[Funland] Nhà bố mẹ cho, giờ li dị thì chia thế nào?

Mytv

Xe điện
“Đi lại” ý là vẫn tình tính tang ạ? Nếu đúng vậy thì nhất tay chồng rồi. 😂
Ko cụ ạ. Đi lại ở đây là bên nội, thằng ck qua lại với con thôi. Khổ. 1 thằng tệ bạc thế thì còn hi vọng làm j. May kte cô bạn e tốt ko thì vỡ mồm. Đứa thứ 2 đẻ ra hoàn toàn ko có bố luôn

hongnhungdo

Xe buýt
Cụ bao dung quá, để cho vợ và con nó ở. OK nhưng sang tên cho nó thì không nhé, để lại cho con sau này. Nhỡ vài ngày sau có thằng vào ngủ trong đó thì đau cụ nhỉ
Nói chung hết tình thì tính toán từng tí cũng không lạ. Em đang muốn hỏi cụ chủ căn nhà đó có to không, dăm mười tỷ không hay cái chung chư hơn tỷ -2 tỷ thì chả bõ lại công cán nuôi 2 đứa con đâu. Đừng nghĩ mỗi tháng đưa vài triệu là đủ trách nhiệm, vì khi một nách 2 con thì không hề đơn giản, những vướng víu ràng buộc , nhọc nhằn nuôi dạy con cái nó chiếm hết thời gian của phụ nữ, cũng như tâm lý căng thẳng, vì trẻ con tuổi dậy thì rất khó bảo. Cụ nghĩ giản đơn thì cứ thử nhận 2 đứa con xem, thay vị trí của mẹ nó một tay cơm nước phục vụ chúng nó, quan tâm đến học hành, tâm lý.. của chúng... CÓ mà sợ vãi mật chả dám lấy vợ lần nữa ấy, mất tí tiền, mất cái nhà mà phủi tay khỏi nuôi con nhẹ nhõm cực kỳ nhiều đấy ạ.

Cái dòng đậm đậm: Nếu trong trường hợp không sang tên chính tỏ trước đó nhà vẫn đứng tên ông bà hoặc cho riêng người chồng, như vậy thì vợ đã hưởng cái quái gì đâu mà kể công bố mẹ mua nhà cho ở cứ như mua cho con dâu vậy. Đã chia tay thì nó ngủ với thằng khác mình cũng có con khác đem về nhà ngủ chứ mình ăn chay niệm phật đâu mà đau với không đau.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
E điên vì bị cắm sừng, thái độ mất dạy, tài sản thì toàn của bố mẹ em vất vả làm ra rồi cho nhà cửa, oto ... Nên em mới thấy con vợ nó không xứng đáng được chia đôi.
Đúng là có thể ko xứng đáng với cá nhân cụ và một số cụ khác, cơ mà luật là luật: chia đôi :D

hongnhungdo

Xe buýt
Đúng rồi, nhưng nhớ vẫn giữ sổ đỏ nhé or giữ tên 2 vc, kéo để lại hôm trc hôm sau nó bán cho trai thi có mà nhục :)
Cụ làm như cụ cho vợ nửa cái nhà là ban ơn không bằng, có mà cả cái nhà cũng chả lai được công sức khi nhận nuôi 2 đứa con. Em có vài người quen làm singermom em biết. Cực kỳ nhọc nhằn mệt mỏi và ràng buộc, so với hàng tháng vứt cho vài triệu xong nhiệm vụ còn tự do thoải mái thời gian , thì việc sống cùng con phải trách nhiệm từ sáng tới tối, ăn uống học hành bảo ban.... nó đau đầu mất sức và mất tự do hơn nhiều lần, chả có sống dc cho mình là bao . Riêng chuyện bán nhà hay gì, thì với cụ ông cũng thế, cụ cầm sổ đỏ cụ dám chắc không đem cho gái không, muốn có người yêu mới cũng phải lo cho người ta kinh tế, nhà cửa nó mới lấy,. mà lấy rồi nó làm chủ nhà nó cũng muốn quản lý tài chính chứ còn lâu phụ nữ bây giờ chịu làm máy đẻ kiêm osin cao cấp và không quan tâm cái ví của chồng nhé? Một lần hôn nhân thất bại kiểu gì cũng lỗi từ hai phía chứ không có chuyện chỉ đứa NT mới sai, chắc chắn một phía cũng thiếu sâu sát thiếu quan tâm tới nhau để lỗ hổng mà ngươi khác có cơ hội chen chân vào , phải bỏ ngay tư duy đổ lỗi mới nhân văn được. Vợ mình dù là vợ cũ thì nó cũng là mẹ của các con mình , nó không phải kẻ thù để mình hơn thua với nó.

Dream Thai

Xe điện
Cụ làm như cụ cho vợ nửa cái nhà là ban ơn không bằng, có mà cả cái nhà cũng chả lai được công sức khi nhận nuôi 2 đứa con. Em có vài người quen làm singermom em biết. Cực kỳ nhọc nhằn mệt mỏi và ràng buộc, so với hàng tháng vứt cho vài triệu xong nhiệm vụ còn tự do thoải mái thời gian , thì việc sống cùng con phải trách nhiệm từ sáng tới tối, ăn uống học hành bảo ban.... nó đau đầu mất sức và mất tự do hơn nhiều lần, chả có sống dc cho mình là bao . Riêng chuyện bán nhà hay gì, thì với cụ ông cũng thế, cụ cầm sổ đỏ cụ dám chắc không đem cho gái không, muốn có người yêu mới cũng phải lo cho người ta kinh tế, nhà cửa nó mới lấy,. mà lấy rồi nó làm chủ nhà nó cũng muốn quản lý tài chính chứ còn lâu phụ nữ bây giờ chịu làm máy đẻ kiêm osin cao cấp và không quan tâm cái ví của chồng nhé? Một lần hôn nhân thất bại kiểu gì cũng lỗi từ hai phía chứ không có chuyện chỉ đứa NT mới sai, chắc chắn một phía cũng thiếu sâu sát thiếu quan tâm tới nhau để lỗ hổng mà ngươi khác có cơ hội chen chân vào , phải bỏ ngay tư duy đổ lỗi mới nhân văn được. Vợ mình dù là vợ cũ thì nó cũng là mẹ của các con mình , nó không phải kẻ thù để mình hơn thua với nó.
Khác quan điểm nên tranh luận với mợ cũng khó.

E chỉ muốn nói mọi thứ nên sòng phẳng rõ ràng, còn chỉ là để lại nhà cho vk để nuôi con, mình ra đi thuê ngoài. Ko có 1 ràng buộc gì đảm bảo người vk lăng nhăng đó ko bán nhà đó để cung phụng cho trai.

Mình giữ lại cái tên trong sổ đỏ cũng là cách giữ nhà cho các con mình, tránh những rủi ro về sau

hongnhungdo

Xe buýt

E chỉ muốn nói mọi thứ nên sòng phẳng rõ ràng, còn chỉ là để lại nhà cho vk để nuôi con, mình ra đi thuê ngoài. Ko có 1 ràng buộc gì đảm bảo người vk lăng nhăng đó ko bán nhà đó để cung phụng cho trai.

Mình giữ lại cái tên trong sổ đỏ cũng là cách giữ nhà cho các con mình, tránh những rủi ro về sau
Vâng, không sang tên cũng được, vì cuối cùng vẫn là cần mái nhà cho con ở . Nhưng chả có gì là tuyệt đối đâu ạ, đàn ông cũng sẽ lấy vợ mới, cũng có nguy cơ vợ mới nó xơi mất nửa cái nhà đó đấy, vì nếu là tên của cụ trong đó thì cũng liên quan khi phải rõ ràng, phải chia tài sản, thậm chí vẫn có khả năng nó cầm sổ đỏ cơ mà, đâu phải cứ ông bố cầm là chắc ăn.

xukthal

Xe lăn

Thế vk cũ ko ưng đâu ^#(^^#(^

Axeco

Xe buýt
Nói thì dễ, làm mới khó. Bỏ nhau rồi, coi nhau hơn người dưng

Có bà bỏ ck, còn đòi chia cái 50tr ck cho e gái vay kia kìa, mà 2 vc đó ts ko dưới 20 tỷ nhé :)
Lòng tham của con người ko biết đâu là lần, nhiều người giàu nhưng vẫn tham

Vomoicuoi

Xe tăng
Cho 2 vch đứng tên thì khả năng tài sản hình thành sau hôn nhân. Nếu k có di chúc hay giấy khước từ ts của vợ thì tài sản chia đôi.
Nếu có di chúc bố mẹ để lại chỉ cho mình chồng, thì vợ có phải làm giấy khước từ tài sản không cụ

xukthal

Xe lăn
Của Xêza thì trả về cho Xêza ...quan điểm của em là thế L-)

Bobbo

Xe điện
Thớt mất hút ko chém trong thớt này nữa nữa dù vẫn lên ọp chém đều