Nhờ các cụ bắt bệnh giúp em

ngoc F430

Xe buýt
Em có 2 bệnh nhờ các cụ bắt bệnh giúp em hoặc có cụ nào bị giống em ko ạ

Bệnh thứ 1 : Em bị buồn nôn khan , người nôn nao sợ ăn uống , cả ngày bị rất nhiều lần nhất là vào buổi sảng. Bị cũng đc vài năm rồi , nhưng e chủ quan ko đi khám chỉ uống thuốc bắc đỡ đỡ nhưng cứ dai dẳng nên kệ. Từ cuối năm 2016 thì bắt đầu thấy nặng ăn uống hay bị nôn hết ra , người mệt ko muốn làm gì nên qua bệnh viện đa khoa chú em nội soi thì bảo bị viêm cho uống tháng thuốc thì thấy đỡ hẳn những ko hết hẳn được vài tháng lại đâu vào đấy. Em ra bạch mai nội soi thì kết luận viêm xung huyết hang vị dạ dày , có trợt nhẹ mua thuốc uống 1 tháng thì thấy còn buồn nôn hơn nên em thôi chuyển qua ăn nghệ với lá chữa dạ dày hãm uống. Thì bắt đầu thấy êm bụng gần như hết buồn nôn khan nhưng lại có hiện tượng buồn nôn ợ hơi , ọe ra hơi rất kinh , trước khi buồn nôn thì đầu óc nó cứ kiểu loáng choáng lờ đờ, người cảm giác cứ kiểu sợ sợ bủn rủn sao ấy , ọe được ra hơi thì người mới nhẹ hết cảm giác đó. Em lo quá ko biết liệu do bệnh dạ dày nó thế hay mình bị làm sao thần kinh thì hỏng :(

Bệnh thứ 2 : Người cảm giác ngột ngạt khó thở , lúc khó thở tim đập nhanh hơn bình thường tầm hơn 80 nhip/p . Bị theo từng lúc xuất hiện tầm nửa tháng nay. Năm ngoái tự dựng e cũng bị khó thở cũng tầm này đi chụp chiếu phổi thì ko vấn đề gì , sau uống thuốc thì hết . Năm nay tầm này lại bắt đầu bị . E bị xoang nhưng bt cũng ko bị khó thở. Không biết bị sao nữa :(

huyminh78

Xe máy
kiều 1 giống như dạ dày có Hp ấy cụ

ngoc F430

Xe buýt
kiều 1 giống như dạ dày có Hp ấy cụ
E cũng ko biết đi nội soi ở bạch mai cũng bảo bị lâu mà nội soi họ cũng ko yêu cầu xét nghiệm hp gì cả. Nc khám qua loa chán mất tiền mà ko khỏi bệnh

nguyenlongthe

Xe tăng
Cụ bị rối loạn thần kinh thực vật nhé.

Khacnammsa

Xe hơi
Bệnh thứ 1 của cụ khả năng giống em trai em, đầu tiên là viêm loét dạ dày, sau dần hiện tượng nôn, ợ hơi, tức ngực cũng có và thường xuyên hơn, đói thì đau quặn bụng mà ăn no thì trào. Trào vị thực quản dạ dày cụ ạ.

ngoc F430

Xe buýt
E đến khổ với bệnh mệt mỏi chả muốn làm gì. Giờ ko biết chữa kiểu gì nữa