[Funland] Có phải đã đến lúc các bãi trông xe tự lập ở Hà Nội sắp hết thời?

duonganhdc

Xe tải
Cháu vừa xem VTV Chuyển động 24 phát sóng lúc 18h30, mà không phải đến hôm nay mà dạo này đã nhiều bài phóng sự vào cuộc hiện tượng mấy bãi trông xe "tự lập" thu tiền của xe ô tô, xe máy trên toàn các con đường ở Hà Nội, sẵn sàng đuổi xe đi nếu họ không trả tiền.

Có phải đến nay dân đã phát hiện ra hành vi trên là vi phạm pháp luật và đã đến lúc dân thông minh hơn, không chịu trả tiền nếu không có Quyết định cho phép và Hóa đơn hợp lệ?

Thỏ móm

Xe điện
Bao giờ cho đến tháng 10!

DCCHA

Xe buýt
Em ở gần nhà cụ Bí thở, đỗ xe ngoài vệ đg 2.5 (Chưa hoàn thành), lúc nào cũng có 1 hội đeo băng đỏ đến thi tiênd ngay. Hội này dân xã hội. Còn dẹp đc nạn bày thì em vui hơn cả mở hội.

nghichnham

Xe tăng
Ăn từ trên xuống dưới. Ai dẹp chứ!

duonganhdc

Xe tải
Ăn từ trên xuống dưới. Ai dẹp chứ!
Do dân hiền như nai vàng ấy cụ chứ dân kiên quyết không đưa tiền nếu không show ra được Giấy phép và Hóa đơn hợp pháp và thậm chí như cụ trong clip là gọi cả Công an đến (lúc đó chủ bãi xe đến xin xỏ năn nỉ) thì liệu các bãi này còn đất sống nữa không. Chủ yếu vẫn do dân hiền, nhát gan, thiếu tự tin, thiếu nắm rõ quy định ạ

hamcuare!

Xe container
Do dân hiền như nai vàng ấy cụ chứ dân kiên quyết không đưa tiền nếu không show ra được Giấy phép và Hóa đơn hợp pháp và thậm chí như cụ trong clip là gọi cả Công an đến (lúc đó chủ bãi xe đến xin xỏ năn nỉ) thì liệu các bãi này còn đất sống nữa không. Chủ yếu vẫn do dân hiền, nhát gan, thiếu tự tin, thiếu nắm rõ quy định ạ
Cụ nghĩ ai cũng gọi đc công an à ;)).
Dân k muốn dây dưa mất thời gian và cả sự an toàn, tài sản của họ nên thí cho chúng nó mấy chục cho nhanh thì đúng hơn!

Mũi tên bạc

Xe container
Nhìn chung xã hội nó phải vận hành ngon lành dần dần; các bất cập dần sẽ ngày một ít đi thôi. Xã hội nào cũng hướng đến sự công bằng mà. Đục nước béo cò sẽ giảm; một số kẻ chả học hành gì; tù tội; nhưng lại khá giàu. Nếu nó giàu mà làm ăn đàng hoàng; chả phải dựa vào gì thì là điều đáng mừng. Còn kinh doanh trên tài nguyên, hạ tầng, ... của xã hội mà đóng thuế ít, xí xập xí ngầu nhiều thì đáng lên án. Lẽ ra những vấn đề này đều được đấu thầu và nộp ngân sách!

toechuoi

Xe tăng
Thật ra có tụi này,thì các cụ để xe ở một số chỗ là yên tâm hơn đấy. Chứ lên phố đi bộ k gửi mấy ông này thì có bị cẩu lâu rồi. Hợp thức hoá hoạc làm giá nó hợp lý e nghĩ là ok

vkthang

Xe container
Vụ gọi CA đến giải quyết đưa lên được đếm trên đầu ngón tay cụ ạ. Đa phần ngược lại cụ không trả tiền Xxx đến cẩu xe cụ đi nhiều hơn.

• Vodka
Reactions: B52
Bác Việt Hùng - Lạng Sơn này được đấy.
Em hèn quá, chỉ biết bản thân thôi ko làm được như bác ấy.
Đây là thời điểm tốt để các cụ cùng nhau rắn mặt lên. Em có thể chia sẻ thêm cách để các cụ xử lý bọn này.

caisua

Xe lăn
Cứ nội thành là em đi xe máy cho nhanh mà đỡ bực mình

phuongmit

Xe cút kít
Bác Việt Hùng - Lạng Sơn này được đấy.
Em hèn quá, chỉ biết bản thân thôi ko làm được như bác ấy.
Đây là thời điểm tốt để các cụ cùng nhau rắn mặt lên. Em có thể chia sẻ thêm cách để các cụ xử lý bọn này.
Vài vụ cụ chia sẻ rồi nhưng e thấy làm theo dc mấy người, phần vì ngại va chạm, phần vì 30 50k coi như bố thí cho mấy thằng trẻ con nên nếu có thay đổi thì thay đổi từ phần gốc vẫn sẽ hiệu quả hơn

Mc Bia

Xe điện
Em là vui vẻ. Không thì đi bộ. Thủ đô thì bé tí. Rồi lại mang view nước này nước nọ ra so. Muốn đỗ đẹp lại chỗ ngon. Mời các vị sang nước khác. Hà Nội chúng em chỉ có thế thôi. Mà thấy phong trào chạy bộ đang lên cao. Thấy toàn xe đẹp xe to trai thanh gái lịch lên.đỗ.rồi chạy vòng quanh hồ xong kêu gào thiếu chỗ.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ thử để xong ra ko trả tiền xem, nó lại cho cụ vỡ a lô chứ ngồi đó mà kêu hiền với ác.:))

ah99x6

Xe điện
Cụ lại động vào miếng cơm cụa e rồi. :D

duongtm

Xe tăng
Trên có mấy cụ nói cho nó 30-50 chục như bố thí quá chuẩn.
Chả có gì là chuẩn, đâu có phải bố thí. Ông thử không trả xem, tuổi gì mà bố thí cho nó. Đây phải nói là tiền bỏ ra để mua lấy cái an toàn cho phương tiện tài sản của mình thì quá rẻ