[Funland] Nhắn cho người tình cũ 198x

my.eb

Xe điện
Anh thợ đục "cầu diễn" quá đà, rước đèn ông sao cả tuần, rất cồng kềnh và tốn kém. Thợ đục đang bay bổng hoa lá cành bị hỏi ngay "anh có bệnh tật gì ko" :))

Ả thì tay chơi thứ thiệt, qua câu chuyện em đoán là kiểu người: men răng hơi xỉn, chưa nói đã lấy tay che miệng cười, ngồi hay vuốt tóc, thi thoảng mắt long lanh nhìn xa xa vô định. Để ý kỹ sẽ thấy triệt lông tay nhưng vẫn lộ nang lông to, có thể mồ hôi dầu...

Gặp em á, mắt chớp chớp mồm đớp đớp đớp thế này thì một đập ăn quan luôn. Mắt trước mắt sau bốc tay bỏ trym ngay chứ làm gì phải đuổi hình bắt chữ mấy ngày, rồi rước đèn ông sao lâu thế.

Mợ viết truyện cho vui thì được, nhớ cái máng cũ thì được, chứ nói đến tình yêu ở đây nó mang tiếng tình yêu ra.

Chơi là chơi. Chơi ko phải cái tội. Tội là ở người chơi nhưng lại nghĩ mình ko chơi.
Nhà cháu tưởng ông lão chỉ biểt đánh cá, vậy mà cũng một đập ăn quan quyết liệt thật :D ^:)^

Nhà cháu tưởng ông lão chỉ biểt đánh cá, vậy mà cũng một đập ăn quan quyết liệt thật :D ^:)^
Đánh cá là chuyên môn.
Còn nghiệp vụ là: xúc cá, múc cá, húp cá =))

Viết truyện đi chơi thì em vỗ tay. Còn chuyện này mà bảo yêu đương thì em KHÔNG vỗ tay.

Rô-Ron

Xe điện

Thành Thị 1

Xe điện
Đánh cá là chuyên môn.
Còn nghiệp vụ là: xúc cá, múc cá, húp cá =))

Viết truyện đi chơi thì em vỗ tay. Còn chuyện này mà bảo yêu đương thì em KHÔNG vỗ tay.
Yêu có dăm ba bảy kiểu yêu, yêu chơi cũng là 1 kiểu cụ ah.

Pvsc

Xe ba gác
Có clip chưa các cụ

Yêu có dăm ba bảy kiểu yêu, yêu chơi cũng là 1 kiểu cụ ah.
Thế thì em chịu rồi.
Yêu có nghĩa là tình yêu.

Còn tào lao thì người gọi là chơi, hoa mỹ thì gọi là giao lưu, xã giao.
Thô thiển thì gọi là móng gạch.
Cụ lại gắn "yêu" vào chữ "chơi" nghe nó mất hết đi cái đẹp đẽ cao sang của tình yêu.

Nắng nhạt

Xe điện
Kiến thức gì thế mợ? 😳
Em không trả lời câu hỏi này đâu mợ ơi. Sợ nói không khéo có người lại giận ạ
Có nhiều người không hiểu tình yêu là gì!
Thế mới bảo đố ai định nghĩa được tình yêu mừ. Người ngoài thấy kể như vậy thì đánh giá xôi thịt chứ không biết cảm xúc của người trong cuộc lúc ấy ra sao cũng khó đánh giá được. Mí lại mỗi người một thế mạnh, có người văn thơ, có người tả thực ạ ❤

The star

Xe đạp
Phần 1 em thấy lãng mạn quá, em đang ngưỡng mộ sự trong sáng thế hệ 8x. Phần 2 thực tại xôi thịt lại trở về, phũ phàng ngập ngụa quá… đúng chất offer!

HuyArt

Xe lăn
Thế hệ 7X thì mới còn khái niệm "tình yêu sét đánh"
Chứ 8X thì chuyển sang tình yêu điện giật, còn 9X thì các cháu nó chuyển sang tình yêu chạy bằng pin rồi, cứ lắp pin vào là ngoáy, là rung ác liệt,,,

Kiên Khùng

Xe điện
Về nguyên tắc, mỗi người chỉ được cho/hiến tt/trứng 1 lần, nên xác suất yêu/kết hôn anh em chắc cũng ngang, thậm chí thấp hơn, so với việc các cụ rơi vãi ở ngoài mà ko biết thôi.

Tâm tư của đứa trẻ thì chỉ có đứa trẻ mới trả lời được, nhưng nếu được cha/mẹ yêu thương, nuôi dạy tốt thì có khi còn phát triển tốt hơn nhiều trẻ đầy đủ cha mẹ.

Ngoài lề, em hơi tò mò liệu có phải cụ ofer nào được mợ thớt dẫn đi nhờ lấy tt hoán đổi ko, thấy mấy cụ có vẻ giật mình :-?
Cách mợ trả lời có thể phù hợp với xã hội cá nhân chủ nghĩa cao độ. Ví dụ ông Philipp Roesler nguyên phó TT Đức, gốc Việt, chẳng biết bố mẹ mình là ai nhưng vẫn lớn lên tốt với tình yêu thương của bố mẹ nuôi. Đức là một đất nước cá nhân hóa cao độ. Tình thương của bố mẹ nuôi đại diện cho sự cưu mang của cả xã hội. Người Đức hay Pháp nay cũng chấp nhận số lượng lớn người thuộc chủng tộc khác chung sống. Tiêu biểu là đội banh của họ. Con mồ côi châu Phi kha khá.
Còn trong trường hợp xã hội Việt Nam, hay Á Đông nói chung, truyền thống và cảm thức cội nguồn cực kỳ mạnh mẽ. Mỗi con người Á Đông-VN không là một thực thể hoàn toàn độc lập. Mỗi chúng ta đều thuộc về:
- Gia đình nào đó.
- Gia tộc nào đó.
- Quê hương nào đó.
...
Với đặc trưng xã hội liên kết chặt chẽ như thế, ai thiếu mối liên kết hẳn nhiên yếu đuối. Đó là cái mà không vật chất hay tình thương của một người bình thường nào có thể thay thế. Cho dù nhiều gia tộc hành nhau ra bã, hoặc nhiều chuyện tệ hại chẳng có gì tự hào.
Do đó, không single mom nào có thể thay thế được cha huyết thống của một đứa trẻ. Thuộc về là một nhu cầu bản năng, mạnh mẽ vô cùng.
Bản thân Philipp Roesler cũng lần mò leo mãi, không qua được dốc sầu, tìm về Việt Nam đấy thôi.

HH1993

Xe điện
Chúng ta chia tay là sự giải thoát cho cả 2!
Hy vọng em có một cuộc sống viên mãn.

HuyArt

Xe lăn
Phần 2: Tình sét đánh không kịp tránh
  • Anh đợi Huyền lúc 06:00 ở quán cà phê hôm trước.
  • Dạ.
-------------------------
Hôm nay phải đi công trình nghiệm thu thiết kế nên tôi mặc một chiếc quần tây đen, áo sơ mi tím hoa cà, khoác 1 chiếc vest blazer màu tím nhạt, mang đôi guốc tím nhạt và kẹp tóc bằng 1 chiếc kẹp tím nhạt. Thường thì màu tím là màu mang đến may mắn cho tôi, nên vào những ngày quan trọng thì tôi đều sẽ mặc màu tím.
Quán mà tôi hay uống thì cũng khá đông ngay từ 5:30 sáng, các anh đạp xe đạp hay tập thể dục đều ghé uống cf từ sớm. Khi đến quán thì cũng đã non nửa người, tôi nhìn lại góc bàn quen thuộc đã thấy anh VT ngồi ở đó. Hôm nay anh mặc áo phông màu trắng, cổ polo, viền bo ôm chặt bắp tay anh, lộ ra con chuột cứng trên bắp tay mỗi khi anh hạ phím laptop. Tôi nhìn thấy nốt ruồi trên *** tai trái của anh, thường thì tôi rất thích ngắm nốt ruồi của trai đẹp, tưởng tượng lưỡi mình sẽ đặt lên đó, liếm nhẹ một cái. Chỉ trai đẹp thôi nhé, nhưng chưa bao giờ tôi dám làm vậy với người tôi không rung động.
  • Huyền chào anh!
  • Haha. Anh chào Huyền!
  • Anh cười lên tươi lắm ạ, bảo sao dạo này SG nắng gắt quá.
  • Ồ. Anh không biết rằng Huyền giỏi thả thính như vậy đấy!
  • Như vậy mà gọi là thả thính thì em đã rải nó từ dọc đường đến đây cũng hết sạch thính rồi ạ!
  • Ừm. Huyền nói chuyện có duyên và tinh nghịch.
Trong lúc nói chuyện thì tôi cũng đã đưa mắt với cô bé quán cf, kèm theo 1 ngón tay trỏ, cười nhẹ với cô bé, cô bé hiểu ý gật đầu.
  • Sáng sớm mà anh đã phải làm việc rồi ạ? Lần trước vừa ngồi vào anh cũng mở laptop lên làm việc.
  • Ừ. Anh đang chuẩn bị một số giấy tờ khai báo liên quan công việc. Thường anh ít có thời gian ngồi một chỗ, buổi sáng là lúc duy nhất anh có thể tranh thủ ngồi làm.
  • Dạ. Vậy anh cứ làm việc đi ạ. Hổng làm phiền anh nữa ạ.
  • Cảm ơn em!
Tôi lơ đãng khuấy nhẹ ly cf, sau đó nhấp 1 ngụm rồi nhìn dòng người, vô thức liếc xuống chân anh dưới chân bàn. Anh vẫn mang đôi giày bata đen, lộ ra 1 đoạn tất màu xanh lá cây. Tôi hơi ngẩn người, ngước lên nhìn anh kỹ một chút.
-----------------------------
Anh trông rất đẹp trai, sáng sủa, tướng tá cao ráo, tôi đoán anh cao 1m8. Vẫn là đầu tóc mái lệch hơi dài, tôi nghĩ bụng thường thì mấy anh trong ngành đâu có để tóc dài như vậy nhỉ. Và thế là tôi thầm nghĩ có lẽ rằng anh chỉ là vô tình thích màu tất xanh, nhìn nó ko khớp với trang phục và phong cách của anh, nhưng thôi kệ, dù sao đẹp trai có quyền sai trái.
  • Huyền thấy anh như nào?
  • Dạ?
  • Thấy anh có phải gu Huyền không?
  • Dạ. Gu em.
  • Haha. Huyền trả lời mà không cần suy nghĩ à?
  • Dạ. Lời nói thật luôn nói nhanh mà anh. Hay anh thích nghe những lời giả dối ạ.
  • Không. Anh khá bất ngờ với cá tính của Huyền, dạn dĩ, thẳng thắn, ko che giấu. Y hệt như mọi khi.
  • Mọi khi là sao ạ? Anh biết em từ trước ạ?
  • Ừ. Huyền đừng cho anh là biến thái nhé. Anh quan sát Huyền cũng 1 tháng rồi. Hôm qua mới mạnh dạn tiến lên ngồi cùng.
  • Thật luôn ạ?
  • Thật. Ngày 3 tháng 4 Huyền ngồi cũng bàn này, mặc áo màu đen, quần jean, dép lê, mắt sưng húp như đêm qua vừa khóc dữ dội lắm. Ngày 4 tháng 4 Huyền ngồi bàn ngay gần phía ngoài cửa, mặc áo màu trắng quần tây, tóc ướt rũ không sấy khô đã vội đi cf, 5p sau có 1 người đàn ông trung niên đến, nói chuyện gì mà Huyền cười rất tươi. Ngày 5 tháng 4 Huyền mặc áo phông đen, quần tây đen, mang guốc đen, tóc cột đuôi gà lên cao, 1 hớp uống hết ly cf, có lẽ là vội vàng đi làm nên Huyền nhanh chóng đứng dậy.
  • Dạ thôi, được rồi ạ, anh dừng được rồi. Anh có ghi chép lại không mà anh nhớ kỹ thế ạ?
  • À anh không. Anh lưu trong đầu mà.
  • Anh lưu làm gì mà chi tiết vậy ạ!
  • Do đặc thù công việc phải ghi nhớ nên anh quen rồi.
  • Nhưng em không nghĩ là anh nhút nhát vậy đấy ạ.
  • À. Không phải đâu, suy nghĩ muốn làm quen với Huyền chỉ chợt nảy ra vào hôm qua, và anh thật may khi vừa ngay lúc biết sđt của Huyền. Một sự sắp đặt của may mắn. Anh chỉ muốn được làm quen và trò chuyện cùng Huyền như này để cuộc sống có một chút thi vị.
Chúng tôi tán gẫu thêm đôi câu thì đến giờ tôi phải đi làm.
  • Chúc em may mắn! Trưa ăn cơm cùng anh không?
  • Em cảm ơn ạ! Có gì em nhắn báo anh sau nha!
  • ừ. Chào em!
Công việc thuận lợi trôi chảy, khách duyệt thiết kế, duyệt báo giá, chốt thời gian thi công. Nhìn đồng hồ đã 12h30, tôi mở điện thoại lên và gọi cho anh. May là anh cũng chưa ăn, thế là anh bảo để anh đến đón.
  • Em thích ăn gì?
  • Anh
  • Ăn gì cơ em?
  • Anh đó.
  • Em đừng trêu chọc anh thế. Anh đỡ không kịp.
  • Haha. Anh thích ăn gì thì ăn đó, em ko kén ăn đâu ạ! Thật ra, trêu anh rất thú vị ạ!
  • Ok. Vậy anh chở em đi ăn quán cơm này khá ngon.
5 ngày liền chúng tôi đều như vậy, anh rất thích nghe tôi kể chuyện về công việc của tôi, mỗi lần tôi kể là anh cứ ngồi nhìn tôi, rồi cười thích thú với những điều đơn giản. Anh ko hỏi về đời tư, quá khứ của tôi, và tôi cũng ko hỏi về đời tư, quá khứ của anh. Buổi tối, chúng tôi hẹn nhau đi ra bờ kè ngồi hóng mát.
  • Có quà tặng cho anh ạ!
  • Gì thế em? Nhân dịp gì à?
  • Dạ. Nhân dịp 3 ngày biết nhau.
  • Em làm anh bất ngờ đấy. Ồ. Sao em? Ồ. Anh không nghĩ em tặng anh thứ này.
  • Anh thích không ạ?
  • Anh rất thích, cảm ơn em, em làm anh quá bất ngờ. Để anh cũng tặng em một món quà!
  • Quà gì ạ?
  • Đi theo anh, tin anh tuyệt đối nhé!
  • Dạ.
Tôi lên xe anh, tầm giờ này người đổ ra đường khá đông, đường xá tắt nghẽn nặng, mãi thì chúng tôi mới thoát ra khỏi dòng người. Tôi nhìn anh lái xe trên đường, anh khá chuyên chú và tập trung, tôi cũng im lặng nhìn về phía trước.
  • Alo anh H, tôi có việc cần giải quyết khá gấp, anh hỗ trợ thế tôi đêm nay, ngày mai 06:00 tôi có mặt. .................. Rõ rồi. Cảm ơn anh.
Tôi cũng không tò mò anh gọi cho ai làm gì, cũng không quay sang nhìn anh. Xe cứ lăn bánh, rồi dừng lại. Tôi nghe thấy tiếng sóng biển rì rào. Ôi, anh chở tôi ra biển, ơ nhưng mà biển nào lại gần thế nhỉ?
  • Theo anh vào đây.
  • Dạ
Tôi bước chân theo anh vào một nhà hàng, đi thẳng ra góc ngồi bên ngoài. Hóa ra là một nhà hàng Âu ven sông, tiếng nước vỗ vào làm tôi cứ ngỡ như tiếng sóng. Anh kéo ghế ra ý bảo tôi ngồi vào. Rồi anh quay sang thầm thì gì đó với nhân viên phục vụ, lát sau có 1 anh quản lý ra ghé vào tai anh, rồi anh gật đầu. Tôi khá tò mò món quà mà anh nói sẽ là gì. Lát sau các món ăn được dọn lên khá tinh tế. Phục vụ khui 1 chai rượu, tôi không còn nhớ đó là rượu gì. Rồi anh nâng ly lên, tôi cũng cầm ly rượu, nhìn anh lắc lư ly cho rượu sóng sánh trong ly sau đó anh hớp 1 ngụm, tôi cũng làm y như vậy. Rượu không quá cay, nuốt xuống họng ấm nóng, hương rượu nồng lên khoang mũi. Chợt xuất hiện 1 anh chàng đánh guitar:
Tìm được người con gái, thật dịu dàng dễ thương
Với tóc buông dài như áng mây phiêu bồng
Một người thật đằm thắm, một người chịu sẻ chia
Biết lắng nghe lòng tôi những khi tôi buồn
Nhẹ nhàng vòng tay nàng ôm lấy tôi, ngàn lần muộn sầu chợt tan

Tìm được người con gái, để tìm được trái tim..........................
................................
Chợt anh tiến đến bên cạnh tôi, khuỵu gối xuống bên cạnh tôi, tôi đứng dậy kéo anh lên và anh nói:
  • Anh chưa bao giờ nghĩ và cũng định rằng đời mình sẽ không bao giờ yêu ai. Nhưng em lại đến bên anh, anh không thể kiềm chế được cảm xúc cứ xâm nhập trái tim anh, nhưng mà anh ko mong được làm người yêu em, chỉ mong em, hãy cho anh cơ hội được làm người tình của em!
  • Anh nói chuyện trịnh trọng quá. (Tôi ghé vào tai anh thầm thì) Thật ra em cũng có chút cảm tình với anh, nhưng em không nghĩ mọi chuyện sẽ tiến triển nhanh như thế này. Dù chưa biết rõ gì về anh, nhưng mà chỉ cần anh thề với em rằng anh là người đàng hoàng ko phạm pháp nghiêm trọng gì, ko mắc bệnh kín gì, ko có vợ con hay người yêu nào, thì em sẵn sàng nhận lời anh ạ!
  • Anh thề, anh hoàn toàn sạch sẽ, ko bệnh gì, chưa từng có vợ con người yêu, không phải là tội phạm. Em hãy yên tâm tuyệt đối.
  • Dạ. Em tin anh.
Anh ôm chầm lấy tôi, siết chặt tôi vào lòng, tim tôi đập loạn nhịp vì cái ôm này. Vòng tay anh quá rộng, bờ ngực anh quá lớn, tôi bỗng như nhỏ bé vô cùng. Tôi ngước đầu lên, tay tôi choàng qua cổ anh, rồi rướn người lên đồng thời kéo đầu anh cúi xuống, môi tôi chạm vào môi anh, tôi m*t nhẹ môi trên và môi dưới, chiếc lưỡi nhỏ chui vào khoang miệng anh, 2 đầu lưỡi tê dại như điện giật. Tôi thụt đầu xuống, rúc vào ngực anh. Anh khẽ vuốt tóc tôi. Chúng tôi ngồi lại vào bàn, mà mải nhìn nhau, rồi như ăn vội vàng hiểu ý nhau, anh thanh toán xong thì tôi lại lên xe anh, anh chở tôi về Quận 1, anh dừng xe bên đường dò map tìm khách sạn, nhìn anh khá lóng ngóng, rồi anh gọi điện thoại book phòng. Anh chở tôi đến 1 khách sạn 4* ngay trung tâm, vào sảnh anh đưa CMT cho lễ tân, tôi nhìn thoáng qua thấy là kiểu CMT đặc thù riêng, trong lòng cũng ngầm xác định công việc của anh, anh nhận lại CMTvà thẻ phòng, sau đó nắm tay tôi, nhìn tôi cười, tôi thấy tai của anh ửng đỏ, nốt ruồi trên vành tai thật chói mắt, tôi muốn liếm nó quá.
Tay của anh mát lạnh còn tay của tôi thì nóng rực, như 2 thái cực chạm vào nhau, tôi biết đêm nay sẽ xảy ra chuyện gì, tôi níu lấy tay anh, thì thầm vào tai anh:
  • Anh có bcs chưa ạ?
  • Ơ... À... Anh xin lỗi. Đợi anh lát nhé, anh đưa em lên phòng, em tắm rửa trước đi rồi anh sẽ lên ngay.
  • Dạ! Nhưng mà...
  • Sao em?
  • Dạ... Anh cứ mua sẵn 5 hộp sau này còn dùng ạ!
  • Ơ. Haha... Anh hiểu mà. Nào em vào phòng đi. Anh đi rồi về ngay.
  • Dạ.
Đề nghị Mợ tách cái đoạn đặc tả nuốt duồi ở d,ái tai với đoạn dùng lưỡi liếm láp ra(hoặc biên rõ là liếm d.ái tai hay liếm nốt duồi trên d.ái tai/hoặc liếm cả 2), chứ nhiều cụ sốp phơ trên này đọc hiểu kém lại dớt dãi thề lề ra.

Cun Linh

Xe máy
Thế thì em chịu rồi.
Yêu có nghĩa là tình yêu.

Còn tào lao thì người gọi là chơi, hoa mỹ thì gọi là giao lưu, xã giao.
Thô thiển thì gọi là móng gạch.
Cụ lại gắn "yêu" vào chữ "chơi" nghe nó mất hết đi cái đẹp đẽ cao sang của tình yêu.
Các cụ đây chán quá, ko đọc bài thơ này bao giờ ạ:
Khi mê d.âm chỉ là d.âm
Ngộ ra mới biết trong d.âm có tình
Khi mê tình chỉ là tình
Ngộ ra mới biết trong tình có d.âm.

Mợ ko muốn tả về mình như một phụ nữ mợ ghi trong ngoặc kép nhưng em thấy gợn gợn khi anh ta mới chỉ đến chào hỏi lần đầu ở một quán cà phê, khi mợ ko chuẩn bị trước, mà mợ đã liên tưởng tới sex khi quan sát móng tay anh cắt gọn rồi sẽ liếm nốt ruồi trên tai.
Chắc nhiều phụ nữ nghĩ hay tưởng tượng thế, nhưng ko nói ra, cũng ko rõ ai đoan chính hơn ai, hì.

MuathuHN252

Xe lăn
Khó lắm. Em chứng kiến có mợ đưa 3 ông đến bác sĩ làm xét nghiệm tìm bố cho con, sau thời gian thì bác sĩ trả lời không có ai trong 3 ông này là bố đứa trẻ. Thật không ngờ, mợ này trả lời bác sĩ tỉnh bơ: em sẽ đưa 4 ông khác đến, nhờ bác sĩ tìm giúp....hjhjhjhj.
Em nói thật, 1ng phụ nữ dắt 3 ông đến xn để tìm bố cho con, ko phải lại dắt 4 ông khác đến thì lối sống không thể chấp nhận được. Nếu có là gái ngành thì cũng fai dùng BCS vào, mà ko fai gái ngành thì tại sao trong 1 kì họ lại có thể ngủ với từng ấy ng để mà ko biết con ai.
P/s: muốn tìm bố cho con thì cc qua gặp em, có dịch vụ xn ADN nha. Gặp bác sĩ làm gì

Nam việt nam

Xe buýt
Iêm! Chúng ta chỉ còn đêm cuối, đêm nay..và đúg tròn ba đêm. Mộng về em quá dài, anh không còn nhớ nổi. Trước cv19 rất xa anh đã mạnh tay vít em. Anh đã đau khổ vì những ngày cùng cực anh mải, mê quên rằng em đã vít ai. Bản năng là thứ dẫn đến những khờ dại, mà sau bao năm tháng chúg ta say đắm yêu đương.
Quên đi
Anh đã quên
Tất cả những tháng ngày ko ai nói
Bởi trong anh bộn bề những truởng thành
Bố chẳng bảo con trai phải thấu hiểu
Mẹ chẳng rằng con gái biết lo toan.
Anh định dành để đến một mai.
Nhưng số phận gạt ra đi tất cả
Kẻ dại khờ, trước những yêu đuơng

Gửi mợ chủ thớt Huyenhuyen35

Em có cảm nhận là sau anh này chưa có ai hợp gu, chưa có ai làm mợ thấy rực rỡ như anh ấy. Sau mỗi lần mợ "thất vọng" thì cái cảm xúc cũ nó lại ùa về trong đầu. Cứ như thế nó được bồi đắp thường xuyên làm cho mợ cứ đau đáu về cái cũ, lâu dần nó như sự tôn thờ cái tượng đài cũ.

Còn đà bà ý mà, gặp được người khác hòm hòm là người ta đã chả thiết gì đến cái cũ nữa rồi. Mợ đừng thần thánh hoá cái cũ làm gì, cứ vui vẻ với những cái mới đi, hạ thấp tiêu chí và tìm ra niềm vui trong những cái mới.

Nói thẳng ra là, tự điều tiết làm chủ cảm xúc của mình, đừng để cái Phồn làm tội cái thân.

"Yêu" hay là "chơi" tuỳ vào quan điểm của mợ, nhưng là gì thì cũng phải CHUYÊN NGHIỆP lên, cứ úi xùi thế này thì nghiệp dư lắm.

Nam việt nam

Xe buýt

Em có cảm nhận là sau anh này chưa có ai hợp gu, chưa có ai làm mợ thấy rực rỡ như anh ấy. Sau mỗi lần mợ "thất vọng" thì cái cảm xúc cũ nó lại ùa về trong đầu. Cứ như thế nó được bồi đắp thường xuyên làm cho mợ cứ đau đáu về cái cũ, lâu dần nó như sự tôn thờ cái tượng đài cũ.

Còn đà bà ý mà, gặp được người khác hòm hòm là người ta đã chả thiết gì đến cái cũ nữa rồi. Mợ đừng thần thánh hoá cái cũ làm gì, cứ vui vẻ với những cái mới đi, hạ thấp tiêu chí và tìm ra niềm vui trong những cái mới.

Nói thẳng ra là, tự điều tiết làm chủ cảm xúc của mình, đừng để cái Phồn làm tội cái thân.

"Yêu" hay là "chơi" tuỳ vào quan điểm của mợ, nhưng là gì thì cũng phải CHUYÊN NGHIỆP lên, cứ úi xùi thế này thì nghiệp dư lắm.
Úi cái phồn 🌸 ngòai 40 nó lại tái rực rỡ. Chơi hay yêu chẳng tại duyên hay nhu cầu. Cụ giải

MuathuHN252

Xe lăn

Em cảm nhận được khác..là nay do mợ ấy đọc đc 1 stt của 1ng bạn nào đó trong danh bạ đăng tìm ng cũ, về kỉ niệm với ng cũ, và cũng 1 câu chuyện về việc là liệu ng đó có mất vì đại dịch covid hay không, nên tự dưng cảm xúc ùa về, là mợ ấy quan tâm nhất rằng giờ anh ấy còn sống và sống tốt hay ko mà thôi.
Em cảm nhận được về ng đàn ông này rất ga lăng, tinh tế, chu đáo, cẩn thận, mỗi miêu tả thôi thì em chẳng biết đẹp trai mức độ nào, nhưng những chi tiết như chú tâm quan sát cả tháng, ngày nào mặc đồ gì, ngồi ở đâu, uống cf như thế nào, tự dưng có ng chú ý và quan tâm tới em vậy em cũng sẽ bị rung rinh chút. Rồi đoạn ngồi ăn ở nhà hàng ven sông, cũng rất lãng mạn ạ.
Mong là mợ chủ và ng được nhắc tới trong bài viết đang và sẽ có một cuộc sống thật vui vẻ, hạnh phúc.

thichrauxanh

Xe điện
Em cảm nhận được khác..là nay do mợ ấy đọc đc 1 stt của 1ng bạn nào đó trong danh bạ đăng tìm ng cũ, về kỉ niệm với ng cũ, và cũng 1 câu chuyện về việc là liệu ng đó có mất vì đại dịch covid hay không, nên tự dưng cảm xúc ùa về, là mợ ấy quan tâm nhất rằng giờ anh ấy còn sống và sống tốt hay ko mà thôi.
Em cảm nhận được về ng đàn ông này rất ga lăng, tinh tế, chu đáo, cẩn thận, mỗi miêu tả thôi thì em chẳng biết đẹp trai mức độ nào, nhưng những chi tiết như chú tâm quan sát cả tháng, ngày nào mặc đồ gì, ngồi ở đâu, uống cf như thế nào, tự dưng có ng chú ý và quan tâm tới em vậy em cũng sẽ bị rung rinh chút. Rồi đoạn ngồi ăn ở nhà hàng ven sông, cũng rất lãng mạn ạ.
Mong là mợ chủ và ng được nhắc tới trong bài viết đang và sẽ có một cuộc sống thật vui vẻ, hạnh phúc.
Đã cũ là bỏ qua. Tìm mới thôi mợ nhể :))

MuathuHN252

Xe lăn
Đã cũ là bỏ qua. Tìm mới thôi mợ nhể :))
Đúng rồi, mới chả ăn ai nữa là cũ. Ah, nếu ng cũ rất tốt thì m.ng nhớ như nào đó em ko biết, chứ ng iu cũ của e tệ lắm, nên chắc chắn em ko bao giờ muốn gặp lại hay nhớ gì về ng cũ ạ.