[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Xem chung cư nhất thiết phải đến từng căn hộ để xem

Cả buổi chiều cùng KH đi chọn nhà mua ở khu trung cư hiện đại bậc nhất của hà đông. Nhưng có vẻ hôm nay không phải ngày măy mắn nên chẳng chọn được căn nào vừa ý. Việc lựa chọn không hề đơn giản vì chung cư rất khó thay đổi các vị trí có sẵn. Hi vọng buổi sau sẽ có kết quả tốt hơn.
Thực tế khác xa những gì long lanh trên bản vẽ. Thật lạ khi nhiều thầy vẫn chọn nhà chỉ dựa vào bản vẽ. Rất cần phải đến tận nơi khảo sát vì ngoài từ trường trái đất các căn hộ trung cư còn chịu ảnh hưởng của từ trường nội bộ tòa nhà.

Vegeta79

[Tịch thu bằng lái]
Em xem mệnh lý tứ trụ chứ ko xem tử vi
em chưa hiểu lắm về mệnh lý tứ trụ, cụ giải thích thêm cho em đi, mà cụ inbox giúp em thông tin ngoài lề đủ điều kiện để cụ xem cho em nhé

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
em chưa hiểu lắm về mệnh lý tứ trụ, cụ giải thích thêm cho em đi, mà cụ inbox giúp em thông tin ngoài lề đủ điều kiện để cụ xem cho em nhé
Tử vi và tứ trụ là 2 môn nghiên cứu mệnh lý con người dựa vào ngày giờ tháng năm sinh, nhìn chung 2 môn này gần giống nhau, chỉ khác nhau một số điểm: Tử vi luận mệnh dựa trên sao và cho rằng mệnh số con người cố đinh, tứ tụ luận mệnh dựa trên ngũ hành nên có cách để cải vận. Tứ trụ có thể kết hợp với một số môn khác để cải vận, tử vi thì không có cách kết hợp với môn khác, nhiều thầy cải vận bằng cách giâng sao giải hạn, di cung hoán số theo kiểu cúng lễ. Em trước có nghiên cứu tử vi nhưng có thể do nghiên cứu nông can nên thấy tử vi không có tính ứng dụng thực tế bằng môn tứ trụ nên sau này chỉ xem theo tứ trụ.

Duy128

[Tịch thu bằng lái]
có cụ nào làm phong thủy e hỏi nhà e bậc dắt xe máy bị chéo thì bây h có nên làm lại bậc thẳng ko ?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Gia chủ không có duyên với đất tốt ở Hưng Yên

Đầu tháng 11 tôi có về chọn đất làm mộ ở Hưng Yên, có khá nhiều sự lựa chọn ở các nghĩa trang khác nhau của thị trấn. Trong các vị trí này có một nghĩa trang nhỏ có địa thế rất đẹp phù hợp với cục phong thủy ở đồng bằng.

Nghĩa trang nhỏ gần làng tọa lạc trên một gò nhỏ, gò đồi nhỏ với vùng núi thì không đáng nói nhưng với đồng băng thì đó là vị trí ẩn tàng long khí rất tốt. Trên gò cây cối tốt tươi, trên và xung quanh gò đã có khá nhiều mộ, có một mộ khá lớn của cụ Chánh thời xưa đặt giữa gò

Cách đỉnh gò khoảng 50m có dòng sông nhỏ hiện tại bắt nguồn từ sông đào Bắc Hưng Hải tuy nhiên dòng sông nhỏ này đã có từ trước khi có sông đào. Tại khu vực nước dòng sông chảy từ vào bính qua mình đường ra tại quý rất hợp với kim cục theo tam hợp, dương công, và có thể lập được tọa hướng phụ mẫu quái theo đại quái với kim long ở linh thần

Tôi đã khuyên gia chủ mua đất ở khu vực này làm mộ, tuy nhiên sau vài ngày thương lượng gia chủ thông báo không làm mộ ở khu vực này nữa mà chọn khu nghĩa trang khác để làm.Hiện tại được biết đất khu vực này là đất nông nghiêp vẫn đang bán, bạn nào có duyên đọc được bài này có thể tìm mua để làm mộ

ntdat84

Xe đạp
Chào bácThienminhfs.
Quan điểm của bác thế nào về kim lâu, tam tai, hoàng ốc khi mua nhà?
Giả sử năm nay em bị kim lâu nhưng vẫn ký hợp đồng mua nhà, năm sau mới nhận nhà (không kim lâu) thì có phạm không bác?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào bácThienminhfs.
Quan điểm của bác thế nào về kim lâu, tam tai, hoàng ốc khi mua nhà?
Giả sử năm nay em bị kim lâu nhưng vẫn ký hợp đồng mua nhà, năm sau mới nhận nhà (không kim lâu) thì có phạm không bác?
Bạn không cần quan tâm đến kim lâu. Chỉ cần quan tâm năm xung tuổi hay không. Nhận nhà hay ký hợp đồng nhà không quan trọng, quan trọng nhất là ngày nhập trạch. Tại sao lại như vậy? Đó là theo nguyên lý thiên địa nhân hợp nhất.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Có phải lúc nào cũng cần hóa giải phong thủy?

Khi đi xem phong thủy thấy nhiều gia chủ bày rất nhiều pháp khí phong thủy:hồ lô,chuông gió, linh vật, các loại đá... hỏi ra mới biết là để hóa giải phong thủy theo từng năm. Không chỉ các thầy phong thủy mới vào nghề mà rất nhiều thầy nổi tiếng trên TV cũng bảo làm theo cách này
Thực tế làm như vậy tuy ko sai nhưng lại quá lệ thuộc phong thủy và ko cần thiết và thiên về lợi nhuận hơn hóa giải vì
- khi xuất hiện các tiêu chí xấu trong nhà ở chỉ cần hóa giải một lần là ổn ko cần theo năm vì năm là khách thể chỉ có tác động tăng hoặc giảm cát hung
- ko hiểu được nguyên lý chủ khách sẽ dẫn đến việc hóa giải bừa bãi,kỳ lạ là rất nhiều"thầy" mắc
- nếu trong nhà có nhiều nơi xấu,đến những năm xấu sẽ tạo ra cát hung tổng hợp với người trong nhà khi đó sẽ cần hóa giải tại vị trí xấu đó chứ k cần giải theo năm và chỉ cần hóa giải 1 lần
- một ngôi nhà nếu chỉ có 1 điểm xấu thì chưa phải vấn đề nhưng nếu có từ 2 yếu tố trở lên thì cần xem xét kỹ rồi mới làm giải. Nên giải theo các nguyên lý phong thủy trước khi dùng linh vật hay trấn yểm
Một số điểm chú ý hi vọng các bạn có cái nhìn tôt hơn về hóa giải trong PT

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Căn nhà ở HY:căn nhà có duyên với con gái và khắc trẻ nhỏ

Căn nhà mới xây tọa khôn hướng cấn, chủ nhà đã rất cẩn thận trước khi xây đã mời thầy phong thủy xem theo bát trạch tuổi chủ nhà. Con trai mệnh tinh 7 ở PN3 trên tầng 2 nằm trên PK. Khí vào nhà âm khí nặng tại hầu hết các cửa nạp khí và vào đến tận phòng ngủ nên ngay khi có thai đã dự đoán sinh con gái, thực tế ko đúng như mong muốn của chủ nhà.

Bé gái sau khi sinh 2016 dọn xuống tầng 1 nằm tại PN2. Khí phá quân 7 trựctiếp khắc mệnh bé nên vừa sinh ra đã ốm yếu quấy khóc,khó nuôi.. ngoài ra phân tích kỹ 2016 còn rất nhiều tiêu chí xấu khác

Một tác động tổng hợp nữa là mệnh bé gặp hạn khá nặng trong 2 năm đầu sau sinh dẫn tới sự vất vả của GD cho quá trình chăm sóc bé.

Đây là một nghiệm chứng rất rõ khi thầy phong thủy lập hướng thiếu hiểu biết chỉ học sách bát trạch

Căn nhà ở HY:căn nhà có duyên với con gái và khắc trẻ nhỏ

Căn nhà mới xây tọa khôn hướng cấn, chủ nhà đã rất cẩn thận trước khi xây đã mời thầy phong thủy xem theo bát trạch tuổi chủ nhà. Con trai mệnh tinh 7 ở PN3 trên tầng 2 nằm trên PK. Khí vào nhà âm khí nặng tại hầu hết các cửa nạp khí và vào đến tận phòng ngủ nên ngay khi có thai đã dự đoán sinh con gái, thực tế ko đúng như mong muốn của chủ nhà.

Bé gái sau khi sinh 2016 dọn xuống tầng 1 nằm tại PN2. Khí phá quân 7 trựctiếp khắc mệnh bé nên vừa sinh ra đã ốm yếu quấy khóc,khó nuôi.. ngoài ra phân tích kỹ 2016 còn rất nhiều tiêu chí xấu khác

Một tác động tổng hợp nữa là mệnh bé gặp hạn khá nặng trong 2 năm đầu sau sinh dẫn tới sự vất vả của GD cho quá trình chăm sóc bé.

Đây là một nghiệm chứng rất rõ khi thầy phong thủy lập hướng thiếu hiểu biết chỉ học sách bát trạch
Nhà xây khuyết mép trái có phải là 1 trong những nguyên nhân phỏng? Bác

LehmanBrothers

Xe điện
Em nhận thấy chủ nhà nào cầu kì về phong thuỷ thì lại yếu về mặt kĩ thuật và tính năng, hay chú ý tới mấy cái chung chung số đông hơn là theo ý của mình. Nói chung là với em thấy ko hợp lắm vì phong thuỷ chỉ hỗ trợ phần nào, công năng nó thực tế hơn. Và kiến thức phong thuỷ kiêng kị bị suy diễn khá nhiều, ko phải thứ gì cũng đúng và khách quan.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em nhận thấy chủ nhà nào cầu kì về phong thuỷ thì lại yếu về mặt kĩ thuật và tính năng, hay chú ý tới mấy cái chung chung số đông hơn là theo ý của mình. Nói chung là với em thấy ko hợp lắm vì phong thuỷ chỉ hỗ trợ phần nào, công năng nó thực tế hơn. Và kiến thức phong thuỷ kiêng kị bị suy diễn khá nhiều, ko phải thứ gì cũng đúng và khách quan.
Thường nếu xem phong thủy người ta chỉ để ý đến cát hung theo phong thủy. Nếu thiết kế phong thủy ngay từ đầu sẽ có thể làm được vừa hợp phong thủy vừa có thiết kế theo kiến trúc tốt. Phong thủy cao cấp sẽ ko có sự bó buộc

LehmanBrothers

Xe điện
Thường nếu xem phong thủy người ta chỉ để ý đến cát hung theo phong thủy. Nếu thiết kế phong thủy ngay từ đầu sẽ có thể làm được vừa hợp phong thủy vừa có thiết kế theo kiến trúc tốt. Phong thủy cao cấp sẽ ko có sự bó buộc
Khổ cái là phong thuỷ được biến tấu theo cá nhân ko ít. Như kiêng kị này kia nếu ở nhà đất còn không chịu phụ thuộc, chứ ở chung cư tránh được thì có tránh được ông phòng bên hay ông tầng trên họ làm gì đâu. Phong thuỷ nó bắt nguồn từ những thực tiễn và được kiểm chứng rất đúng đắn, cái sai là ở người sử dụng. Em nói tới là nhiều chủ nhà họ rất tin theo kiêng kị này kia, cứ nói tới xung khắc là tránh hay cho là đó đang là vấn đề phong thuỷ, phải hoá phải xử lý.

Tuanvh39

Xe buýt
Quan điểm của em là Phong thủy phải phục vụ cuộc sống của con người. Nhiều thầy phong thủy nửa mùa hiện nay, xem xong nát nhà, không ra một cái gì cả, trong khi người ta cần tối đa công năng sử dụng - cái thiết thực để phục vụ cuộc sống.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Quan điểm của em là Phong thủy phải phục vụ cuộc sống của con người. Nhiều thầy phong thủy nửa mùa hiện nay, xem xong nát nhà, không ra một cái gì cả, trong khi người ta cần tối đa công năng sử dụng - cái thiết thực để phục vụ cuộc sống.
Phong thủy đương nhiên là phục vụ đời sống con người, khi làm phong thủy sẽ cố gắng thiết kế phù hợp mục đích sử dụng. Có điều bạn đang nhìn phong thủy dưới góc độ kiến trúc và mục đích của người dùng. Phong thủy còn có ý nghĩa khác đó là cải thiện cuộc sống. Nhiều trường hợp tôi xem nghiệm chứng theo lý thuyết cổ thấy phá tài hay bênh tật mà đôi khi chỉ cần một chút thay đổi sẽ có thể cải thiện được

PHE SANTA

Xe tải
Thầy cho em hỏi cổng cửa công ty để giáo mác hướng ngoài như này có bị phạm phong thủy không ạ , xin thầy cho 1 lời khuyên ạ .

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Thầy cho em hỏi cổng cửa công ty để giáo mác hướng ngoài như này có bị phạm phong thủy không ạ , xin thầy cho 1 lời khuyên ạ .
Không sao cụ ạ. Cát hay hung phụ thuộc vào tọa hướng, và thiết kế dẫn cát hay hung khí vào từng vị trí trong nhà cơ.

PHE SANTA

Xe tải
Không sao cụ ạ. Cát hay hung phụ thuộc vào tọa hướng, và thiết kế dẫn cát hay hung khí vào từng vị trí trong nhà cơ.

Cám ơn thầy , vì từ hôm làm xong cứ thấy lăn tăn nếu để giáo mác chìa ra ngoài thế có bị phạm vào phong thủy gì không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng