Chi hội Nhờ các bác giúp cái. Ca này khó

Chém gật gù

Đi bộ
Tình hình là e có e vk 2 đời 2011 e lấy e ấy dc 2 năm nay thì e bắt đầu ốm
1: là đi khoảng 3 đên 4h là cần số rung cầm cập.ga không nhân rùi e ấy hiện đèn và chết máy hiện đèn như lúc ta bật chìa khóa ma chưa đề thui. Nghỉ 30s đến 1p là đề dc nhưng đi dc 10 đến 20km là lại bị(nhung chỉ là trong phố)
-Qua nhiều bác sĩ chuẩn đoán thì e đã thử :
thay 4 bugi
Thay lọc xăng
Đổ 1 tank gì..... cho sạch buồng đốt 750k ý

=》 đi ngon dc 1 tháng hum wa lại bị. Mà bị cả trên cao tốc nữa chứ.wa đi dc 1h nó chết. Về gara ở quê nó mang ra test bơm xăng bảo phải thay. Nó bảo thay mỗi moto thui cho rẻ loại xịn la 2.5củ cả công.thay xong di thử 3h k chết nhưng máy nhưng cảm giác đều lắm(e nghĩ là lúc thay bơm có thể dầu mỡ dính vào bơm lẫn vào xăng). Nhưng lại xuất hiện lỗi mới
2: là điều hòa của e đang đi bình thường trên cao tốc.tự nhiên mất mát chỉ có gió.sau đó e tắt AC đi bật lại thi ks.nhưng khi đi vào thành phố thì cứ dừng xe hoặc bò chậm là mất mát chỉ có gió ah.đi từ tầm 15km/h là nó có mát.(lưu ý là lọc gió và lọc máy e vs rất kỹ vì chỗ e có nén khí) lo wa các cụ ah.may là hum qua e đi tối chứ ban ngày chắc chết

candymen1122

Xe tăng
1. Thay bugi- lọc xăng, cụ xem thêm mobin- vệ sinh kim phun họng hút,
2. Đi 3-4h bị tắt máy, hiện đèn, kiểm tra hệ thống làm mát xem sao, khi đó nhiệt lên cao không
3. Điều hoà có lẽ đợt này nóng cực điểm, xe cụ cũng có tuổi, mà nhìn có vẻ ỉn J , cụ cho bảo dưỡng điều hoà thôi

Chém gật gù

Đi bộ
Xe e in g 2011 bác ơi. E mới mua lọ 1 tank 750k đổ vào xăng để làm sạch kim phun rùi.
Còn hệ thống thống làm mát báo bình thường.nc làm mát dư luôn vì mới đổ mà