[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Salamander

Xe tăng
Em đánh dấu để học hỏi.

latdat

Xe buýt
Chủ đề hay quá. Em đánh dấu phát.

hn77

Xe tải
Các mốc thời gian quan trọng trong phong thủy khi xây dựng nhà mới
1. Động thổ: Là thời điểm tác động làm thay đổi địa khí của khu đất, ngoài ra nó còn có ý nghĩa tâm linh rất lớn đảm bảo cho sự tốt lảnh của quá trình xây dựng. Nguyên tắc chung là chọn thời gian hợp với người chủ đứng ra xây dựng.
2. Lợp mái: là thời gian ngăn cách ngữa thiên khí và địa khí là một trong những khoảng thời gian cần lưu ý. Nguyên tắc là thời gian hợp tuổi người đứng ra xây dựng và tọa hướng nhà đảm bảo thiên địa nhân hợp
3. Thời gian hình thành thái cực: tức khoảng thời gian ngăn cách giữa khí bên trong và bên ngoài nhà. Nguyên tắc chọn cũng dựa trên thiên địa nhân hợp.
4. Nhập trạch: là thời gian người vào ở trong nhà, đây là mốc thời gian quan trọng nhất vì khi đó thiên địa nhân tam khí hợp nhất sẽ ảnh hưởng lâu dài tới cát hung của ngôi nhà. Nguyên tắc chọn thời gian hợp tuổi chủ nhà (và cả các thành viên trong gia đình, phải đảm bảo không xung với bất kỳ ai) và hợp với tọa hướng nhà theo nguyên tắc thiên địa nhân hợp. Nhiều trường hợp thực tế đi xem gia chủ chỉ làm lễ nhập trạch mà không ở hoặc làm lễ nhập trạch lấy ngày sau vài tuần vài tháng mới dọn vào ở thì đó là cách làm sai
Chào cụ, đang có cái nhà nhờ cụ xem giúp. Cụ ib em số cầm chưn nhé

Wilson07

Xe hơi
Em mua nhà chung cư thì xem hướng của căn hộ hay xem hướng của cả toà nhà hở các cụ?

MinhLe153

Xe buýt
Nhà em chồng 1977, vợ 1988c con gái 2011,2014. Con trai 2020. Cụ giúp em trong 3 toà này thì chọn căn nào được ạ. Em ưu tiên 3 ngủ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Em mua nhà chung cư thì xem hướng của căn hộ hay xem hướng của cả toà nhà hở các cụ?
Tất nhiên xem theo mỗi căn hộ, nguyên lý của nó là thiên địa nhân, mỗi căn hộ nhân khí khác nhau

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Nhà em chồng 1977, vợ 1988c con gái 2011,2014. Con trai 2020. Cụ giúp em trong 3 toà này thì chọn căn nào được ạ. Em ưu tiên 3 ngủ
Trước em chọn nhà trên giấy 1 lấn rồi, kết quả là thực tế khi nhận nhà đến xem thực tế lại khác lúc mình chọn, vì vậy để chọn nhà thì cần qua xem tận nơi, nhất là trung cư từ trường giữa các căn hộ khác nhau

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
cụ Thienminhfs cho cháu hỏi là cháu đang sửa nhà chung cư nhưng khả năng là k xong trong năm nay, năm sau ngũ hoàng về hướng Đông Nam nhà cháu, có cách nào hóa giải k cụ ạ.
Ngũ hoàng đến hướng nhưng có đến cửa không, không đến cửa thì hung nhỏ. Nếu đến cửa thì tùy trường hợp cửa nhà bạn cát hay hung mà có cách hóa giải khác nhau. VD cửa nhà bạn lại có sẵn ngũ hoàng, hoặc nhị hắc, hoặc thất xích thì ảnh hưởng rất xấu khi đó cần tìm cách hóa giải và chọn ngày giờ trước khi về để hóa giải

cuchuoi0509

Xe tăng
Ngũ hoàng đến hướng nhưng có đến cửa không, không đến cửa thì hung nhỏ. Nếu đến cửa thì tùy trường hợp cửa nhà bạn cát hay hung mà có cách hóa giải khác nhau. VD cửa nhà bạn lại có sẵn ngũ hoàng, hoặc nhị hắc, hoặc thất xích thì ảnh hưởng rất xấu khi đó cần tìm cách hóa giải và chọn ngày giờ trước khi về để hóa giải
cửa nhà cháu hướng Đông Nam ạ, còn cửa có ngũ hoàng hay nhị hắc, thất xích gì k thì cháu lại k hiểu ạ :(

bebungto

Xe tải
em chào cụ, cụ có thể coi giúp em ngày chuyển nhà và nhập trạch của tuổi nam 1985 trong tháng 4 và tháng 5 dương lịch không ah? em cảm ơn

german army

Xe máy
Chào cụ Thienminh, em sinh năm 1981. Em định cuối năm nay xây nhà, nhưng thầy chỗ em nói đến năm 2024 mới đúng tuổi làm nhà. Xin hỏi cụ có đúng không. Cảm ơn cụ nhiều

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Một trươngg hợp đặt bàn thờ thần tài sai nguyên tắc. Dương khí quá vượng thì âm khí không tụ

Fortuner2019

Xe tải
Thớt hay quá sắp tới em chuyển nhà cụ có thể giúp em làm lễ nhập Trạch được không ? inbox em số dd của cụ

hc76

Xe đạp
Chung cư xem hướng cửa hay ban công cụ? Hướng từ trong nhà ra hay từ ngoài vào nhà?
Đang viết thì lỗi. Vấn đề này có 3 cách tính vẫn đang tranh cãi
1/ Hướng chính của cả tòa nhà. Được nhiều chuyên gia ghi nhận nhất. Do động thổ xây dựng hay trấn trạch thì cũng theo hướng này và cđt làm từ đầu
2/ Hướng ban công: Theo như 1 số người thì ban công là nơi đón gió tự nhiên nhất của cc. 1 số tòa dù có thiết kế hành lang thoáng, nhưng gió vào nhà cũng bị bẻ mấy lần rồi
3/ Hướng cửa chính: Uh thì quan điểm xưa cũ thôi. tính theo hướng cửa

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
em chào cụ, cụ có thể coi giúp em ngày chuyển nhà và nhập trạch của tuổi nam 1985 trong tháng 4 và tháng 5 dương lịch không ah? em cảm ơn
Chào cụ. Thường chỉ khi xem phong thủy em mới xem ngày vì xem ngày là yếu tố thiên thời trong phong thủy, trợ giúp phong thủy. Để xem ngày cần bit kết cấu và tọa hướng nhà chứ em không xem chỉ dựa theo tuổi. Ngày thường ảnh hưởng mạnh đến 1, 2 năm đầu gia chủ khi về ở nên em ko mạo hiểm xem ngày khi chưa xem nhà

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ Thienminh, em sinh năm 1981. Em định cuối năm nay xây nhà, nhưng thầy chỗ em nói đến năm 2024 mới đúng tuổi làm nhà. Xin hỏi cụ có đúng không. Cảm ơn cụ nhiều
Sang 2024 là đổi vận theo huyền không thôi. Còn làm nhà thì cụ làm năm nào cũng dc, chỉ cần tránh năm xung tuổi hoặc năm tuổi tùy trường hợp. Kể cả năm xung và năm tuổi vẫn làm dc nếu biết chọn ngày tốt. 2021 tân sửu năm trong tam hợp với tuổi cụ nên làm bình thường. Muốn tốt thì chọn ngày đôg thổ và nhập trạch, muốn nhà tốt thì thiết kế phong thủy phù hợp tọa hướng và các thành viên trong gia đình

bebungto

Xe tải
Chào cụ. Thường chỉ khi xem phong thủy em mới xem ngày vì xem ngày là yếu tố thiên thời trong phong thủy, trợ giúp phong thủy. Để xem ngày cần bit kết cấu và tọa hướng nhà chứ em không xem chỉ dựa theo tuổi. Ngày thường ảnh hưởng mạnh đến 1, 2 năm đầu gia chủ khi về ở nên em ko mạo hiểm xem ngày khi chưa xem nhà
Cảm ơn cụ!

xe_ga

Xe tăng
Sang 2024 là đổi vận theo huyền không thôi. Còn làm nhà thì cụ làm năm nào cũng dc, chỉ cần tránh năm xung tuổi hoặc năm tuổi tùy trường hợp. Kể cả năm xung và năm tuổi vẫn làm dc nếu biết chọn ngày tốt. 2021 tân sửu năm trong tam hợp với tuổi cụ nên làm bình thường. Muốn tốt thì chọn ngày đôg thổ và nhập trạch, muốn nhà tốt thì thiết kế phong thủy phù hợp tọa hướng và các thành viên trong gia đình
Em có ông anh em chơi khá thân chuyên nghiên cứu về phong thủy (trong đó khá sâu về huyền không) khuyên là không nên chọn nhà hướng Đông Bắc vì theo vận gì đó thì không được vận lâu dài mặc dù tuổi của em theo hướng này là hợp nếu theo bát trạch nên em lăn tăn quá. Nhà em có mảnh đất rất đẹp hướng này muốn xây dựng nên nếu đúng như vậy thì phải chuyển hướng. Em nhờ cụ thông thái phân tích giúp em với. Em xin rót rượu cảm ơn cụ trước ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng