Nguyên nhân máy lạnh ô tô bị hư.

DieuhoaXehoi

Đi bộ
Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến máy lạnh ô tô của bạn bị hư hỏng. Vì vậy bạn nên bảo dưỡng thường xuyên dàn lạnh của mình. Sau đây là một số nguyên nhân cơ bản gây ra hỏng hệ thống máy lạnh ô tô của bạn.

· Dây đai dẫn động máy nén bị chùng

· Dàn lạnh quá bẩn khiến dòng gió bị cản

· Dàn nóng ô tô bị bám bụi bẩn

· Dàn lạnh ô tô bị đóng băng

· Bộ lọc gió bị tắc

· Bộ cảm biến nhiệt gặp vấn đề

· Quạt máy lạnh gặp vấn đề

· Sạc thiếu gas hoặc thừa gas

· Để điều hòa quá hỏng mới sửa chữa

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Xe em đang chạy là Cruze LS 1.6 số sàn đời 2011 "thi thoảng bị đóng tuyết dàn lạnh" khi đi đường dài - sẽ mất mát. Em phải tắt điều hòa một lúc hoặc chuyển máy nóng thì mát trở lại. Có người tư vấn em "nên lắp thêm cái rơ le nhiệt (dạng rơ le cơ) của Hàn Quốc vào vì dòng nay hay bị lỗi như thế". Theo bác có nên làm như thế không hay xử lý vấn đề gì để bệnh "thi thoảng đóng tuyết giàn lạnh" khỏi hẳn ạ?

DieuhoaXehoi

Đi bộ
Bên mình phải kiểm tra bằng máy mới phát hiện bệnh. Nhưng theo chuẩn đoán sơ bộ ban đâu thì có 2 trường hợp 1.hư van tiết lưu .2 hư xò ngắn lạnh nên máy lạnh chậy hoài và đóng đá nên ko còn mát.

anhkhoa1509

Xe hơi
Lúc nào em có nhu cầu sẽ qua chỗ cụ.

zonda82

Xe container
Xe em đang chạy là Cruze LS 1.6 số sàn đời 2011 "thi thoảng bị đóng tuyết dàn lạnh" khi đi đường dài - sẽ mất mát. Em phải tắt điều hòa một lúc hoặc chuyển máy nóng thì mát trở lại. Có người tư vấn em "nên lắp thêm cái rơ le nhiệt (dạng rơ le cơ) của Hàn Quốc vào vì dòng nay hay bị lỗi như thế". Theo bác có nên làm như thế không hay xử lý vấn đề gì để bệnh "thi thoảng đóng tuyết giàn lạnh" khỏi hẳn ạ?
Chuẩn là do rơ le nhiệt đấy cụ. Thay loại cơ tự chỉnh nhiệt độ thôi là hết.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chuẩn là do rơ le nhiệt đấy cụ. Thay loại cơ tự chỉnh nhiệt độ thôi là hết.
Em định thay cái rơ le cơ nhưng có cụ lại bảo điều hòa dòng này là inverter, thay vào lâu ngày nó hỏng cái van tiết lưu. Không biết đúng không cụ?

zonda82

Xe container
Em định thay cái rơ le cơ nhưng có cụ lại bảo điều hòa dòng này là inverter, thay vào lâu ngày nó hỏng cái van tiết lưu. Không biết đúng không cụ?
Thế thì chắc cụ phải thay rơ len điện tự động.

Ngocqlb

Xe tăng
Xe mình nissan 7 chỗ, chạy khoảng 1 đến 2 giờ thì điều hòa mất lạnh không biết xử lý sao ? ra hãng cũng không phất hiện ra Chủ thớt tư vấn khắc phục nhé