Nhờ các bác tư vấn lau phim kính.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Hôm kia em đi mưa, mở cửa bị hắt nước vào kính xe phía bên trong (đã dán phim Eu) mà lau khô xong, đi buổi tối cứ mờ mờ ảo ảo vết lau là sao hả các bác? Em khắc phục bằng cách nào? Xin cảm ơn các bác!

Iron man

Xe tăng
Cụ thử sài mấy cái khăn lau màn hình vi tính lau xoáy tròn lờ hết đới cụ ợ .... (b)

son_ktt

Xe hơi
Em nhờ các bác: Hôm trước vợ cả mua về cho chai nước rửa kính GIFT gì đấy, em lấy lau mặt ngoài của kính xe, hôm nay trời mưa, đi có cảm giác là nước mưa bị bám ở mặt ngoài kính sau, khó nhìn hậu quá. Liệu em lau Clearview có trị được bệnh này không? Cho em xin lời khuyên?

Viking

Xe điện
Hôm kia em đi mưa, mở cửa bị hắt nước vào kính xe phía bên trong (đã dán phim Eu) mà lau khô xong, đi buổi tối cứ mờ mờ ảo ảo vết lau là sao hả các bác? Em khắc phục bằng cách nào? Xin cảm ơn các bác!
Xe bác bị ẩm bên trong,bật điều cho thổi vào kính là hết, nếu chưa hết lấy khăn sạch lau, chắc chắn hết, nhớ là khăn sạch.

Em nhờ các bác: Hôm trước vợ cả mua về cho chai nước rửa kính GIFT gì đấy, em lấy lau mặt ngoài của kính xe, hôm nay trời mưa, đi có cảm giác là nước mưa bị bám ở mặt ngoài kính sau, khó nhìn hậu quá. Liệu em lau Clearview có trị được bệnh này không? Cho em xin lời khuyên?
Clear view hết luôn, nhưng nếu bác thích dùng clearview thì ra Metro hoặc Big C làm 1 chai nước phụ gia, về pha với nước thường tỉ lệ bằng 50% so với hướng dẫn ( tại ở VN bụi nên phải lau kính thường xuyên), tác dung như clearview mà không phải xoa, lại lâu dài và thường xuyên.

carcare

Xe máy
Để lau sạch kính có dán Film cách nhiệt một cách có hiệu quả, không để lại lớp mờ mờ mà không làm ảnh hưởng đến lớp film, bác dùng chiếc gạt vệ sinh kính. Phun nước sạch lên kính, sau đó dùng gạt nước gạt sạch các vết bẩn. ( nếu kính quá bẩn có thể pha thêm dung dịch làm sạch vào bình xịt nước)

Tay gạt vệ sinh:

Bình xịt nước