[CCCĐ] Nhật ký phiêu thuê xe tự lái của lái mới ( nhiều phen thót tim) đi Đồ Sơn

vankhanh903

Xe tải
Tình hình là em mới biết lái, đã tự cầm lái đc đôi lần. Máu lái xe trong người, quyết tâm hăm hở thuê xe tự lái đi Đồ Sơn (em ở Hà Nội)
Rút điện thoại gọi cho 1 số đăng trên trang web thuê xe tự lái, họ báo cuối tuần thì chỉ còn Morning số sàn. Ok, em chủ động đặt tiền giữ xe tại Vietcombank, nửa củ, họ đòi giá thuê 900k/ngày, hơi chát, nhưng thôi ăn chơi không sợ mưa rơi, em quất luôn.
Đợi ngày đến lấy xe.

7h55' em có mặt tại bãi xe, nhân viên chưa đi làm phải đợi 20' tranh thủ mở map check đường đi. Lúc làm thủ tục họ lại không đòi sổ hộ khẩu các cụ à. Trên hợp đồng họ ghi xe mới 99% mới khiếp (lúc nhận xe thì thấy ngược lại) Một em new morning màu đỏ chót. Nhưng ô kìa nhìn đăng kiểm là taxi cụ ạ, bắt đầu thấy ...run (họ bảo taxi nhà đi ít còn ngon lắm nay "hoàn lương") em lại ô tiếp biển 24A trên đăng kiểm mà xe em nhận 30E (trong suốt hành trình em ô a nhiều lắm) em hỏi đăng ký (để so) họ bảo mang nhầm, bảo người mang ra. Hic lấy xong mọi thứ là 9h30, đóng tiền và lên đường.
Bài học kinh nghiệm: khi thuê phải hẹn RÕ giờ với chủ xe và gọi điện trước khi đến.
Em sẽ kể tiếp trên đường còn nhiều diễn biến đau tim lắm.
Các cụ động viên em phát để em kể tiếp!

phucbonguyen

Xe điện
E hóg xem hồi hộp độ nào

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cứ 24A là em hóng.
Tình hình là em mới biết lái, đã tự cầm lái đc đôi lần. Máu lái xe trong người, quyết tâm hăm hở thuê xe tự lái đi Đồ Sơn (em ở Hà Nội)
Rút điện thoại gọi cho 1 số đăng trên trang web thuê xe tự lái, họ báo cuối tuần thì chỉ còn Morning số sàn. Ok, em chủ động đặt tiền giữ xe tại Vietcombank, nửa củ, họ đòi giá thuê 900k/ngày, hơi chát, nhưng thôi ăn chơi không sợ mưa rơi, em quất luôn.
Đợi ngày đến lấy xe.

7h55' em có mặt tại bãi xe, nhân viên chưa đi làm phải đợi 20' tranh thủ mở map check đường đi. Lúc làm thủ tục họ lại không đòi sổ hộ khẩu các cụ à. Trên hợp đồng họ ghi xe mới 99% mới khiếp (lúc nhận xe thì thấy ngược lại) Một em new morning màu đỏ chót. Nhưng ô kìa nhìn đăng kiểm là taxi cụ ạ, bắt đầu thấy ...run (họ bảo taxi nhà đi ít còn ngon lắm nay "hoàn lương") em lại ô tiếp biển 24A trên đăng kiểm mà xe em nhận 30E (trong suốt hành trình em ô a nhiều lắm) em hỏi đăng ký (để so) họ bảo mang nhầm, bảo người mang ra. Hic lấy xong mọi thứ là 9h30, đóng tiền và lên đường.
Bài học kinh nghiệm: khi thuê phải hẹn RÕ giờ với chủ xe và gọi điện trước khi đến.

haind

Xe buýt
Em dự là cụ chủ sẽ táo bón, hóng xem dư lào

tamitek

Xe hơi
Em thấy nhiều cụ nhà mình cho thuê giá mềm lắm.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cụ mà bên Long biên, em có ông anh cho thuê Kia morning số sàn giá rẻ hơn mà xe ngon hơn

vankhanh903

Xe tải
Việc đầu tiên khi có xe là em rong vào cao tốc Đại lộ Thăng Long để thử xem, vì sắp tới em sẽ đi cao tốc HN - HP, làn trong cho phép 90 cây, em đi 80 cây, thấy mình cũng đi đc đấy chứ. Em tít một mạch đến nút giao Sài Sơn Quốc Oai mới vòng ra, thấy hơi ngại đường bé gồ ghề, lúc này em mới để ý ngồi trên xe nghe tiếng cút kít, chẳng biết bộ phận nào lỏng. Mô tả lại xe cho các cụ nghe, bên ngoài mới sơn lại ít vết xước, nhưng bên trong rách bươm, rách từ cần số đến ghế da, đằng mít là chữ morning new chứ không phải new morning. Nhưng ôi thôi mặc kệ, em đoán khung là quan trọng, bên trong cút kít chắc cũng không tỏi đc. Đi đoạn đường đê nhỏ hẹp lại uốn lượn. Đi đc một đoạn em thấy hai bác xe tải (loại vừa) có thùng hàng nối đôi nhau xin vượt. Tính của lái mới các bác biết rồi cứ thấy ai xin vượt là cuống quýt cho vượt. Mặc dù đường hẹp em vẫn cố nép vào ria. Xe 1 qua, em thấy đường cong và có xe máy ngược chiều, cứ nghĩ xe 2 chưa vượt đâu, nào ngờ, "phạch phạch" xe 2 lao qua bất chấp xe máy ngược chiều. Em tan nát cõi lòng, phải chăng nó đã đập nát một bên thân xe của mình. Nhưng gương hậu chưa rụng, à chắc chỉ đập gương thôi, nhẹ nhõm phần nào. Ngoặt khỏi đường hẹp em lập tức đỗ xe kiểm tra, thì ra cái cửa ở phía thân thùng xe tát vào gương hậu của em xước khá rõ, cũng may lúc em nhận xe gương đã là thương binh (phải buộc bằng dây nylon các cụ ạ) nên chắc em chỉ phải chịu trách nhiệm phần sơn (đoạn này em cũng đã nhắc đến tại một thớt khác trong OF).
Về nhà em vội vã thắp hương bồ tát, ông công ông vãi, rồi gấp rút đưa F1 lên đường (người tình trăm năm của em không chịu đi cùng)
Bài học kinh nghiệm (của em) lần sau gặp xe tải phải nhường tối đa, vì họ có sợ gì xước đâu. Không nhường đến lúc họ vượt đc cũng to chuyện.

Suu_tam_ruou

Xe hơi
Cụ liều thật, mới lái vậy mà dám cho F1 đi 1 mình cùng cụ, hơi dại !

vuanhanghi

Xe điện
Sao cụ ko dán chứ lái mới, bịt bông vào tai kệ mệ bọn đằng sau còi thoải mái :))
Cụ chịu khó thuê xe đi thêm Quất Lâm lần nữa là lái thạo ngay

Meow

Xe điện
Ớ hết dồi ạ?

bantaitulai

Xe tăng
Cụ thue xe ở đâu mà giá cao vậy. Có chém ko thế. Lần sau đi đaua pm e số điện thoại dưới nhé

hữu hiệp

Xe buýt
Cụ thue xe có vẻ khó nhỉ.E thue xe cách nhà 2km.xuống lấy xe ko phải đem giấy tờ gì cả.cũg chẳng hỏi gì ngoài câu bao giờ về hả e.Gezt 700k/24h số sàn.

truongthanh703

Xe hơi
Morning hoàn lương mà đắt thế cụ? Giá đấy mình có phải tự đổ xăng k?

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Đọc cái giá cho thuê xe mà em ức chế thay cho cụ chủ.

moongket

Xe điện
900k buổi sáng chém kinh thật

_Vn_Star_

Xe đạp
Đợi ngày đến lấy xe.

Đi một ngày đàng!

Vp3

Xe tải
Cụ thue xe có vẻ khó nhỉ.E thue xe cách nhà 2km.xuống lấy xe ko phải đem giấy tờ gì cả.cũg chẳng hỏi gì ngoài câu bao giờ về hả e.Gezt 700k/24h số sàn.
Giá 700k thuê được city at, vios at,nazda3 at rồi cụ

Mercedes_Benz

Xe điện
Khả năng học phí của cụ hơi bị cao đấy, hôm nào cụ máu lái mời em bữa bia em cho cụ lái cho sướng nhé

thelv.dtlx

Xe máy
Sao cụ ko dán chứ lái mới, bịt bông vào tai kệ mệ bọn đằng sau còi thoải mái :))
Cụ chịu khó thuê xe đi thêm Quất Lâm lần nữa là lái thạo ngay
Cái đấy mà chết toi à cụ :D