[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

stfbonnie

Đi bộ
Cửa nhìn ra nhà rác thì tất nhiên không tốt lắm, nhất là nếu cửa gần nhà rác.
còn đường đâm, nếu nhà bạn cao thì không ảnh hưởng mấy, vd nhà cao mầu xanh kia khoảng 7 tầng, nếu căn hộ bạn thấp hơn nhà cao thì đường đâm có ảnh hưởng, nếu căn hộ bạn trên nhà cao thì không ảnh hưởng mấy, cao hơn nữa thì ko ảnh hưởng gì.
hồ thì cũng có cát có hung, nếu so với nhà bạn hồ ở vị trí tốt thì hồ đó cát, và ngược lại, cát hung phụ thuộc tọa hướng nhà bạn
Em cảm ơn bác nhiều
Nghe bác diễn giải em chưa hiểu hết nhưng cũng có bớt đắn đo chút
Bác cho em hỏi thêm là vị trí hồ ntn thì sẽ tính là cát ạ, ví dụ như ở chỗ e thì ban công hướng ra hồ là hướng đông hơi chếch bắc, căn hộ cửa chính tây chếch nam. Nhà có 2 người 1963 Quý Mão và 1996 Bính Tý ạ

Chỉnh sửa cuối:

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em cảm ơn bác nhiều
Nghe bác diễn giải em chưa hiểu hết nhưng cũng có bớt đắn đo chút
Bác cho em hỏi thêm là vị trí hồ ntn thì sẽ tính là cát ạ, ví dụ như ở chỗ e thì ban công hướng ra hồ là hướng đông hơi chếch bắc, căn hộ cửa chính tây chếch nam. Nhà có 2 người 1963 Quý Mão và 1996 Bính Tý ạ
cát hung xem theo phong thủy huyền không, bạn phải học các môn trong phong thủy huyền không thì mới biết được.( dương trạch hiện tại áp dụng các môn của huyền không mức độ ứng nghiệm cao, ngoài ra còn các môn luận thủy pháp khác tùy thuộc kiến thức từng người)

Trạng thái
Thớt đang đóng