Nhờ các cụ, mợ chỉ dẫn cho nhà cháu đi Yên tử - Côn Sơn - Kiếp Bạc

Hungm76

Xe tải
Nhà cháu dự kiến thứ 7 này sẽ đi Yên tử, sau đó quay về Côn Sơn - Kiếp Bạc, kế hoạch cụ thể là:
- Sáng 4h xuất phát từ HN, đến Yên tử khoảng 7h30, đi cáp 2 tuyến để lên thẳng chùa Đồng. Dự kiến trưa sẽ xuống đến bãi gửi xe Yên Tử.
- Chiều quay về khu Côn Sơn, Kiếp Bạc.

Nhà em đã đi Yên Tử rồi nên cũng đã quen, còn đi Côn Sơn, Kiếp Bạc thì chưa từng đi bao giờ, kính mong các cụ, mợ nào đã đi chỉ dẫn cho em với ạ, cụ thể là 2 vấn đề em còn chưa rõ:
- Một là Đường đi từ Yên tử về Chùa côn sơn, chùa kiếp bạc, khu này thì có những địa điểm nào để tham quan vãn cảnh.
- Hai là việc ăn trưa. Theo các cụ thì ăn trưa tại Yên Tử hay là có địa điểm nào ăn ngon trên đường đi từ YT về CS-KB, hoặc tại CS-KB có chỗ ăn ngon.
Kính mong các cụ mợ giúp em với ạ.
Thanks cả nhà nhiều.

laichuanhieu

Xe tăng
Đường đi thì như sau: Cụ chạy YT-HN, khi chạy ngang qua đoạn đường đôi có dải phân cách gần cuối Sao Đỏ, cụ nhìn thấy bên tay phải có biển chỉ vào Khu Nhà Khách Côn Sơn. Cụ rẽ phải theo đường đó vào 4km là đến đầu khu Côn Sơn, nơi thờ Cụ Nguyễn Trãi. Lễ xong ở Côn Sơn, cụ hỏi đường sang Kiếp Bạc lễ Đền Trần (đường dễ đi, khoảng cách từ CS-Kiếp Bạc khoảng 8 km-quay ra từ CS, gặp ngã 3 rẽ tay phải đi khoảng 8 km). Lễ xong ở KB, khi quay ra từ Kiếp Bạc, cụ theo chỉ dẫn (đến ngã ba khi đi ra từ Đền Trần ở KB), rẽ tay trái để chạy về Đền Cụ Chu Văn An (cách đó khoảng 12km- lại chạy qua lối rẽ vào CS đấy) ngược về phía Phả Lại. Lễ xong Đền CVA, cụ theo biển chỉ dẫn (rất dễ) đi 4km ra QL18, rẽ phải về HN.
Ăn thì cụ cứ phang dọc đường thôi, chỗ nào cũng cơ bản như nhau cả.

Chỉnh sửa cuối:

Đại xa

Xe tải
Cụ nên về Sao đỏ ăn trưa ngon hơn,tránh khu du lịch,rùi đi CS,KB

Hungm76

Xe tải
Cụ nên về Sao đỏ ăn trưa ngon hơn,tránh khu du lịch,rùi đi CS,KB
Đường đi thì như sau: Cụ chạy YT-HN, khi chạy ngang qua đoạn đường đôi có dải phân cách gần cuối Sao Đỏ, cụ nhìn thấy bên tay phải có biển chỉ vào Khu Nhà Khách Côn Sơn. Cụ rẽ phải theo đường đó vào 4km là đến đầu khu Côn Sơn, nơi thờ Cụ Nguyễn Trãi. Lễ xong ở Côn Sơn, cụ hỏi đường sang Kiếp Bạc lễ Đền Trần (đường dễ đi, khoảng cách từ CS-Kiếp Bạc khoảng 8 km-quay ra từ CS, gặp ngã 3 rẽ tay phải đi khoảng 8 km). Lễ xong ở KB, khi quay ra từ Kiếp Bạc, cụ theo chỉ dẫn (đến ngã ba khi đi ra từ Đền Trần ở KB), rẽ tay trái để chạy về Đền Cụ Chu Văn An (cách đó khoảng 12km- lại chạy qua lối rẽ vào CS đấy) ngược về phía Phả Lại. Lễ xong Đền CVA, cụ theo biển chỉ dẫn (rất dễ) đi 4km ra QL18, rẽ phải về HN.
Ăn thì cụ cứ phang dọc đường thôi, chỗ nào cũng cơ bản như nhau cả.
Cảm ơn các cụ đã chỉ dẫn rất chi tiết ạ, em yên tâm lên đường thoai. 8->