Nhờ các cụ giúp đỡ V/v những tuyến phố nào cấm taxi ở Hà Nội

hyundai_hn

Xe tải
Tình hình là xe tải ýt việc nên tranh thủ em chạy taxi lái 2 cho ông anh vào buổi tối. Em ở bên Đông Anh ýt vào nội thành nên không rõ đường xá lắm, cụ mợ nào rành giải ngố giúp em với. Như: phố nào cấm taxi, phố nào cấm ô tô (em nghe nói phố cổ có vài tuyến cấm ô tô ạ?), và cần chú ý tới điểm gì ạ...
Em chạy xe tải đi tỉnh thì thạo (nhất là Hải Dương, Hải Phòng :D) nhưng vào phố em chịu các cụ ạ.

VNM

Xe điện
Đường HN cấm taxi theo giờ thì nhan nhản. Cụ phải đi 2b trước mà dò đường hoặc hỏi VOV giao thông mới cụ thể được.

hyundai_hn

Xe tải
cảm ơn các cụ, để em châm cứu tiếp

pnew

Xe điện
Tình hình là xe tải ýt việc nên tranh thủ em chạy taxi lái 2 cho ông anh vào buổi tối. Em ở bên Đông Anh ýt vào nội thành nên không rõ đường xá lắm, cụ mợ nào rành giải ngố giúp em với. Như: phố nào cấm taxi, phố nào cấm ô tô (em nghe nói phố cổ có vài tuyến cấm ô tô ạ?), và cần chú ý tới điểm gì ạ...
Em chạy xe tải đi tỉnh thì thạo (nhất là Hải Dương, Hải Phòng :D) nhưng vào phố em chịu các cụ ạ.
Câu hỏi của cụ khó câu trả lời đầy đủ, chính xác. Mà nếu có thì cụ cũng không thể nhớ hết được. Tốt nhất là cụ chụi khó quan sát dần dần sẽ pro thôi.