[Funland] Nhật ký trade Bạch Kim.

piano

Xe điện
Là người đầu tư 20 năm nay, tôi khuyên thật các cụ không nên ham hố cái món này. Cháu cũng nên tem tém lại việc này vì đây là kênh đầu tư quá rủi ro. Chứ nói thật tôi thấy cái format cháu tiếp cận các cụ ở xứ này hơi hướng đa cấp lùa gà lắm:
B1: Khoe về triết lí đầu tư. Đọc nhiều mấy cái cháu quote ra từ lâu rồi nào là tuân thủ kỉ luật, nào là nguyên tắc cắt lỗ chốt lời .v.v. toàn mấy cái kiến thức sơ cấp viết đầy lên các sách đầu tư. Nhưng toàn vớ vẩn hết vì phần lớn nhà đầu tư đều thua lỗ

B2: Khoe tài năng, khoe giàu: Trước đây thì cháu khoe ở Nhật, nếu tôi nhớ không nhầm thì hồi đó cháu bảo quê Thái Bình, giờ thì khoe đầu tư ở Hà nội và Bắc Ninh. Rồi khoe vét tiền mua liền kề, bđs....

B3: Khoe cách làm giàu, chỗ làm giàu: Và topic này là đỉnh điểm của việc đó khi cháu show các lệnh đánh của mình, rồi khoe sàn MXV...

Nói thật tôi có cảm giác 99% đây là format dụ gà truyền thống. Các cụ trên này đều tương đối lớn tuổi, đánh chứng khoán đã cảm thấy rủi ro rồi, thì cái món phái sinh và các sàn hàng hóa này rủi ro hơn chứng khoán cả trăm lần. Muốn dụ gà, cháu nên lên các diễn đàn phù hợp hơn kiểu F319, F247... trên đó dân chứng nhiều, trẻ tuổi nhiều chắc sẽ có nhiều người theo. Chắc chắn trên đó cháu sẽ nhận rất nhiều gạch đá, không điềm đạm như ở đây đâu.

Thân mến,
Cháu tôn trọng quan điểm của cụ ạ
Trả lời thay cháu gái Nhật Bản.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
B1: Khoe về triết lí đầu tư. Đọc nhiều mấy cái cháu quote ra từ lâu rồi nào là tuân thủ kỉ luật, nào là nguyên tắc cắt lỗ chốt lời .v.v. toàn mấy cái kiến thức sơ cấp viết đầy lên các sách đầu tư. Nhưng toàn vớ vẩn hết vì phần lớn nhà đầu tư đều thua lỗ
Cháu xin trả lời từng vấn đề ạ.
- Cháu viết những kiến thức sơ cấp về đầu tư, nhưng không thể lấy kết quả của nhà đầu tư để luận ngược lại sự sai/đúng của kiến thức đầu tư. Có ai sinh ra đã biết đầu tư đâu? Ai cũng phải học từ những kiến thức sơ cấp. Có người thua sạch, có người vẫn kiếm được tiền (ví dụ chính là cháu đây).
- Sẽ có ai đó hỏi cháu: sao không viết những kiến thức cao cấp hơn? Câu trả lời là: sau khi học tập những kiến thức cơ bản, cháu chuyển sang tự phát triển, những kiến thức - kinh nghiệm - thất bại trên bước đường trải nghiệm để tạo ra cách kiếm được tiền, rất tiếc cháu không chia sẻ được, vì đó là cách kiếm cơm của cháu trong thị trường.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
B2: Khoe tài năng, khoe giàu: Trước đây thì cháu khoe ở Nhật, nếu tôi nhớ không nhầm thì hồi đó cháu bảo quê Thái Bình, giờ thì khoe đầu tư ở Hà nội và Bắc Ninh. Rồi khoe vét tiền mua liền kề, bđs....
- Thứ nhất: thông tin cháu quê Thái Bình là sai ạ. Bác nhầm người nọ sang người kia rồi. Người quê ở Thái Bình là caophuonghanh ở thớt này ạ: https://www.otofun.net/threads/cuoc-song-3-nam-ben-nhat-co-gi-vui-kem-anh.1756675/
- Thứ hai: những thông tin cháu mua bất động sản ở Hà Nội, Bắc Ninh, vét tiền mua nhà đều là sự thật. Cháu chia sẻ kinh nghiệm ở nhiều thớt về bất động sản. Nếu quan điểm của bác đó là cháu khoe, thì cháu cũng đành chịu thôi. Cháu không thể can thiệp vào quan điểm của người khác ạ.

fundraiser

Xe container
- Thứ nhất: thông tin cháu quê Thái Bình là sai ạ. Bác nhầm người nọ sang người kia rồi. Người quê ở Thái Bình là caophuonghanh ở thớt này ạ: https://www.otofun.net/threads/cuoc-song-3-nam-ben-nhat-co-gi-vui-kem-anh.1756675/
- Thứ hai: những thông tin cháu mua bất động sản ở Hà Nội, Bắc Ninh, vét tiền mua nhà đều là sự thật. Cháu chia sẻ kinh nghiệm ở nhiều thớt về bất động sản. Nếu quan điểm của bác đó là cháu khoe, thì cháu cũng đành chịu thôi. Cháu không thể can thiệp vào quan điểm của người khác ạ.
ok tôi nhầm cái vụ Thái Bình. Tuy nhiên thì tổng thể quan điểm vẫn không thay đổi. Nhìn chung quảng cáo về cách kiếm tiền dễ dàng giao dịch phái sinh, giao dịch hàng hóa ở trong xứ này hoàn toàn không phù hợp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
B3: Khoe cách làm giàu, chỗ làm giàu: Và topic này là đỉnh điểm của việc đó khi cháu show các lệnh đánh của mình, rồi khoe sàn MXV...
- Cháu show các lệnh của cháu, đó là những lệnh trực tiếp, sau này cháu có thể thua bét nhè mà?
- Cháu chưa hề khoe sàn MXV, bác có thể kiểm chứng trong thớt này, nói đến MXV là cháu chê vì Sàn này có quá nhiều bất cập. Ưu điểm của họ chỉ là: Sàn duy nhất hợp pháp ở Việt Nam tính đến thời điểm này.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nói thật tôi có cảm giác 99% đây là format dụ gà truyền thống. Các cụ trên này đều tương đối lớn tuổi, đánh chứng khoán đã cảm thấy rủi ro rồi, thì cái món phái sinh và các sàn hàng hóa này rủi ro hơn chứng khoán cả trăm lần. Muốn dụ gà, cháu nên lên các diễn đàn phù hợp hơn kiểu F319, F247... trên đó dân chứng nhiều, trẻ tuổi nhiều chắc sẽ có nhiều người theo. Chắc chắn trên đó cháu sẽ nhận rất nhiều gạch đá, không điềm đạm như ở đây đâu.
- Bác có thể kiểm chứng trong thớt này: ai lên án hình thức đầu tư Sàn hàng hóa là rất rủi ro, cháu hoàn toàn tán thành. Cháu cũng hoàn toàn tán thành ý kiến của bác về đầu tư ở Sàn hàng hóa là quá rủi ro.
- Dụ gà thì hoàn toàn không có, bằng chứng là có bác gì đó muốn tham gia Sàn hàng hóa, sau khi biết rõ bác ấy chả có tí kiến thức, kinh nghiệm về hàng hóa, cháu lập tức cho lời khuyên: nên tiếp tục tận hưởng cuộc sống thanh nhàn, chớ có dại mà bước vào nơi đầy "hung hiểm" này.
- Quan điểm của bác về thớt này là 99% format dụ gà truyền thống, vậy tại sao bác không kiên nhẫn (như khi bác đầu tư 20 năm qua) cùng kiên nhẫn chờ đợi qua thời gian, để biết cái thớt này sẽ diễn biến ra sao?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Quá giỏi luôn rồi bạn ơi
- Dự đoán, vào lệnh, rồi chờ đợi là bình thường ạ.
- Phiên bản cao hơn là vẫn lượn đi lượn lại trong một chu kỳ đầu tư.
Ví dụ: cháu vừa chốt lệnh Long Bạch kim 910 ở 914.

Sau đó mua vòng lại vẫn ở 910.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ai biết ngày mai, tuần sau, lệnh Long Bạch kim 910 sẽ ra sao, còn hôm nay có thịt là cứ chén đã. Kể cả thịt muỗi cũng là thịt mà. $200 xuất hiện thì cứ ăn thôi.

trungleba

Xe buýt
Là người đầu tư 20 năm nay, tôi khuyên thật các cụ không nên ham hố cái món này. Cháu cũng nên tem tém lại việc này vì đây là kênh đầu tư quá rủi ro. Chứ nói thật tôi thấy cái format cháu tiếp cận các cụ ở xứ này hơi hướng đa cấp lùa gà lắm:

Thân mến,
Thật sự thì em thấy bạn này cũng chưa post cái link nào để mời gọi người ta đánh hàng hoá này cụ ạ, nên khả năng lùa gà là ko lớn, trừ khi mợ thớt con cái nhà chủ sòng này, nhưng như thế thì lại càng ko cần thiết vào đây lùa gà, vì theo em được biết đây là đơn vị tư nhân duy nhất đc cấp phép làm trò này. Thứ 2 là tiền ai nấy giữ, các cụ trong này đều có tuổi, đều biết đc tiền dễ kiếm thì dễ đi rồi cụ không nên lo :))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Thật sự thì em thấy bạn này cũng chưa post cái link nào để mời gọi người ta đánh hàng hoá này cụ ạ, nên khả năng lùa gà là ko lớn, trừ khi mợ thớt con cái nhà chủ sòng này, nhưng như thế thì lại càng ko cần thiết vào đây lùa gà, vì theo em được biết đây là đơn vị tư nhân duy nhất đc cấp phép làm trò này. Thứ 2 là tiền ai nấy giữ, các cụ trong này đều có tuổi, đều biết đc tiền dễ kiếm thì dễ đi rồi cụ không nên lo :))
Có ai đi lùa gà mà show lệnh âm không? Lệnh Long Bạch kim 910 lần hai đang thua bét nhè nhé.

piano

Xe điện
- Bác có thể kiểm chứng trong thớt này: ai lên án hình thức đầu tư Sàn hàng hóa là rất rủi ro, cháu hoàn toàn tán thành. Cháu cũng hoàn toàn tán thành ý kiến của bác về đầu tư ở Sàn hàng hóa là quá rủi ro.
- Dụ gà thì hoàn toàn không có, bằng chứng là có bác gì đó muốn tham gia Sàn hàng hóa, sau khi biết rõ bác ấy chả có tí kiến thức, kinh nghiệm về hàng hóa, cháu lập tức cho lời khuyên: nên tiếp tục tận hưởng cuộc sống thanh nhàn, chớ có dại mà bước vào nơi đầy "hung hiểm" này.
- Quan điểm của bác về thớt này là 99% format dụ gà truyền thống, vậy tại sao bác không kiên nhẫn (như khi bác đầu tư 20 năm qua) cùng kiên nhẫn chờ đợi qua thời gian, để biết cái thớt này sẽ diễn biến ra sao?
Cháu sẽ trả lời như thế này, bác biết. Bác có cùng quan điểm vs bác kia.
Cháu rất khôn ngoan. Tất nhiên giờ ko ai làm marketing 1 cách thô thiển nữa.
Như bác có nick piano, rõ ràng nếu muốn bán đàn hoặc dạy học, thì không ai mở một topic chuyên nghiệp cho chuyện này cả. Sẽ rất rẻ tiền và bị Mod vả thẳng mặt.
Nhưng mà cứ chia sẻ clip chơi đàn cùng các em bé thì thế nào cũng sẽ có người inbox thôi :). Có người vào xin học nhưng bận rộn và chưa có kiến thức, thì bác 100% cũng bảo là đừng học tốn thời gian, mua đàn lãng phí, nhưng điều này ko thể che đậy được mục đích thật của bác :)
Cháu đang quảng cáo cho việc giao dịch hàng hóa và sàn giao dịch là điều rất rõ ràng, dù dùng cách nào đi chăng nữa

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cực kỳ dễ phân biệt lùa gà:
- Lùa gà là up những cú trade đã xảy ra, cái nào lỗ thì giấu đi.
- Lùa gà mà trade live (như cháu đang làm), lùa bằng niềm tin à?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cháu sẽ trả lời như thế này, bác biết. Bác có cùng quan điểm vs bác kia.
Cháu rất khôn ngoan. Tất nhiên giờ ko ai làm marketing 1 cách thô thiển nữa.
Như bác có nick piano, rõ ràng nếu muốn bán đàn hoặc dạy học, thì không ai mở một topic chuyên nghiệp cho chuyện này cả. Sẽ rất rẻ tiền và bị Mod vả thẳng mặt.
Nhưng mà cứ chia sẻ clip chơi đàn cùng các em bé thì thế nào cũng sẽ có người inbox thôi :). Có người vào xin học nhưng bận rộn và chưa có kiến thức, thì bác 100% cũng bảo là đừng học tốn thời gian, mua đàn lãng phí, nhưng điều này ko thể che đậy được mục đích thật của bác :)
Cháu đang quảng cáo cho việc giao dịch hàng hóa và sàn giao dịch là điều rất rõ ràng, dù dùng cách nào đi chăng nữa
Cháu sống vô tư quen rồi, không có những suy nghĩ "thâm trầm" như bác ạ.
May mà nick của cháu không phải là MXV, nick trùng với Sàn thì cãi vào mắt, hi hi hi.

Thích Nói Phét

Xe điện
Tính cái gì. Nước nào chả có bảo hiểm. Thôi cụ đừng dạy bậy. Anh em ở đây toàn IQ cao cả. Bao giờ sập? 4 tỷ năm nữa à? Vậy cụ đừng đi ra đường, tương lai gặp tai nạn gt thì sao
Cái người ta nói là mức bồi thường không thỏa đáng. Chứ cụ đem chuyện lố bịch gì ra nói vậy? IQ cao quá nên mới bị lừa hết vụ khẩu trang rồi đến vân vân mây mây vụ bóc phốt nhau trên này đó.

fundraiser

Xe container
Cực kỳ dễ phân biệt lùa gà:
- Lùa gà là up những cú trade đã xảy ra, cái nào lỗ thì giấu đi.
- Lùa gà mà trade live (như cháu đang làm), lùa bằng niềm tin à?
Như cháu đã nói, duy nhất MXV là được cấp phép. Cháu đang chia sẻ kinh nghiệm của cháu về việc kiếm tiền từ việc trade hàng hóa mọi thứ dường như rất dễ dàng. Hiển nhiên việc này tạo ra một hiệu ứng FOMO và hiển nhiên mọi người muốn trade sẽ tìm đến MXV. Nếu là thật thì cháu quá tài năng và rõ ràng mọi người không cùng level với cháu tốt nhất là không nên bị cái hiệu ứng FOMO đánh lừa cảm giác để nhảy vào hố vôi và mất tiền. Còn nếu không thật thì bài lùa gà này hơi lộ.
Với kinh nghiệm đầu tư của chú, làm lâu tới level C ở 1 quỹ đầu tư nước ngoài thì việc kiếm lợi nhuận ở TTCK quá khó. Còn kiếm lợi nhuận ở thị trường phái sinh và hàng hóa còn khó hơn nữa. Có thể tài năng của chú không bằng cháu, nhưng có vẻ đó là mức chung của mọi người. Chính vì thế cháu không nên đánh lừa mọi người cảm giác sai lầm của việc dễ kiếm tiền. Tốt nhất cứ làm cho tốt cái việc mình giỏi nhất mà thôi.

piano

Xe điện
Cháu sống vô tư quen rồi, không có những suy nghĩ "thâm trầm" như bác ạ.
May mà nick của cháu không phải là MXV, nick trùng với Sàn thì cãi vào mắt, hi hi hi.
Nếu bán đàn với dạy học, bác cũng phải thay tên đổi họ chứ

muathuhanoi883

Xe tải
Cái người ta nói là mức bồi thường không thỏa đáng. Chứ cụ đem chuyện lố bịch gì ra nói vậy? IQ cao quá nên mới bị lừa hết vụ khẩu trang rồi đến vân vân mây mây vụ bóc phốt nhau trên này đó.
Mức bồi thường các nước khác thế nào? Mức vậy là ổn. Để các bank còn có trách nhiệm. VN chưa để bank nào ko trả tiền cho khách. Còn lôi khẩu trang ra thì thôi block vậy.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Như cháu đã nói, duy nhất MXV là được cấp phép. Cháu đang chia sẻ kinh nghiệm của cháu về việc kiếm tiền từ việc trade hàng hóa mọi thứ dường như rất dễ dàng. Hiển nhiên việc này tạo ra một hiệu ứng FOMO và hiển nhiên mọi người muốn trade sẽ tìm đến MXV. Nếu là thật thì cháu quá tài năng và rõ ràng mọi người không cùng level với cháu tốt nhất là không nên bị cái hiệu ứng FOMO đánh lừa cảm giác để nhảy vào hố vôi và mất tiền. Còn nếu không thật thì bài lùa gà này hơi lộ.
Với kinh nghiệm đầu tư của chú, làm lâu tới level C ở 1 quỹ đầu tư nước ngoài thì việc kiếm lợi nhuận ở TTCK quá khó. Còn kiếm lợi nhuận ở thị trường phái sinh và hàng hóa còn khó hơn nữa. Có thể tài năng của chú không bằng cháu, nhưng có vẻ đó là mức chung của mợi người. Chính vì thế cháu không nên đánh lừa mọi người cảm giác sai lầm của việc dễ kiếm tiền. Tốt nhất cứ làm cho tốt cái việc mình giỏi nhất mà thôi.
Căn cứ vào đâu mà bác bảo kiếm tiền là dễ dàng?
- Chờ một cái lệnh khớp mất 2 ngày.
- Lệnh trade live đang âm lòi mắt kia kìa.