[Funland] Nhờ các bác chỉ giúp cách kết nối linksys wre54g với cục phát wifi tp-link

ina

Xe điện
Trước hết em xin nói em rất gà về công nghệ, do vậy mong các cụ chỉ giáo nhiệt tình và kiên nhẫn.
Em mới mua 1 chiếc linksys wre54g (mở rộng vùng phát sóng wifi, AP). Tuy nhiên, PC thì nhận được AP. Nhưng cái AP này chưa nối được với TP-link. Do đó em chưa thể vào mạng thông qua kết nối với AP.
Với mong muốn sóng wifi trong nhà mạnh hơn nên em định triển khai giải pháp này. Giờ gặp trở ngại, mong các cụ hướng dẫn tỉ mỉ, cụ thể cho em với. Tks các cụ!

ina

Xe điện
Dạ, em muốn thế này ạ. Cái TP-link liền với modem đặt ở tầng 2. Trên tâng 3 em đặt cái linksys để tiếp sóng wifi lên các tâng trên . vấn đề là bây giờ em không biết cách nào để nối 2 thằng với nhau để các tầng trên em chỉ việc kết nối vào IP của thằng linksys cho khỏe. Thế thôi ạ.

ina

Xe điện
Cám ơn các cụ. Sau 1 hồi đánh vật, em đã làm được rồi ạ. Tks các cụ rất nhiều. Nhờ mod xóa hộ topic cho đỡ tốn tài nguyên ạ.

khongan

Xe buýt
Cám ơn các cụ. Sau 1 hồi đánh vật, em đã làm được rồi ạ. Tks các cụ rất nhiều. Nhờ mod xóa hộ topic cho đỡ tốn tài nguyên ạ.
Cụ làm được rồi thì truyền anh em tý kinh nghiệm chứ sao lại ra đi như thế :))
Em Fun tý ạ