Đánh giá Nhờ các cụ biết về láp vespa giải đáp ạ

prado229

Xe hơi
Kính các cụ cho nhà em mạn phép hỏi một vài vấn đề ạ.
1. Số là nhà em đang chạy vespa s 3vie. Mọi thứ bình thường hết. Chỉ có dạo này chắc đến ngày đến tháng, cái láp nó mòn hết rồi hay sao mà kêu lắm các cụ ạ. Dắt xe qua chỗ xóc là kêu lạch cạch ở phía láp. Đi đến tầm 40km/h là réo. Lên đến 50 thì êm. Em có mang ra hãng và cả ngoài hàng thì họ cũng nói là láp. Em cũng xác định thay và hỏi giá (cũng là lúc em chưa biết chọn thế nào). Hãng thì nói cả láp (gồm bánh răng, trục...) thì hết tầm hơn 2 củ tý. Ngoài hàng thì cũng nói là tầm 2 củ (họ còn bảo chắc chắn rẻ hơn hãng). Thế nên em mới chưa rõ là như nào. Vì nghe thiện hạ đồn láp thay tầm 4-5 củ gì đấy. Các cụ ai có kinh nghiệm vụ này chỉ giáo em với ạ.
2. Cũng có thể do đến tuổi mà khi kéo ga (lúc đang dừng) có tiếng rồ rồ ở phía bưởng côn. Em có quan sát thì có vẻ như tiếng dây curoa đập vào bưởng (dây mới thay ở hãng). Em cũng suy đoán là bố ba càng k bám. Như vậy là sao hả các cụ
Có 2 điều đang đắn đo mong các cụ chỉ giáo để e có hướng giải quyết ạ. Đội ơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

senhong

Xe tăng
Xe của cụ chạy bao nhiêu cây số rồi mà cụ bắt bệnh nghe khổ sở vậy,

prado229

Xe hơi
Xe của cụ chạy bao nhiêu cây số rồi mà cụ bắt bệnh nghe khổ sở vậy,
Xe em vừa dc 3 vạn cụ ạ. E chỉ thắc mắc cái vụ giá thay láp ở hãng với ở ngoài ý cụ. E cứ nghĩ ở hãng phải cao hơn cụ ạ

senhong

Xe tăng
Xe của cụ khi bảo dưỡng chắc dính ông thợ đểu rồi,chứ xe chạy 3v mà đã hỏng láp thì ko thể như vậy được.em cũng chạy vespa nhiều đời rồi ,
Cụ nên chon chỗ nào tin tưởng mà làm xe,ngày trước em hay làm của XC, bây giờ thì làm ngoài nhưng cũng là thợ của XC.

prado229

Xe hơi
Xe của cụ khi bảo dưỡng chắc dính ông thợ đểu rồi,chứ xe chạy 3v mà đã hỏng láp thì ko thể như vậy được.em cũng chạy vespa nhiều đời rồi ,
Cụ nên chon chỗ nào tin tưởng mà làm xe,ngày trước em hay làm của XC, bây giờ thì làm ngoài nhưng cũng là thợ của XC.
Trước giờ em toàn làm ở xuân cầu hàng đậu cụ à. Nhưng chưa bao giờ động đến láp cả. Em mang qua bác Sơn Shark thì bác ý bảo nó đến tuổi thì nó hỏng. Thấy mấy người cũng bảo như cụ, 3 vạn mà mòn láp thì cũng lạ cụ nhỉ

prado229

Xe hơi
Up cho cụ nào biết giúp nhà cháu với ạ

bab3y

Xe hơi
Trước giờ em toàn làm ở xuân cầu hàng đậu cụ à. Nhưng chưa bao giờ động đến láp cả. Em mang qua bác Sơn Shark thì bác ý bảo nó đến tuổi thì nó hỏng. Thấy mấy người cũng bảo như cụ, 3 vạn mà mòn láp thì cũng lạ cụ nhỉ
Em ko biết nhưng em hỏi ké cụ sơn shark địa chỉ là ở đâu ạ? E thấy chỗ ghi hóàng cầu chỗ tây sơn @@ e định sửa vespa