[Funland] Nhờ các Cụ giải đáp giúp em về công việc ở Cảng biển

taplaixe96

Đi bộ
Em chào các Cụ, tình hình là em đang chuẩn bị thi tuyển vào một cảng biển lớn, cảng tư nhân thôi ạ, vị trí ở phòng kinh doanh, nhưng mà ngành học của em cũng không liên quan lắm đến lĩnh vực này và lâu nay em đi làm ngành khác cũng không liên quan nốt, em năm nay 28t rồi, cũng muốn ổn định công việc để lấy vợ nên quyết tâm thi đậu để vào đấy phấn đấu làm việc. Các Cụ hiểu biết hay đang làm ở vị trí tương tự thì tư vấn giúp em về lương lậu, khả năng học hỏi và phát triển giúp em khi làm ở đây với ạ, Em cám ơn các Cụ nhiều !

matizvan2009

Xe ba gác
cụ thi nếu đậu thì coi như cụ đã hiểu biết rồi

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ có am hiểu về Cảng biển thì tư vấn giúp em về vị trí này với ạ
họ khi tuyển dụng thì đã có yêu cầu để phù hợp với nó, mà yêu cầu ntn thì chúng ta cũng đoán được hòm hòm những gì chúng ta nhận được.
ví dụ: tuyển trưởng phòng kd của cảng thì khác, tuyển nhân viên tạp vụ của cảng thì khác. Cụ không nói tuyển vị trí nào thì sẽ nhận được tư vấn "làm phòng kd cảng ngon/chán lắm", chả đúng chả sai.

taplaixe96

Đi bộ
họ khi tuyển dụng thì đã có yêu cầu để phù hợp với nó, mà yêu cầu ntn thì chúng ta cũng đoán được hòm hòm những gì chúng ta nhận được.
ví dụ: tuyển trưởng phòng kd của cảng thì khác, tuyển nhân viên tạp vụ của cảng thì khác. Cụ không nói tuyển vị trí nào thì sẽ nhận được tư vấn "làm phòng kd cảng ngon/chán lắm", chả đúng chả sai.
Vâng ạ, cái này em thiếu sót, làm nhân viên thương vụ của phòng kinh doanh Cụ ạ

vneseman

Xe lăn
Chắc ít cụ làm ở phòng kinh doanh cảng biển nên không thấy ai tư véo. Cụ cho các bảng mô tả công việc họ tuyển nên để mọi người chém thêm cho.

taplaixe96

Đi bộ
Chắc ít cụ làm ở phòng kinh doanh cảng biển nên không thấy ai tư véo. Cụ cho các bảng mô tả công việc họ tuyển nên để mọi người chém thêm cho.
Công việc của em thì xem qua mô tả cv thì chủ yếu là thống nhất dịch vụ, khối lượng với KH rồi thanh quyết toán hồ sơ rồi một số cái khác nữa ạ

NNS

Xe ngựa
à công việc thì cũng nhàn và đơn giản, sáng lùa cá mập ra biển, tối lùa về thôi :))

BumYth

Xe máy
em cũng có bé em họ mới ra trường, cũng chuẩn bị vào cảng làm văn phòng, làm gì em cũng không rõ, theo cách nó mô tả thì công việc có tính quy trình, không cần mày mò học hỏi thêm nếu không làm sếp, được giới thiệu vào là dễ vào việc hơn, bố nó làm điện lực, đối với nữ thì là chỗ ổn định, còn đối với nam phải mua nhà mua xe kiếm vợ bé thì có thể sẽ hụt hẫng với lương + thu nhập.
còn việc chấp nhận đi tù thì em không rõ lương có cao không.

taplaixe96

Đi bộ
em cũng có bé em họ mới ra trường, cũng chuẩn bị vào cảng làm văn phòng, làm gì em cũng không rõ, theo cách nó mô tả thì công việc có tính quy trình, không cần mày mò học hỏi thêm nếu không làm sếp, được giới thiệu vào là dễ vào việc hơn, bố nó làm điện lực, đối với nữ thì là chỗ ổn định, còn đối với nam phải mua nhà mua xe kiếm vợ bé thì có thể sẽ hụt hẫng với lương + thu nhập.
còn việc chấp nhận đi tù thì em không rõ lương có cao không.
Sao lại liên quan đến chấp nhận đi tù thế Cụ ơi, mà thu nhập bé đấy Cảng trả cho bao nhiêu ạ.

BumYth

Xe máy
Sao lại liên quan đến chấp nhận đi tù thế Cụ ơi, mà thu nhập bé đấy Cảng trả cho bao nhiêu ạ.
dạ tại em nghe nó nói là lương có mấy đồng mà đã được giao việc tiền biden rồi, sợ sai có gì lại đi tù(nguyên văn thế), còn mấy đồng theo vật giá miền trung thì chắc cũng không được 2x đâu, em nghĩ trên dưới 1x thôi, em chỉ ngồi nghe thôi, không hỏi gì.

taplaixe96

Đi bộ
dạ tại em nghe nó nói là lương có mấy đồng mà đã được giao việc tiền biden rồi, sợ sai có gì lại đi tù(nguyên văn thế), còn mấy đồng theo vật giá miền trung thì chắc cũng không được 2x đâu, em nghĩ trên dưới 1x thôi, em chỉ ngồi nghe thôi, không hỏi gì.
Thế chắc khả năng làm bên kế toán nhỉ, mà mới vào những việc quan trọng, rủi ro cao họ cũng k dám giao cho nhân viên mới đâu chứ Cụ nhỉ, hoặc có cấp trên kiểm soát lại, cấp trên sẽ chịu trách nhiệm chính chứ.

taplaixe96

Đi bộ
Các Cụ tư vấn giúp em với ạ