[Funland] Người nhà gặp "tai bay vạ gió" trong vụ tai nạn trên đường Tam Trinh ngày 18/10

Sad Man.

Xe hơi
Kính gửi các cụ

Em có người nhà, đang oto đi trên đường Tam Trinh lúc 5h sáng ngày 18/10/2021 quãng đường 235 Tam Trinh bỗng thấy ầm tại khu vực cửa sau, dừng lại thấy một phụ nữ nằm bên hông xe. Vụ việc cũng đã gần tháng nay mà chưa thể giải quyết vì chưa có bằng chứng gì là người nhà em va vào người phụ nữ kia. Em đăng vụ việc lên đây mong rằng bác nào xe có Cam hành trình mà đúng lúc đó đi qua hoặc có chứng kiến vụ việc trên thì giúp đỡ GĐ em, em xin cảm ơn và hậu tạ.

Mệt mỏi quá, chỉ mong vụ việc mau chóng kết thúc.

Em cảm ơn

Huthasa

Xe container
Cái cam có mấy trăm đến hơn 1t bạc mà lắm ông tiếc tiền không lắp để đến lúc gặp việc thì đi hỏi vu vơ.

kaku223223

Xì hơi lốp
cam đâu có quay được bên hông xe đâu cụ
Cam trước sau là đủ, cái xe không thể bò ngang. nên mình có hình ảnh ko tiến, ko lùi vào thằng nào là được.

Có cam, thằng nào muốn bắt chẹt mình cũng không được

nightpinky

Xe buýt
Công nghệ giờ được triển khai qua lính ông Tập thì ghê thiệt, chơi luôn 07 cái 360 độ (trước, sau, trái, phải, trên nóc, dưới gầm với trong xe nữa...) thương hiệu GoPro Max hay Insta 360 One X2 gì đó mở 24/7 up thẳng dữ liệu lên Google Drive hay Nextcloud thì đỡ đau đầu với to loa :-bd

Arizona

Xe tăng
Cụ để 3 tuần mới hỏi thế này chắc khó. Cụ nào nhớ ra chắc thẻ cũng đã bị ghe đè mất rồi. Ủn giúp cụ thôi

datld

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ.

Em hóng giải quyết vụ việc như nào ạ, vì nhiều khi ra đường không nói trước được cái gì ạ.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cái cam có mấy trăm đến hơn 1t bạc mà lắm ông tiếc tiền không lắp để đến lúc gặp việc thì đi hỏi vu vơ.
K nói vậy được lão anh ạ. Như em đây. Xe em chả có cái cam nào luôn ngoài cảm biến. Không may thì họ nhờ thôi mà.

tt0812us

Xe điện
K nói vậy được lão anh ạ. Như em đây. Xe em chả có cái cam nào luôn ngoài cảm biến. Không may thì họ nhờ thôi mà.
Mình lúc đầu định lắp nhưng sau lại thôi. Mình cũng băn khoăn là nếu như cam hành trình nếu thực sự là một tính năng cần thiết thì tại sao chục năm nay không hãng xe nào lắp lúc sản xuất? Để người sử dụng phải đi dây rồi cắm vào sạc rất bất tiện.

Huthasa

Xe container
Mình lúc đầu định lắp nhưng sau lại thôi. Mình cũng băn khoăn là nếu như cam hành trình nếu thực sự là một tính năng cần thiết thì tại sao chục năm nay không hãng xe nào lắp lúc sản xuất? Để người sử dụng phải đi dây rồi cắm vào sạc rất bất tiện.
Một số xe đời mới giờ hãng đã lắp như Nis, Subaru. Nhưng cam của hãng phải nói như hạch, cam ngoài ngon hơn. Cái này nó là option, người thích người không, hãng nó cũng chả thấy bắt buộc phải lắp để tăng giá sản phẩm. Mà cái cam này nó cần ở mình thôi, vì ở mình luật nó như lá.

Chỉnh sửa cuối:

Sad Man.

Xe hơi
Thực ra ngay sau khi vụ việc xảy ra thì XXX cũng có nhờ trên này tìm nhân chứng rồi, nhưng về phía GĐ em thì cũng muốn nhờ thêm các cụ nhỡ đâu có cụ lại đi ngang qua đúng lúc đó thì giúp GĐ em thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nó ăn vạ hay sao cụ?
Trước e cũng tông vào đứa nó ăn vạ, chân đau tí thôi mà nó kêu gãy chân. E bảo gãy thì đi mổ tôi chịu hết, sau kiểm tra ko việc gì nhưng e vẫn đề xuất đi mổ nó hãi quá ko dám ăn vạ nữa.
Bác cứng phết. Em cũng gặp 1 trường hợp mà nó là lừa đảo,ăn vạ rõ ràng. ( chiêu này rộ lên 1 hồi,các con giời gí chân vào bánh xe mình đang đỗ xong gõ kính ăn vạ). Em bị ngã tư Tôn Thất Tùng Với Trường chinh. Khi gõ cửa bên phụ em hé kính,nó bẩu mày lên kia nói chuyện,mày chẹt vào chân tao. Em ok! Hạ hết kính,thò tay lấy cái to vít bên hộc cửa lái quẳng lên ghế phụ,xong bảo em để xe đây,anh chở em qua ngã tư nói chuyện nhé...miệng nói tay em mở cửa.
Dcm thằng chó chạy văng bánh luôn.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Nó đúng là không cần thiết. ( với tiêu chuẩn của 1 chiếc xe) nhưng đôi khi nó lại cần thiết để bảo vệ tài xế giữa rối ren của Xã Hội.

vneseman

Xe lăn
Tận ngày 18/10 mà giờ cụ chủ mới hỏi thì cam xe ai vô tình ghi lại được tới giờ cũng bị ghi đè rồi.