Nguyễn Lương Bằng đến Ngã 5 Ô chợ Dừa cấm ô tô rẽ trái

vô lăng vuông

Xe đạp
Em thấy trên đường Nguyễn Lương Bằng chỗ ngã 5 Ô chợ Dừa có biển cấm ô tô con rẽ trái. Các bác cho em hỏi như vậy là cấm rẽ vào đê La thành đúng không ạ? Sao em thấy đầu đường đê La Thành không có biển cấm ô tô con và các xe 4B vẫn đi vô tư. Vậy cấm rẽ trái là cấm rẽ vào đâu nếu đi từ Nguyễn Lương Bằng ?

cwise

Xe container
Em thấy trên đường Nguyễn Lương Bằng chỗ ngã 5 Ô chợ Dừa có biển cấm ô tô con rẽ trái. Các bác cho em hỏi như vậy là cấm rẽ vào đê La thành đúng không ạ? Sao em thấy đầu đường đê La Thành không có biển cấm ô tô con và các xe 4B vẫn đi vô tư. Vậy cấm rẽ trái là cấm rẽ vào đâu nếu đi từ Nguyễn Lương Bằng ?
Cấm rẽ trái sang Đê la thành ngay từ ngã 4 bác ạ. Còn bác muón đi vào Đê la thành thì phải qua ngã 4 rồi vòng lại và rẽ phải nhé. heheheh

Tungbin

Xe buýt
chuẩn rồi phải đi sang bên đường TĐT quay đầu rồi rẽ trái sang ĐLT được

vô lăng vuông

Xe đạp
Cảm ơn bác cwise. Giờ thì em đã hiểu

Moilaixe

Xe tải
Đoạn này cấm rẽ trái để tránh tắc đường, xung đột, như bác cwise nói rồi, muốn đi vào Đê La Thành thì phải lên Tôn Đức Thắng rồi vòng lại. Đường Đê La Thành không hề cấm ôtô. Có rất nhiều chỗ cấm rẽ trái như thế cụ ạ, không phải là vì đường cấm ô tô mà chỉ là tránh xung đột thôi như trên đường Khuất Duy Tiến cấm rẽ trái các đoạn giao cắt với Lê Văn Lương (đường Lê Văn Lương đâu có cấm ôtô).

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Biển cấm rẽ trái này đặt lâu lắm rồi mà cụ. Em toàn phi vào Khâm Thiên quay đầu phi thẳng vào ĐLT cho nhanh xxx đứng đấy ko ý kiến gì

Chỉnh sửa cuối:

tom.alto

Xe đạp
các cụ nói chuẩn rồi ạ.đi thẳng lên TDT hay KT đều được ạ.nhà cháu hay đi qua đoạn này, mắt trước mắt sau không thấy xxx đứng phía đầu DLT là cháu rẽ luôn cho tiện.nhưng cũng có lần bị dính đòn các cụ ạ.nhân tiện cụ chủ dưa ra chủ đề này cháu xin kể lại để các cụ rút kinh nghiệm.hôm cháu bị dính đòn khoảng tháng 1 âm lịch 2011(vừa tết xong)lúc đi qua chỗ này như thường lệ cháu đã đá hình rồi mới rẽ.sang đến DLT đoạn đối diện CAP ô chợ dừa thì 2 ông em CSCĐ ở đâu nhẩy ra chặn xe cháu lại.mới đầu nhà cháu nghĩ 2 thằng này là CĐ đểu định xuống cho chúng nó 1 trận(lúc đó là 9h sáng nhé).hỏi ra mới biết là tháng cao điểm xử phạt vi phạm luật GTDB nên tăng cường CSCĐ hỗ trợ cho CSGT.đang cãi chày cãi cối với 2 ông em CĐ thì ông em GT chạy ra.nó bảo cháu đi vào đường cấm đòi phạt 1,7tr dọa giữ bằng của chau 1 tháng,cháu bèn giở hết các thành phần quan hệ ra và nhất định không phòi tiền.nó thấy cháu không phải dạng vừa nên bảo chuyển cho lỗi rẽ không xi nhan phạt7 lít.thấy mình cũng sai lại đang vội lên cháu bảo nó ghi BB rồi xé phiếu phạt đi cho nhanh.đúng là khôn ngoan không lại được với trời!từ đấy cháu cạch luôn.

10kg

Xe tải
các cụ nói chuẩn rồi ạ.đi thẳng lên TDT hay KT đều được ạ.nhà cháu hay đi qua đoạn này, mắt trước mắt sau không thấy xxx đứng phía đầu DLT là cháu rẽ luôn cho tiện.nhưng cũng có lần bị dính đòn các cụ ạ.nhân tiện cụ chủ dưa ra chủ đề này cháu xin kể lại để các cụ rút kinh nghiệm.hôm cháu bị dính đòn khoảng tháng 1 âm lịch 2011(vừa tết xong)lúc đi qua chỗ này như thường lệ cháu đã đá hình rồi mới rẽ.sang đến DLT đoạn đối diện CAP ô chợ dừa thì 2 ông em CSCĐ ở đâu nhẩy ra chặn xe cháu lại.mới đầu nhà cháu nghĩ 2 thằng này là CĐ đểu định xuống cho chúng nó 1 trận(lúc đó là 9h sáng nhé).hỏi ra mới biết là tháng cao điểm xử phạt vi phạm luật GTDB nên tăng cường CSCĐ hỗ trợ cho CSGT.đang cãi chày cãi cối với 2 ông em CĐ thì ông em GT chạy ra.nó bảo cháu đi vào đường cấm đòi phạt 1,7tr dọa giữ bằng của chau 1 tháng,cháu bèn giở hết các thành phần quan hệ ra và nhất định không phòi tiền.nó thấy cháu không phải dạng vừa nên bảo chuyển cho lỗi rẽ không xi nhan phạt7 lít.thấy mình cũng sai lại đang vội lên cháu bảo nó ghi BB rồi xé phiếu phạt đi cho nhanh.đúng là khôn ngoan không lại được với trời!từ đấy cháu cạch luôn.
Bác gặp cơ động mà ko đưa luôn 2 lít cho nó nhanh

ThienRacer

Xe buýt
Đê La Thành chỉ cấm ô tô theo chiều: Nguyễn Chí Thanh --> Cầu Giấy, và Nguyễn Chí Thanh --> Giảng Võ
các đoạn còn lại của Đê La Thành các cụ đi vô sờ tư
- Nhưng chú ý là tưg Nguyễn Lương Bằng ko đc rẽ trái trực tiếp sang Đê La Thành (đấy chính là cái biển rẽ trái đặt ở Nguyễn Lương Bằng mà nhiều cụ thắc mắc)
- Cụ nào từ Nguyễn Lương Bằng mà muốn vào Đê La Thành thì
+ đi thẳng lên Tôn Đức Thắng, quay lại rẽ phải vào ĐLT
+ hoặc rẽ phải sang Khâm Thiên, rồi quay lại đi thẳng sang ĐLT