Nhờ các cụ giúp em gấp ạ!!!

Huypq

Xe tải
Website
www.glcvietnam.com
Chả là gấu nhà e mua xe Lacetti CDX được gần 2 năm, thời gian gần đây xe có hiện tượng bỏ máy, khi dừng lại hoặc ga thấp thì có hiện tượng giật cục, vòng tua len xuống bất thường, ngoài ra xe liên tục báo lỗi động cơ, theo hãng nói thì do xăng bẩn vào hãng chỉnh được vài hôm lại bị. Hệ thống điều hòa của xe rất yếu, đi mùa hè thì toàn bộ ghế sau không có tí hơi mát nào luôn. Mong các cụ bô lão tư vấn giúp e những bệnh như trên thì đem vào gara nào để kiểm tra và khắc phục ạ, vào hãng hay vào gara tư nhân ạ
Cảm ơn các cụ nhiều

guangzhou

Xe hơi
Bỏ máy khả năng bác phải thay bugi.Máy giật bác cần vệ sinh bướm ga.Điều hòa thì bác kiểm tra dàn lạnh và vệ sinh kèm theo bơm ga.Em cũng đi CDX và ở Hồ đắc di đây ạ.Hoặc cụ alo cụ vietvoiz theo số này để đc tư vấn : 0942362333.Chúc cụ sớm sửa đc vợ 2 :D

haithanhleminh

Xe tải
Cụ kiểm tra bugi xem có chết con nào không, nhà cháu sợ còn lỗi khác ấy chứ, nhưng hiện giờ có nhiều garage có máy kiểm tra, scan hệ thống là biết ngay lỗi. Còn vụ điều hòa thì hầu như ai cũng bảo dòng máy lạnh không sâu, nhưng chưa hẳn như thế, cụ phải thường xuyên làm sạch lọc gió điều hòa (cạnh hộp đựng đồ ở ghế phụ), nếu không đc qua Sinh điều hòa ở Tam Trinh xem. Cần thiết xúc rửa dàn lạnh bằng nitor lỏng, xem lại cục nén hoặc dầu trong cục nén, đo áp cũng như ga của hệ thống, cụ lăn tăn thì cứ qua Sinh điều hòa, đảm bảo ngon bổ rẻ mà chất lượng.

Nam_6600

Xe tải
Bệnh đầu tiên cụ tả thì e không phải thợ nên không rõ, chỉ suy đoán theo hướng các cụ gara đã báo cho cụ là do xăng bẩn, chỉnh rồi lại bị thì có thể do xăng bẩn nhiều quá, hệ thống kim phun tắc nghẽn chả hạn ( cái này thay cũng chi phí kha khá) cụ xem lại lọc gió, vệ sinh bơm xăng , nói chung bảo dưỡng tổng thể phát, còn vụ sau ( điều hoà kém mát) thì cũng thuộc bệnh kinh niên của dòng này, vì lý do đó nên lốc lạnh của dòng này thay liên tục :) , chỉ có vài dòng cảm nhận vậy cho cụ thôi ạ