[Funland] Nhắn cho người tình cũ 198x

Huyenhuyen35

Xe hơi
Phần 2: Tình sét đánh không kịp tránh
  • Anh đợi Huyền lúc 06:00 ở quán cà phê hôm trước.
  • Dạ.
-------------------------
Hôm nay phải đi công trình nghiệm thu thiết kế nên tôi mặc một chiếc quần tây đen, áo sơ mi tím hoa cà, khoác 1 chiếc vest blazer màu tím nhạt, mang đôi guốc tím nhạt và kẹp tóc bằng 1 chiếc kẹp tím nhạt. Thường thì màu tím là màu mang đến may mắn cho tôi, nên vào những ngày quan trọng thì tôi đều sẽ mặc màu tím.
Quán mà tôi hay uống thì cũng khá đông ngay từ 5:30 sáng, các anh đạp xe đạp hay tập thể dục đều ghé uống cf từ sớm. Khi đến quán thì cũng đã non nửa người, tôi nhìn lại góc bàn quen thuộc đã thấy anh VT ngồi ở đó. Hôm nay anh mặc áo phông màu trắng, cổ polo, viền bo ôm chặt bắp tay anh, lộ ra con chuột cứng trên bắp tay mỗi khi anh hạ phím laptop. Tôi nhìn thấy nốt ruồi trên *** tai trái của anh, thường thì tôi rất thích ngắm nốt ruồi của trai đẹp, tưởng tượng lưỡi mình sẽ đặt lên đó, liếm nhẹ một cái. Chỉ trai đẹp thôi nhé, nhưng chưa bao giờ tôi dám làm vậy với người tôi không rung động.
  • Huyền chào anh!
  • Haha. Anh chào Huyền!
  • Anh cười lên tươi lắm ạ, bảo sao dạo này SG nắng gắt quá.
  • Ồ. Anh không biết rằng Huyền giỏi thả thính như vậy đấy!
  • Như vậy mà gọi là thả thính thì em đã rải nó từ dọc đường đến đây cũng hết sạch thính rồi ạ!
  • Ừm. Huyền nói chuyện có duyên và tinh nghịch.
Trong lúc nói chuyện thì tôi cũng đã đưa mắt với cô bé quán cf, kèm theo 1 ngón tay trỏ, cười nhẹ với cô bé, cô bé hiểu ý gật đầu.
  • Sáng sớm mà anh đã phải làm việc rồi ạ? Lần trước vừa ngồi vào anh cũng mở laptop lên làm việc.
  • Ừ. Anh đang chuẩn bị một số giấy tờ khai báo liên quan công việc. Thường anh ít có thời gian ngồi một chỗ, buổi sáng là lúc duy nhất anh có thể tranh thủ ngồi làm.
  • Dạ. Vậy anh cứ làm việc đi ạ. Hổng làm phiền anh nữa ạ.
  • Cảm ơn em!
Tôi lơ đãng khuấy nhẹ ly cf, sau đó nhấp 1 ngụm rồi nhìn dòng người, vô thức liếc xuống chân anh dưới chân bàn. Anh vẫn mang đôi giày bata đen, lộ ra 1 đoạn tất màu xanh lá cây. Tôi hơi ngẩn người, ngước lên nhìn anh kỹ một chút.
--------------------------------------------------------
Bonus một đoạn em tranh thủ lúc rảnh. Tối nay em post tiếp ạ! Giờ em đi đón con đây ạ!

Yoshi Hito

Xe hơi
Phần 2: Tình sét đánh không kịp tránh
  • Anh đợi Huyền lúc 06:00 ở quán cà phê hôm trước.
  • Dạ.
-------------------------
Hôm nay phải đi công trình nghiệm thu thiết kế nên tôi mặc một chiếc quần tây đen, áo sơ mi tím hoa cà, khoác 1 chiếc vest blazer màu tím nhạt, mang đôi guốc tím nhạt và kẹp tóc bằng 1 chiếc kẹp tím nhạt. Thường thì màu tím là màu mang đến may mắn cho tôi, nên vào những ngày quan trọng thì tôi đều sẽ mặc màu tím.
Quán mà tôi hay uống thì cũng khá đông ngay từ 5:30 sáng, các anh đạp xe đạp hay tập thể dục đều ghé uống cf từ sớm. Khi đến quán thì cũng đã non nửa người, tôi nhìn lại góc bàn quen thuộc đã thấy anh VT ngồi ở đó. Hôm nay anh mặc áo phông màu trắng, cổ polo, viền bo ôm chặt bắp tay anh, lộ ra con chuột cứng trên bắp tay mỗi khi anh hạ phím laptop. Tôi nhìn thấy nốt ruồi trên *** tai trái của anh, thường thì tôi rất thích ngắm nốt ruồi của trai đẹp, tưởng tượng lưỡi mình sẽ đặt lên đó, liếm nhẹ một cái. Chỉ trai đẹp thôi nhé, nhưng chưa bao giờ tôi dám làm vậy với người tôi không rung động.
  • Huyền chào anh!
  • Haha. Anh chào Huyền!
  • Anh cười lên tươi lắm ạ, bảo sao dạo này SG nắng gắt quá.
  • Ồ. Anh không biết rằng Huyền giỏi thả thính như vậy đấy!
  • Như vậy mà gọi là thả thính thì em đã rải nó từ dọc đường đến đây cũng hết sạch thính rồi ạ!
  • Ừm. Huyền nói chuyện có duyên và tinh nghịch.
Trong lúc nói chuyện thì tôi cũng đã đưa mắt với cô bé quán cf, kèm theo 1 ngón tay trỏ, cười nhẹ với cô bé, cô bé hiểu ý gật đầu.
  • Sáng sớm mà anh đã phải làm việc rồi ạ? Lần trước vừa ngồi vào anh cũng mở laptop lên làm việc.
  • Ừ. Anh đang chuẩn bị một số giấy tờ khai báo liên quan công việc. Thường anh ít có thời gian ngồi một chỗ, buổi sáng là lúc duy nhất anh có thể tranh thủ ngồi làm.
  • Dạ. Vậy anh cứ làm việc đi ạ. Hổng làm phiền anh nữa ạ.
  • Cảm ơn em!
Tôi lơ đãng khuấy nhẹ ly cf, sau đó nhấp 1 ngụm rồi nhìn dòng người, vô thức liếc xuống chân anh dưới chân bàn. Anh vẫn mang đôi giày bata đen, lộ ra 1 đoạn tất màu xanh lá cây. Tôi hơi ngẩn người, ngước lên nhìn anh kỹ một chút.
--------------------------------------------------------
Bonus một đoạn em tranh thủ lúc rảnh. Tối nay em post tiếp ạ! Giờ em đi đón con đây ạ!
có vẻ như có mùi quân triều đình đâu đây =))

Haiprozzz

Xe buýt
Em 40 vẫn chung thủy với các em gái 18 thôi :D

Huyenhuyen35

Xe hơi
Mợ nên tìm hiểu thêm về cách vận hành cảm xúc thì mới có được sự trân trọng từ đối tác. Cứ thế này thì mãi sẽ là thịt nhau rồi chia tay chóng vánh thôi!
Có lý do cả cụ ạ! Chẳng có ai mà không muốn qua trọn đêm với người mình thương chứ. Nhưng lý do em sẽ kể, chắc chắn cụ sẽ thấy trong 1 mqh tình cảm thì nên có cái nhìn đa chiều tích cực chứ ko nên phiến diện.
-----------
Em ko nghĩ là các cụ ô to fun lại suy nghĩ tiêu cực nhiều thế, cuộc đời các cụ chắc sóng gió vùi dập nên đầu có sạn chai to cả rồi. Vậy thì biết đâu câu chuyện của em lại phần nào để các cụ có cái nhìn khác về những cuộc tình ngắn tích cực hơn.

DurexMsize

Xe hơi
Cũng nên đi khám định kỳ kiểm tra HIV/AIDS, lậu giang mai HPV...

Rô-Ron

Xe điện
Có lý do cả cụ ạ! Chẳng có ai mà không muốn qua trọn đêm với người mình thương chứ. Nhưng lý do em sẽ kể, chắc chắn cụ sẽ thấy trong 1 mqh tình cảm thì nên có cái nhìn đa chiều tích cực chứ ko nên phiến diện.
-----------
Em ko nghĩ là các cụ ô to fun lại suy nghĩ tiêu cực nhiều thế, cuộc đời các cụ chắc sóng gió vùi dập nên đầu có sạn chai to cả rồi. Vậy thì biết đâu câu chuyện của em lại phần nào để các cụ có cái nhìn khác về những cuộc tình ngắn tích cực hơn.
Vâng ạ! Em lại lót dép hóng xem nhân tình thế thái thế nào? Lâu lắm rồi em cứ 1+1 = 2 cho nó dễ thở nên những câu chuyện loằng ngoằng em thường bỏ lỡ!

HTlangtu

Xe điện
Không biết rằng anh có ở trên này không nữa, nhưng mà em nghĩ chắc anh sẽ ở đâu đó, một người đàn ông cũ 4x tuổi thích đọc truyện/ chém gió trên các diễn đàn. Mong rằng anh vẫn đang mạnh khỏe!...
Đọc đoạn đầu e hơi nhột quá 8-x :P:P:P
về sau e thở phào :))

Đọc những câu chuyện hồi ức của Mợ tút mà nhớ về những mối tình lãng mạn thuở thiếu thời. Những nụ hôn ngọt ngào và dang dở...thi thoảng hiện về...trong giấc mơ.

lx2006

Xe hơi
-----------
Mỗi người một ý mợ à. Với mình, chuyện tình mợ kể xúc động và chân thực lắm. Đọc xong mình bồi hồi nhớ lại một cuộc tình ngắn ngủi nhưng mãi không bao giờ quên. À, mình cũng ở Tân Bình khá lâu nhưng không phải anh VT ;)

kobietdatlagi

Xe hơi
À. Thứ nhất, con em là em đi thụ tinh nhân tạo nhé ạ! Em ko biết bố là ai nên ko cần tìm.
Xin lỗi mợ chủ, nhân đây em muốn hỏi các cụ mợ vấn đề này mà em đã lăn tăn từ lâu rồi. Nếu có gì ko phải mợ chủ bỏ quá cho nhé.

1. Đứa con TTNT ko biết bố mình là ai, sau này nhỡ kết hôn trúng 1 đứa trẻ có cùng bố thì như nào nhỉ?

2. Đứa trẻ sinh ra chỉ biết 1 nửa nguồn cội của mình. Liệu nó có cảm giác trống trải, bơ vơ về sự thiếu hụt đó và oán trách mẹ nó ko?

MuathuHN252

Xe lăn
Xin lỗi mợ chủ, nhân đây em muốn hỏi các cụ mợ vấn đề này mà em đã lăn tăn từ lâu rồi. Nếu có gì ko phải mợ chủ bỏ quá cho nhé.

1. Đứa con TTNT ko biết bố mình là ai, sau này nhỡ kết hôn trúng 1 đứa trẻ có cùng bố thì như nào nhỉ?

2. Đứa trẻ sinh ra chỉ biết 1 nửa nguồn cội của mình. Liệu nó có cảm giác trống trải, bơ vơ về sự thiếu hụt đó và oán trách mẹ nó ko?
1. Xác suất thấp nhưng vẫn có thể xảy ra. Gặp ng yêu mà có nhiều nét giống mình quá thì có khi thử đi xn ADN xem sao nhỉ.
2. Kiểu gì nó cũng có cảm giác đó, có thể vẫn oán trách nhưng mà 1 đứa trẻ hiểu chuyện thì nó cũng sẽ rất thương mẹ nó, và ko muốn làm mẹ đau lòng.
Lựa chọn sống ntn là ở mỗi ng, nếu cho con 1 gia đình trọn vẹn và đầy đủ là tốt nhất, còn nếu không được, ta lựa chọn cách tốt nhất theo khả năng của mình ạ

Cuabeo

Xe buýt
"Đê mê từ trong nhà tới bãi cỏ, bãi biển"
em đọc chỉ nhớ mỗi câu này. chậc chậc

Nov

Xe tăng

Về nguyên tắc, mỗi người chỉ được cho/hiến tt/trứng 1 lần, nên xác suất yêu/kết hôn anh em chắc cũng ngang, thậm chí thấp hơn, so với việc các cụ rơi vãi ở ngoài mà ko biết thôi.

Tâm tư của đứa trẻ thì chỉ có đứa trẻ mới trả lời được, nhưng nếu được cha/mẹ yêu thương, nuôi dạy tốt thì có khi còn phát triển tốt hơn nhiều trẻ đầy đủ cha mẹ.

Ngoài lề, em hơi tò mò liệu có phải cụ ofer nào được mợ thớt dẫn đi nhờ lấy tt hoán đổi ko, thấy mấy cụ có vẻ giật mình :-?

MuathuHN252

Xe lăn
juve99 anh ới có ng tìm