Nhà em mới nhận Civic 2.0

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
bác lấy xe ở đâu mà ngon lành vậy ?
em lấy xe ở HONDA MỸ ĐÌNH. cái cảm biến lùi hơn 6 tr 1 tí nhưng em nói với nhân viên kinh doanh lấy 3tr tiền mặt mà cũng ko đc. hic.
bác cần làm gì cho civic bác xem dưới chữ ký em nhé:)):))

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
chúc mừng bác có xe mới :69::69:

Tinabien

Xe máy
Chúc bác có xe mới nhé. Hôm nào về quê bác nháy em đi nhờ xe bác tý. Em chỉ có 2B thôi. Đang tìm vợ 2 xâu xấu mà khó quá.

vuivui

Xe máy
Gạt nước mưa của em cứ hay kêu -khẹt khẹt- Em đã đi được hơn 1 năm rồi. Mấy tháng trước đã thay cao su vì thấy bảo sau 1 năm phải thay cái cao su vì nó bị lão hóa. Em thay được (hình như 3 tháng) sau nó lại kêu. Em khó chịu qua:102: Xe em 2.0

SpecX7426

Xe tăng
Gạt nước mưa của em cứ hay kêu -khẹt khẹt- Em đã đi được hơn 1 năm rồi. Mấy tháng trước đã thay cao su vì thấy bảo sau 1 năm phải thay cái cao su vì nó bị lão hóa. Em thay được (hình như 3 tháng) sau nó lại kêu. Em khó chịu qua:102: Xe em 2.0
Thế thì bác phải xem lại cái nước rửa kính của bác! Nếu ko nhầm thì E thấy cái loại nước rửa kính của Hãng gây ra tiếng kêu khi gạt. E cứ mua cái lọ nước rửa kính ngoài siêu thị, pha với 2 phần nước lã, rồi đổ vào gạt êm ru!
Mà bác cho E hỏi bác thay 2 cái lưới gạt cao su trong hãng hết bao tiền vậy? Giá cả 2 cái bác nhé!

nguoi yeu xe

Xe tăng
chúc bác có vợ mới (l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)

Shinta

Xe tăng
Chúc mừng bác có vợ 2 mới... ^^

vuivui

Xe máy
Thế thì bác phải xem lại cái nước rửa kính của bác! Nếu ko nhầm thì E thấy cái loại nước rửa kính của Hãng gây ra tiếng kêu khi gạt. E cứ mua cái lọ nước rửa kính ngoài siêu thị, pha với 2 phần nước lã, rồi đổ vào gạt êm ru!
Mà bác cho E hỏi bác thay 2 cái lưới gạt cao su trong hãng hết bao tiền vậy? Giá cả 2 cái bác nhé!
Thanks bác nhé. Thế cứ mua nước rửa kính bình thường ngoài siêu thị là ok hả bác, cái loại vẫn mua về để lau cửa kính nhà mình ah???
Về giá cả thì nhà em chẳng nhớ nữa vì mỗi lần vào salon, nhà em làm nhiều thứ lắm, nhà em đi xe va quệt lung tung cả:'(. Nhưng được cái lái xe được hơn 1 năm rồi nên năm nay cũng thấy lên tay hơn. Trộm vía từ lần đó về chưa phải mang xe vào salon!
A mà cái Civic này đi trong thành phố thì không sai chứ mà đi đường trường thì ồn quá bác nhỉ?

boom_boom

Xe tải
Bác có dán kính ko đó :D Nếu bác dán thì là do miếng dán.
Còn không dán thì đừng có nghe bác kia mà đổ cái nước rửa kính vào. Tèo cái cao su gạt nước mưa đấy, và không cẩn thận là tắc ống phun nước nữa đó. Bác dùng 1 miếng vải mềm loại không dính bông, thấm nước rửa kính, lau chùi sạch sẽ, chứ ko đổ vào bình nhé, sau đó bật chế độ rửa kính của xe lên, phun vài phát vào rồi lần sau là hết :D

Ah, Ko biết có phải bác nào trong này mua xe của em ko nhỉ?
Xe em lúc bán vẫn chưa có logo OF, thế mà hôm nọ đi đường nhìn thấy em nó có cái logo OF rồi (l)

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
Còn không dán thì đừng có nghe bác kia mà đổ cái nước rửa kính vào. Tèo cái cao su gạt nước mưa đấy, và không cẩn thận là tắc ống phun nước nữa đó. Bác dùng 1 miếng vải mềm loại không dính bông, thấm nước rửa kính, lau chùi sạch sẽ, chứ ko đổ vào bình nhé, sau đó bật chế độ rửa kính của xe lên, phun vài phát vào rồi lần sau là hết :D

Xe em lúc bán vẫn chưa có logo OF, thế mà hôm nọ đi đường nhìn thấy em nó có cái logo OF rồi (l)
:)) Hê hê E cũng đến bó tay với bác! Chắc bác chưa bao h đi dán film chống nắng! Nếu dán thì phải dán bên trong, chả ai đi dán bên ngoài đâu bác ơi!
Tắc ống phun thì nếu bác trộn thêm cát hay hạt gì đó vào bình thì mới bị!
Còn loại nước đó E dùng mấy năm nay rồi, chả sao cả! Khoảng hơn 1 năm mới phải đi thay lưỡi gạt 1 lần!

vuivui

Xe máy

Nhà em có dán kính chống nắng. Em hỏi câu này hơi ngu tí, nếu dán thì dán mặt ngoài của kính or mặt trong nhỉ??? Em cũng thấy người bảo dùng nước xà phòng rửa bát, người bảo dùng nước lau kính, người lại bảo dùng kem đánh răng. Nói tóm lại em chẳng biết dùng cái gì nữa, đi rửa xe, họ muốn cho cái gì vào thì cho.

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng bác!

vuivui

Xe máy
:)) Hê hê E cũng đến bó tay với bác! Chắc bác chưa bao h đi dán film chống nắng! Nếu dán thì phải dán bên trong, chả ai đi dán bên ngoài đâu bác ơi!
Tắc ống phun thì nếu bác trộn thêm cát hay hạt gì đó vào bình thì mới bị!
Còn loại nước đó E dùng mấy năm nay rồi, chả sao cả! Khoảng hơn 1 năm mới phải đi thay lưỡi gạt 1 lần!

À hóa ra là film chống nắng được dán ở bên trong.
Nhân tiện đây cho nhà em hỏi, thỉnh thoảng lái xe cứ thấy xe nó đảo (như kiểu đi xe đạp bị cong vành ý). Được gợi ý là đi kiểm tra lốp xe. Lần nào đi kiểm tra thì cũng ko cân. Vậy bao lâu kiểm tra/lần? Ngoài ra, ở HBT có dịch vụ bơm lốp xe = khí nitơ gì đó. Bơm thế có ổn ko?
Nhà em lái xe hay bị đau đầu gối nữa (nhất là khi nào lái lâu, bị tắc đường) Có cách nào giảm thiểu khong nhỉ?
À mà nếu hỏi hơi ngu các bác thông cảm nhé, nhà em là female nên ko thạo về kỹ thuật!:)

nguyenminhnhat6

Xe đạp
À hóa ra là film chống nắng được dán ở bên trong.
Nhân tiện đây cho nhà em hỏi, thỉnh thoảng lái xe cứ thấy xe nó đảo (như kiểu đi xe đạp bị cong vành ý). Được gợi ý là đi kiểm tra lốp xe. Lần nào đi kiểm tra thì cũng ko cân. Vậy bao lâu kiểm tra/lần? Ngoài ra, ở HBT có dịch vụ bơm lốp xe = khí nitơ gì đó. Bơm thế có ổn ko?
Nhà em lái xe hay bị đau đầu gối nữa (nhất là khi nào lái lâu, bị tắc đường) Có cách nào giảm thiểu khong nhỉ?
À mà nếu hỏi hơi ngu các bác thông cảm nhé, nhà em là female nên ko thạo về kỹ thuật!:)
Bơm Nitơ ổn đó bác,
+ Lâu phải bơm thêm hơn vì phân tử khí Nito nó to hơn, khó bị chui ra ngoài hơn! hehe^^ Iem thấy chúng nó nói thế còn có thấy chúng nó chui ra từ cái lỗ nào đâu!
+ Không hại đến vành và lốp vì là khí trơ nên nó không tác dụng lung tung các chất khi ở nhiệt độ cao như là thằng O2 bị phản ứng oxi hóa khử àh.
+ Bơm cũng không đắt mà...^^

Về cái vụ đau đầu gối thì có vẻ như là vuivui diễn tả nhầm vì nếu đau đầu gối được thì chỉ có là đầu gối phi vào xe lúc phanh thôi ah, thế thì bác ngồi dịch ra 1 tý thì chắc là không bị nữa đâu. Nếu mà không phải đau đầu gối mà là đau cơ phía trước của chân phải (cái cơ ngay dưới đầu gối ấy) thì là do chuyển ga phanh nhiều quá nó đau là phải thôi ah. Khắc phục bằng cách là bác đi nhiều nữa vào thì nó quen dần thôi và lái thì ít phanh thôi thì sẽ bớt mỏi hơn.

vuivui

Xe máy
[

Về cái vụ đau đầu gối thì có vẻ như là vuivui diễn tả nhầm vì nếu đau đầu gối được thì chỉ có là đầu gối phi vào xe lúc phanh thôi ah, thế thì bác ngồi dịch ra 1 tý thì chắc là không bị nữa đâu. Nếu mà không phải đau đầu gối mà là đau cơ phía trước của chân phải (cái cơ ngay dưới đầu gối ấy) thì là do chuyển ga phanh nhiều quá nó đau là phải thôi ah. Khắc phục bằng cách là bác đi nhiều nữa vào thì nó quen dần thôi và lái thì ít phanh thôi thì sẽ bớt mỏi hơn.[/quote]

Mấy hôm nay không lái xe nên ko nhớ đau chỗ nào nữa. Anyway sẽ thử dùng ít phanh hơn xem sao, nhưng mà vv đang băn khoăn xe tự động hạn chế dùng phanh thì phải làm ntn??? Vì từ trc tới giờ toàn phải sử dụng phanh để giảm tốc độ?

tainon

Xe điện
xe bác xịn có khác riêng quả cảm biến lùi nhà bác đắt hơn cả đầu DVD cộng camera lùi nhà em.
dù sao cũng chúc mừng bác cưới được vợ xịn.