiền nhỉ. Lần theo là bắt đc thôi

Tào Khang

Xe máy
E hóng đc có vụ mới nhất đây hơn 2 tỏi có cụ nào biết chi tiết không cho mọi người cùng hóng rút kinh nghiệm

hưvô

Xe lăn

Ishilt

Xe máy
Sao các app giả mạo vẫn hoạt động được mà không bị kiểm duyệt em thật sự băn khoăn

ttvnol.com

Xe tăng
Thông tin cá nhân bị lộ, chỉ cần sdt tra ra cả full thông tin của mình luôn, ko hiểu các nhà mạng, nhà băng kiểm soát kiểu gì nữa
Em đã nói là setup phân quyền acc cực kì kém bảo mật . Cứ nói trắng ra là chỉ cần 1 trong cả nghìn đồng chí phụ trách mảng dữ liệu bị lộ acc login vào hệ thống thì ...các anh ấy cao hứng làm lộ chứ chả phải hack hiếc gì đâu .
Đến ngày đó em sẽ đào cái thớt này lên .

Thành Thị 1

Xe điện
E có lần dc bọn lừa đảo gọi. Xưng là cậu A xxx phường. Nói lên quận điều chỉnh thông tin cccd. Rồi cho số 1 cậu trên quận. E gọi thì cậu ta nói mời lên quận điều chỉnh lại cccd. Nếu ko lên dc thì có thể hỗ trợ qua điện thoại. E bảo có thể qua dc trưc tiếp dc. Cậu trên quận hẹn 9h. E lên thì bị... đuổi về.

Lạ cái là bọn lửa đảo biết e bị sai thông tin và đang muốn điều chỉnh. Thêm cái hay nữa là bọn lừa đảo xưng tên đúng tên xxx ở phường và quận ạ.
He he, e cũng thế, nhưng e ko lên mà e kệ mịa nó, tối chị Hồng có gọi, e bảo là lên rồi và chỉnh rồi, nó bảo sao ko gọi cho nó, e bảo có ng quen trên đó, nó ậm ừ và cúp máy. Thưjc ra cả 2 bên đều biết bên kia phét lác cả!!!Nhưng lại ko nói ra dc!!!! Hehee

mylam86

Xe tải
Em đã nói là setup phân quyền acc cực kì kém bảo mật . Cứ nói trắng ra là chỉ cần 1 trong cả nghìn đồng chí phụ trách mảng dữ liệu bị lộ acc login vào hệ thống thì ...các anh ấy cao hứng làm lộ chứ chả phải hack hiếc gì đâu .
Đến ngày đó em sẽ đào cái thớt này lên .
Ko cụ ạ, cụ lên Fb/tele search các group check thông tin cá nhân phát nó ra cả rừng luôn, check lấy tiền đấy bác ạ, thực ra ko hiểu sao họ ko quản lý cần thận, chứ log/ hệ thống nó ghi hết giờ nào ông nào vào, làm cái gì là ra hết mà. Và muốn bắt đội đó thì chỉ việc vào đó check là ra...nhưng họ ko làm...