[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Phỡn

Xe tăng
tháo sim hoặc tắt máy thôi , sau đó kiếm ngay máy khác mà đổi pass ...
Ở mình không biết dính chưa, chứ bên Trung nó chiếm sim luôn, sim của cụ lúc ấy báo không dịch vụ.
Mấy trò này toàn bọn hàng xóm đầu têu cả, VN mình chỉ đi theo sau thôi.

Mr.Alo

Xe lăn
Ở mình không biết dính chưa, chứ bên Trung nó chiếm sim luôn, sim của cụ lúc ấy báo không dịch vụ.
Mấy trò này toàn bọn hàng xóm đầu têu cả, VN mình chỉ đi theo sau thôi.
An toàn cứ ipon mà dùng :) , em đã gặp vài người thoát vì làm theo ( cài vnid với app khai báo thuế ) nhưng dùng ip lên ko làm được :))

Phỡn

Xe tăng
An toàn cứ ipon mà dùng :) , em đã gặp vài người thoát vì làm theo ( cài vnid với app khai báo thuế ) nhưng dùng ip lên ko làm được :))
ipon nó bảo mật cao hơn mà cụ, cài lình tinh nó chặn luôn chứ không cho tự chọn như ăn roi.
Tuy nhiên ipon cũng dính hết nếu là mấy tay phớp sư Trung Hoa thực hiện, đồ mà bọn này dùng là bọn hàng xóm nó thải ra rồi :))

mylam86

Xe tải
Bạn em bị thằng lừa đảo gọi điện để dụ dỗ như trên
nó điên lên chửi cho thằng lừa đảo 1 trận

Thế là bọn lừa đảo nó huy động sdt, gọi điện phá bạn em 1 trận, lại còn add nick zalo chửi bậy, PTS hình bậy vào.

khiếp vía. thế là sau này gặp thằng nào gọi lừa, thì chỉ lẳng lặng dập máy :-s
Thông tin cá nhân bị lộ, chỉ cần sdt tra ra cả full thông tin của mình luôn, ko hiểu các nhà mạng, nhà băng kiểm soát kiểu gì nữa

Jet7up

Xe tải
Sao công an k tra từ tk nhận tiền nhỉ. Lần theo là bắt đc thôi

Tào Khang

Xe máy
E hóng đc có vụ mới nhất đây hơn 2 tỏi có cụ nào biết chi tiết không cho mọi người cùng hóng rút kinh nghiệm

hưvô

Xe lăn

Ishilt

Xe máy
Sao các app giả mạo vẫn hoạt động được mà không bị kiểm duyệt em thật sự băn khoăn

ttvnol.com

Xe tăng
Thông tin cá nhân bị lộ, chỉ cần sdt tra ra cả full thông tin của mình luôn, ko hiểu các nhà mạng, nhà băng kiểm soát kiểu gì nữa
Em đã nói là setup phân quyền acc cực kì kém bảo mật . Cứ nói trắng ra là chỉ cần 1 trong cả nghìn đồng chí phụ trách mảng dữ liệu bị lộ acc login vào hệ thống thì ...các anh ấy cao hứng làm lộ chứ chả phải hack hiếc gì đâu .
Đến ngày đó em sẽ đào cái thớt này lên .

Thành Thị 1

Xe điện
E có lần dc bọn lừa đảo gọi. Xưng là cậu A xxx phường. Nói lên quận điều chỉnh thông tin cccd. Rồi cho số 1 cậu trên quận. E gọi thì cậu ta nói mời lên quận điều chỉnh lại cccd. Nếu ko lên dc thì có thể hỗ trợ qua điện thoại. E bảo có thể qua dc trưc tiếp dc. Cậu trên quận hẹn 9h. E lên thì bị... đuổi về.

Lạ cái là bọn lửa đảo biết e bị sai thông tin và đang muốn điều chỉnh. Thêm cái hay nữa là bọn lừa đảo xưng tên đúng tên xxx ở phường và quận ạ.
He he, e cũng thế, nhưng e ko lên mà e kệ mịa nó, tối chị Hồng có gọi, e bảo là lên rồi và chỉnh rồi, nó bảo sao ko gọi cho nó, e bảo có ng quen trên đó, nó ậm ừ và cúp máy. Thưjc ra cả 2 bên đều biết bên kia phét lác cả!!!Nhưng lại ko nói ra dc!!!! Hehee

mylam86

Xe tải
Em đã nói là setup phân quyền acc cực kì kém bảo mật . Cứ nói trắng ra là chỉ cần 1 trong cả nghìn đồng chí phụ trách mảng dữ liệu bị lộ acc login vào hệ thống thì ...các anh ấy cao hứng làm lộ chứ chả phải hack hiếc gì đâu .
Đến ngày đó em sẽ đào cái thớt này lên .
Ko cụ ạ, cụ lên Fb/tele search các group check thông tin cá nhân phát nó ra cả rừng luôn, check lấy tiền đấy bác ạ, thực ra ko hiểu sao họ ko quản lý cần thận, chứ log/ hệ thống nó ghi hết giờ nào ông nào vào, làm cái gì là ra hết mà. Và muốn bắt đội đó thì chỉ việc vào đó check là ra...nhưng họ ko làm...

jazzzzz

Xe lăn
Dùng android mà kick vào link hay tải apk fake cài là bị chiếm quyền điều khiển máy ( treo đơ luôn ) vài phút là bay tài khoản luôn
IOS vẫn an toàn trước mấy cái app bẩn kiểu này.

nghichnham

Xe tăng
E có lần dc bọn lừa đảo gọi. Xưng là cậu A xxx phường. Nói lên quận điều chỉnh thông tin cccd. Rồi cho số 1 cậu trên quận. E gọi thì cậu ta nói mời lên quận điều chỉnh lại cccd. Nếu ko lên dc thì có thể hỗ trợ qua điện thoại. E bảo có thể qua dc trưc tiếp dc. Cậu trên quận hẹn 9h. E lên thì bị... đuổi về.

Lạ cái là bọn lửa đảo biết e bị sai thông tin và đang muốn điều chỉnh. Thêm cái hay nữa là bọn lừa đảo xưng tên đúng tên xxx ở phường và quận ạ.
Em bị y hệt cụ. CA Phường em gọi. Xong cho em số Đc CA quận. Em gọi sang đc quận, hướng dẫn như thật nhưng may em ko làm theo ngay mà có ý nghi ngờ.
Sau em gọi cho đc CSKV xác định lại thì biết ngay là lừa đảo.
Đc CSKV báo ngay cho toàn khu dân cư để biết mà tránh.

Euro2CityStar

Xe lăn
Em cũng bị nhóm lừa đảo gõ cửa rằng VNeid thế lọ thế chai...em cũng gọi thử đến công an quận tên lọ tên chai...nó hỏi dùng đt gì thì bảo iphone 7, thế ko hỗ trợ...ng nhà có ai dùng máy khác iphone ko thì bảo ko, thế là hết chuyện.
Nhưng mà giọng nói ngáo lắm, không hách dịch và trịch thượng như thông lệ đâu...
Chứng tỏ chưa có phần mềm hack iphone nhỉ.
táo không cài kiểu apk được .
buộc phải có kiểm duyệt từ cook gay ,
nên app youtube cũng tử tế hơn trên android

ttvnol.com

Xe tăng
Ko cụ ạ, cụ lên Fb/tele search các group check thông tin cá nhân phát nó ra cả rừng luôn, check lấy tiền đấy bác ạ, thực ra ko hiểu sao họ ko quản lý cần thận, chứ log/ hệ thống nó ghi hết giờ nào ông nào vào, làm cái gì là ra hết mà. Và muốn bắt đội đó thì chỉ việc vào đó check là ra...nhưng họ ko làm...
Vâng cụ . Em hiểu vấn đề cụ chia sẻ . Khi không có khả năng bảo mật thông tin mà thu thập vô tội vạ như vậy sẽ còn rất nhiều người trở thành nạn nhân .

binhnhi95

Xe hơi
Sáng nay tôi vào VNeID, nó thông báo có cập nhật mới. Tôi bấm vào cập nhật theo thì nó dẫn vào CH play (tôi dùng android)
. Khi cài đặt xong nó đè luôn cái cũ, mở thì nó báo như ảnh đây. Thế là tèo luôn, không sao mở được nữa. Tôi gọi cho tổng đài 19002894 (tra trên mạng) thì không ai nghe... Không hiểu đã có cụ nào dính cú này chưa, tôi xin ít kinh nghiệm xử lý

hưvô

Xe lăn
Thấy cụ nói em cũng vừa vào thử trên ios thì thấy cũng báo cập nhật, rén quá nên em out, xem thế nào đã

huongdo03

Xe tăng
Em dùng ios vừa cập nhật xong ko bị giống cụ.