[Funland] Nhà báo thời kỳ 4.0

xemay04

Xe máy
Website
nongnghiep.vn
Nhân sự kiện một tờ báo mới bị đình bản 1 tháng ngay trước ngày 'giỗ nghề'. Mời các cụ vào chém về đạo đức nhà báoo:-)):((. Hình như trong đây có cụ cuoc song tuoi dep cũng là nhà báo mà cứ hễ post bài lên đây là ăn gạch và bị chửi. Phải chăng chúng ta nên có cái nhìn thấu đáo trước khi đánh đồng nghề báo các ccm nhỉ? Cụ ấy đây chăng?

ceconam

Xe điện
E thì nghĩ ở đâu cũng có người này người khác, nhưng đúng thật lâu lắm rồi e ko đc thấy các bác nhà báo "có tâm". Giờ tin tức toàn đo bằng xèng và view hết

banmotnucuoi

Xe lăn
Trc đây đọc báo để có kiến thức, giờ phải có kiến thức mới đọc báo.
Từ bao giờ nhà báo tự cho mình thay thế luật sư, các bác sỹ, các nhà khoa học... để phán xét về mọi vấn đề của xã hội. Họ đang đi sai hướng là cung cấp thông tin và phỏng vấn các nhà chuyên môn...
Ngay cụ gì đc giải báo trí trên cũng đang có loạt bài về thuốc bảo vệ thực vật mà chưa hề tham vấn các nhà khoa học về loại thuốc đấy gây độc hại lên con người như thế nào, và liều lượng như thế nào mới đến mức nguy hiểm...

lekimcuong

Xe tăng
Từ bao giờ nhà báo tự cho mình thay thế luật sư, các bác sỹ, các nhà khoa học... để phán xét về mọi vấn đề của xã hội. Họ đang đi sai hướng là cung cấp thông tin và phỏng vấn các nhà chuyên môn...
Ngay cụ gì đc giải báo trí trên cũng đang có loạt bài về thuốc bảo vệ thực vật mà chưa hề tham vấn các nhà khoa học về loại thuốc đấy gây độc hại lên con người như thế nào, và liều lượng như thế nào mới đến mức nguy hiểm...
Thì báo chí CM mà, mỗi nhà báo là một chiến sĩ CM.

hoviethung

Xe lăn
Thì báo chí CM mà, mỗi nhà báo là một chiến sĩ CM.
Chưa bao giờ mình mất lòng tin báo chí như bây giờ, bài thì tô hồng, tờ thì bôi đen, chỗ thì nêu được một phần tư sự thật, tít thì thật kêu nội dung thì rỗng tuếch, lập lờ khiến người đọc không biết đâu mà lần. Báo PN thành phố Hồ Chí Minh bị phạt vì lỗi đăng tin sai sự thật cách đây hơn nửa năm. Và sẽ sẽ còn nhiều tờ báo như thế chưa bị xử lý. Cơ chế thị trường đang lũng đoạn mọi thứ định hướng XHCN trong báo chí đâu rồi?

Đông Khang

Xe tải
Em nhiều khi muốn văng tục lắm, các tờ báo em đọc đều là báo chính thống, nhưng giật tít, câu view, tin ca sĩ nọ diễn viên kia đi đẻ, giảm cân, quan hệ thế nào, nhiều khi đọc mà chán. Cũng ngẫm chắc báo đấy cứ đăng là được không cần kiểm duyệt. Chính tả sai tùm lum. Còn có cả ngọng "l" với "n".

thanhgamo

Xe container
Em nhiều khi muốn văng tục lắm, các tờ báo em đọc đều là báo chính thống, nhưng giật tít, câu view, tin ca sĩ nọ diễn viên kia đi đẻ, giảm cân, quan hệ thế nào, nhiều khi đọc mà chán. Cũng ngẫm chắc báo đấy cứ đăng là được không cần kiểm duyệt. Chính tả sai tùm lum. Còn có cả ngọng "l" với "n".
Báo chính thống là báo gì cụ ơi?
Tờ nào là chính thống và tờ nào là phụ thống ạ?

Cảm ơn cụ đã góp ý thực tâm nhưng nhóm của báo muốn nói ở loạt này đó là những thuốc ngoài danh mục, lậu 100%, nhiều hoạt chất đã bị cấm ở VN vì quá độc. Đó chính là vấn đề ạ!

Trang Nguyen

Xe điện
Nhân sự kiện một tờ báo mới bị đình bản 1 tháng ngay trước ngày 'giỗ nghề'. Mời các cụ vào chém về đạo đức nhà báoo:-)):((. Hình như trong đây có cụ cuoc song tuoi dep cũng là nhà báo mà cứ hễ post bài lên đây là ăn gạch và bị chửi. Phải chăng chúng ta nên có cái nhìn thấu đáo trước khi đánh đồng nghề báo các ccm nhỉ? Cụ ấy đây chăng?
Chắc chắn ko phải người làm báo nào cũng như nhau, cụ cuộc sống tươi đẹp em thấy khác người khác nhiều. Nhưng mà phải công nhận những người làm báo kiến thức nền kém, ko có tâm nhiều thật ấy.

Lonestar

Xe điện
Khi nào còn cái ban tương tư thì lúc đấy còn những lều báo như các cụ vẫn chửi

banmotnucuoi

Xe lăn
Cảm ơn cụ đã góp ý thực tâm nhưng nhóm của báo muốn nói ở loạt này đó là những thuốc ngoài danh mục, lậu 100%, nhiều hoạt chất đã bị cấm ở VN vì quá độc. Đó chính là vấn đề ạ!
Vâng, để em xem lại loạt bài đấy, cái em muốn nói là để thuốc ngoài danh mục lưu hành ở Việt nam là trách nhiệm của các cơ quan quản lý.
Người nông dân rất ít kiến thức về thuốc bảo vệ thực vật, họ thấy bán và họ mua về mua phun, người bán hàng bảo sao họ nghe vậy, mà người bán có đủ kiến thức để phân biệt đc thuốc đấy đc cấp phép hay chưa? Liều lượng và cách dùng? Mỗi lần phun thuốc tốn ko ít tiền và người nông dân bị ảnh huỏng nhất, nên họ cũng ko muốn phun nhưng nếu ko phun thì chắc chắn cây trồng sẽ bị sâu hại ăn hết.
Hãy dừng đổ lỗi cho người nông dân lại cụ ạ. Làm cách nào đó để các loại thuốc bán ra đc dùng một cách an toàn thì hay hơn

hoviethung

Xe lăn
Mấy người nổi tiếng ị không ra cũng được báo chí thông báo. Chung quy cũng muốn kiếm tiền qua tên tuổi của họ. Nghĩ ló chán?

hoviethung

Xe lăn
E thì nghĩ ở đâu cũng có người này người khác, nhưng đúng thật lâu lắm rồi e ko đc thấy các bác nhà báo "có tâm". Giờ tin tức toàn đo bằng xèng và view hết
Nhiều nhà báo có tâm nhưng lại không thể viết theo tâm mình được, Mình nghĩ thế

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Một số nhà báo bị ảo tưởng về cái gọi là quyền lực thứ tư, một số nhà báo lợi dụng nghề để kiếm tiền từ doanh nghiệp. Trước đây thẻ nhà báo gần như được bán công khai theo năm nên nhiều kẻ mua để phục vụ việc kiếm tiền.
Nếu không điều chỉnh lại báo chí, mạng xã hội thì dân trí sẽ tỉ lệ nghịch với mức độ phổ biến của internet

binhsu7273

Xe cút kít
Vâng, để em xem lại loạt bài đấy, cái em muốn nói là để thuốc ngoài danh mục lưu hành ở Việt nam là trách nhiệm của các cơ quan quản lý.
Người nông dân rất ít kiến thức về thuốc bảo vệ thực vật, họ thấy bán và họ mua về mua phun, người bán hàng bảo sao họ nghe vậy, mà người bán có đủ kiến thức để phân biệt đc thuốc đấy đc cấp phép hay chưa? Liều lượng và cách dùng? Mỗi lần phun thuốc tốn ko ít tiền và người nông dân bị ảnh huỏng nhất, nên họ cũng ko muốn phun nhưng nếu ko phun thì chắc chắn cây trồng sẽ bị sâu hại ăn hết.
Hãy dừng đổ lỗi cho người nông dân lại cụ ạ. Làm cách nào đó để các loại thuốc bán ra đc dùng một cách an toàn thì hay hơn
Kính cụ cho dễ theo dõi ạ:

thanhgamo

Xe container

hoviethung

Xe lăn
Báo chính thống là báo gì cụ ơi?
Tờ nào là chính thống và tờ nào là phụ thống ạ?
Theo mình biết hầu hết báo điện tử đều là báo chính thống cả, thậm chí kể cả Otofun? Vì đều được cơ quan truyền thông quản lý theo một hình thức nào đó