[Funland] Nhật ký trade Bạch kim.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Giải thích cho mọi người dễ hiểu:
- CQG là cái app giao dịch hàng hoá top1 thế giới.
- MXV Việt Nam làm đại lý cho CQG.
- Cho nên có thể yên tâm là nhà đầu tư đang trade trên app xịn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Sở giao dịch hàng hoá MXV là hợp pháp cho nên cháu mới có thể mở thớt thoải mái. Thử mở thớt nói về mấy sàn đểu? Min Mod chém chết tươi ngay.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Giống lô đề nhà nước thôi mợ
Đã nghiện còn ngại, bày ra lô đề hợp pháp nhưng cho ăn có 70/100 hạn chế mức gd
Hạn chế nên chán lắm ạ. Tài khoản xịn CQG của nhà đầu tư ở nước ngoài đều có ví điện tử liên thông, nhưng nhà đầu tư ở Việt Nam bị cắt mất option này (giống như xe hơi bản đủ nước ngoài, về đến Việt Nam bị cắt option kha khá).

Chỉ được một chút an ủi là nhà đầu tư Việt Nam vẫn đang được miễn thuế thu nhập.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Hài hước nhất là một lần cháu tăng volume trade lên gấp 7 lần mức bình thường cháu hay trade, tự nhiên nhận được tin nhắn Zalo của nhân viên chăm sóc khách hàng: chị có vào nhầm lệnh không? Cháu trả lời là không, lệnh đó là có cân nhắc và tính toán.

Sau đó cháu mới ớ người và nhận ra: tài khoản của mình bị/được theo dõi.

HH1993

Xì hơi lốp
Thớt này cháu chỉ viết về Bạch kim ạ.
Tôi cũng rảnh nên có hứng thú về mấy món này. Bác có thể bày cách cho tôi cập nhật kiến thức,cũng như là kiếm thêm chút đỉnh giết time đỡ làm gánh nặng cho con cháu không?
Tất nhiên nếu bác vui vẻ và sẵn sàng chia sẻ,và kín 1 chút. Thanks bác nhiều.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Tôi cũng rảnh nên có hứng thú về mấy món này. Bác có thể bày cách cho tôi cập nhật kiến thức,cũng như là kiếm thêm chút đỉnh giết time đỡ làm gánh nặng cho con cháu không?
Tất nhiên nếu bác vui vẻ và sẵn sàng chia sẻ,và kín 1 chút. Thanks bác nhiều.
Cháu xin phép hỏi bác: công việc của bác có liên quan trực tiếp đến một loại hàng hoá nào không ạ? (sắt thép, nhôm đồng, cà phê, bột mì, đỗ tương v.v...). Sở dĩ cháu hỏi vì đây là thị trường hàng hoá, mỗi loại có đặc thù riêng, cho nên nền tảng tham gia thị trường hàng hoá là cần hiểu về hàng hoá đó ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Đầu tiên là phải am hiểu ít nhất một trong số gần 60 mặt hàng đang giao dịch ở Sở hàng hoá Việt Nam.
- Thị trường hàng hoá này không phải cứ mang tâm lý "thổi nến" "soi chart" là kiếm được tiền. Mang tâm lý đó vào thị trường hàng hoá là toi mạng đấy ạ.

piano

Xe điện
Cung cấp cho chủ thớt 1 thông tin có thực
RCMA là 1 công ty trading lâu đời, chuyên về trading hàng nông sản. Ở VN thì chủ yếu Trading Cotton + Coffee. Một số trader trong đó là dân Ấn độ có thâm niên.
Đã sập tiệm năm 2018 khi giá cà phê xuống đáy. Giám đốc ng Thụy Sĩ bỏ ra làm rang xay cà phê thực và bỏ trade luôn.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cung cấp cho chủ thớt 1 thông tin có thực
RCMA là 1 công ty trading lâu đời, chuyên về trading hàng nông sản. Ở VN thì chủ yếu Trading Cotton + Coffee. Một số trader trong đó là dân Ấn độ có thâm niên.
Đã sập tiệm năm 2018 khi giá cà phê xuống đáy. Giám đốc ng Thụy Sĩ bỏ ra làm rang xay cà phê thực và bỏ trade luôn.
Những vụ như thế này đầy rẫy trong thị trường hàng hóa, có gì lạ đâu?

HH1993

Xì hơi lốp
Cháu xin phép hỏi bác: công việc của bác có liên quan trực tiếp đến một loại hàng hoá nào không ạ? (sắt thép, nhôm đồng, cà phê, bột mì, đỗ tương v.v...). Sở dĩ cháu hỏi vì đây là thị trường hàng hoá, mỗi loại có đặc thù riêng, cho nên nền tảng tham gia thị trường hàng hoá là cần hiểu về hàng hoá đó ạ.
Ồ! Vậy thì tôi không! Tôi thuộc dạng công chức về hưu. Và lĩnh vực của tôi là về mảng xây dựng. Nên hiểu biết chỉ trong phạm vi đó thôi.
Vì vậy thấy bác có nhiều thớt chia sẻ khá hay. Thế nên muốn học hỏi,tham.gia để đỡ thấy mình vô dụng bác ạ. Và ít nhất hy vọng kiếm được dăm đồng mỗi tháng phục vụ trà,rượu,thuốc tươm tất hơn thôi. Cảm ơn bác rep!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Trong thị trường hàng hóa, bạn cực to không có nghĩa bạn không thể toi mạng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Ồ! Vậy thì tôi không! Tôi thuộc dạng công chức về hưu. Và lĩnh vực của tôi là về mảng xây dựng. Nên hiểu biết chỉ trong phạm vi đó thôi.
Vì vậy thấy bác có nhiều thớt chia sẻ khá hay. Thế nên muốn học hỏi,tham.gia để đỡ thấy mình vô dụng bác ạ. Và ít nhất hy vọng kiếm được dăm đồng mỗi tháng phục vụ trà,rượu,thuốc tươm tất hơn thôi. Cảm ơn bác rep!
Thế thì hơi khó ạ, theo cháu thì bác tiếp tục an hưởng sự thanh nhàn của cuộc sống là tốt nhất ạ.

piano

Xe điện
Những vụ như thế này đầy rẫy trong thị trường hàng hóa, có gì lạ đâu?

Vì mình có kinh nghiệm thực tế, và chứng kiến sự sụp đổ, chứ không đọc từ báo.
Cá nhân đánh giá, đây là con dao giết người, không nên đem ra quảng cáo/ giới thiệu/ hướng dẫn/ chia sẻ thông tin về thứ này nơi công cộng. Tiền ai nấy sài, và hồn ai nấy giữ thì tốt hơn.

transsvy195

Xe máy
Vâng ạ, nhà nước Việt Nam cố tình ngăn chặn Sở giao dịch hàng hoá MXV trở thành một "sòng bạc biến tướng", cho nên điều kiện rất ngặt nghèo:
- Không cho trade Vàng.
- Ký quỹ cao (10% giá trị lô hàng).
- Phí cao (các bác có thể xem #2, trade mấy lệnh nho nhỏ mà phí > 1 triệu).
- Margin Call để ở mức cao (tiền trong tài khoản xuống mức 40% là margin call rồi).
- Cắt ngắn thời gian đáo hạn hợp đồng ~ 2 tuần lễ so với kỳ hạn chuẩn của thế giới.
Không muốn người dân giàu chứ sao, cấm đủ trò

transsvy195

Xe máy
Rủi ro thì luôn luôn có trong giao dịch, nên cứ an toàn là chính

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Vì mình có kinh nghiệm thực tế, và chứng kiến sự sụp đổ, chứ không đọc từ báo.
Cá nhân đánh giá, đây là con dao giết người, không nên đem ra quảng cáo/ giới thiệu/ hướng dẫn/ chia sẻ thông tin về thứ này nơi công cộng. Tiền ai nấy sài, và hồn ai nấy giữ thì tốt hơn.
Cháu tôn trọng quan điểm của bác ạ.

HH1993

Xì hơi lốp
Thế thì hơi khó ạ, theo cháu thì bác tiếp tục an hưởng sự thanh nhàn của cuộc sống là tốt nhất ạ.
Vâng! Cảm ơn bác đã khuyên. Tuy nhiên tôi cũng mong muốn học hỏi và trải nghiệm. Thu nhập hưu của tôi nếu như bác chia sẻ ở trên thì tôi tự tin theo học và trải nghiệm được bác ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Nguyên nhân hầu hết cái chết của những con "cá mập" trong thị trường hàng hoá kỳ hạn:
- Short.
- Volume trade quá lớn.

Thị trường hàng hoá kỳ hạn có đặc điểm là sau khi short xong, đến kỳ hạn thì phải cover hàng để trả. Khi volume short quá lớn, đến khi phải cover thì quy mô thị trường lúc đó không đáp ứng nổi (không đủ hàng) dẫn tới khan hàng, giá tăng vọt. Short mà phải cover với giá sốc thì "cá mập" lăn quay ra chết thôi.

Đó là lý do ngay ở trang 1 của thớt này, cháu đưa ra lời khuyên: Chỉ Long - Không Short.