[Funland] Nhờ các cụ ở Nha Trang tư vấn cho em nên mua nhà khu nào ?

88T8-8888

Xe tải
Hi các cụ!
E gốc Hà Nội.
Đang mong muốn chuyển hẳn vào Nha Trang sinh sống làm việc.
Chưa biết nên mua nhà khu nào thuận tiện sinh hoạt,con cái học hành, an sinh tốt.
Cụ nào am hiểu cho e xin ít thông tin.

Cụ hỏi thế này rất khó để anh em tư vấn. Vì ko biết tiền cụ ở mức nào. Ở nhà tầm bao tiền. Mức độ chi tiêu như nào. Con cái học hành tầm nào.
Em nghĩ nếu để quyết định vào đó sống cụ cứ vào đó vài lần đi xem xét. Hoặc thuê căn chung cư ở tạm có time nghiên cứu rồi mua nhà sau.
Chung cư bên Phạm Văn Đồng chỗ đầu phố Đặng Tất thuê cũng rẻ thôi.
Trong đó em rất nhiều bạn bè. Có một nữ ofer lâu năm, trưởng khoa một BV nhưng bỏ BV ra ngoài làm, cụ cần em kết nối anh em giao lưu tìm hiểu thông tin.

ttvnol.com

Xe tăng
Tự dưng dạo này báo chí PR cho Nha Trang hay sao mà nhiều cụ lập thớt mua đất mua nhà thế nhỉ ? Chán thổ đu đến thế cơ ạ

thungkhe

Xe điện
NTr mà con cái học trường công, thu nhập 20tr 4 người sống khỏe.

88T8-8888

Xe tải
Cụ hỏi thế này rất khó để anh em tư vấn. Vì ko biết tiền cụ ở mức nào. Ở nhà tầm bao tiền. Mức độ chi tiêu như nào. Con cái học hành tầm nào.
Em nghĩ nếu để quyết định vào đó sống cụ cứ vào đó vài lần đi xem xét. Hoặc thuê căn chung cư ở tạm có time nghiên cứu rồi mua nhà sau.
Chung cư bên Phạm Văn Đồng chỗ đầu phố Đặng Tất thuê cũng rẻ thôi.
Trong đó em rất nhiều bạn bè. Có một nữ ofer lâu năm, trưởng khoa một BV nhưng bỏ BV ra ngoài làm, cụ cần em kết nối anh em giao lưu tìm hiểu thông tin.
Cảm ơn cụ.
E cũng tính Thgian đầu thuê chung cư rồi tính mua nhà mấy quận trung tâm chút.
Nhà e dự tính mua tài chính từ 8 đến 15 tỷ ( biên độ rộng vì cũng chưa hiểu bđs tròn đó)

88T8-8888

Xe tải
Tự dưng dạo này báo chí PR cho Nha Trang hay sao mà nhiều cụ lập thớt mua đất mua nhà thế nhỉ ? Chán thổ đu đến thế cơ ạ
Hà Nội giờ e thấy ngột ngạt quá, ko khí ô nhiễm.
Thò mặt ra là tắc đường.

ttvnol.com

Xe tăng
Hà Nội giờ e thấy ngột ngạt quá, ko khí ô nhiễm.
Thò mặt ra là tắc đường.
Vấn đề này em tưởng các cụ ngoài đó chịu đựng bao nhiêu năm đã ...thích nghi rồi . Tò mò là tại sao giờ mới muốn thay đổi , hay là vì làn sóng di cư nên mới vậy ạ ? Tự nhiên dạo này ra biển có duyên được bạn bè giới thiệu nhiều các cụ ngoài đó mới chuyển vào , rồi còn chở đi chơi loanh quanh đến mức kín lịch cả tuần bận ăn chơi còn hơn cả thời đi làm .
Em ko liên quan gì đến đội đất cát mà suốt ngày nhận câu hỏi mua chỗ này hay chỗ kia kể cũng thú vị trong khi cò đất nó đầy ra .
Em là em xui các cụ cân nhắc thêm Quy Nhơn , Vũng Tàu , Phan Thiết hoặc Hội An chứ cứ đổ hết về Nha Trang thế này một thời gian nữa lại đến lượt mở thớt kêu ô nhiễm với giá nhà tăng .

Chỉnh sửa cuối:

88T8-8888

Xe tải
Vấn đề này em tưởng các cụ ngoài đó chịu đựng bao nhiêu năm đã ...thích nghi rồi . Tò mò là tại sao giờ mới muốn thay đổi , hay là vì làn sóng di cư nên mới vậy ạ ? Tự nhiên dạo này ra biển có duyên được bạn bè giới thiệu nhiều các cụ ngoài đó mới chuyển vào , rồi còn chở đi chơi loanh quanh đến mức kín lịch cả tuần bận ăn chơi còn hơn cả thời đi làm .
Em ko liên quan gì đến đội đất cát mà suốt ngày nhận câu hỏi mua chỗ này hay chỗ kia kể cũng thú vị trong khi cò đất nó đầy ra .
Em là em xui các cụ cân nhắc thêm Quy Nhơn , Vũng Tàu , Phan Thiết hoặc Hội An chứ cứ đổ hết về Nha Trang thế này một thời gian nữa lại đến lượt mở thớt kêu ô nhiễm .
Trc kia điều kiện e ko cho phép
còn giờ thấy có điều kiện hơn nên e tính chuyển đến nơi sống chất lượng hơn.

Cảm ơn cụ.
E cũng tính Thgian đầu thuê chung cư rồi tính mua nhà mấy quận trung tâm chút.
Nhà e dự tính mua tài chính từ 8 đến 15 tỷ ( biên độ rộng vì cũng chưa hiểu bđs tròn đó)
Thay đổi môi trường sống là cả vấn đề rất lớn. Em thấy có vẻ cụ chưa tỏ tường về mọi thứ ở Nha Trang.
Nếu là cụ. Em sẽ vào đó thuê căn chung cư ở nửa năm cho quen môi trường đi đã rồi tính. Sau này đỡ phải nói "biết vậy; giá như hồi đó"
Ý kiến của em có gì hơi quá lời cụ bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

88T8-8888

Xe tải
Thay đổi môi trường sống là cả vấn đề rất lớn. Em thấy có vẻ cụ chưa tỏ tường về mọi thứ ở Nha Trang.
Nếu là cụ. Em sẽ vào đó thuê căn chung cư ở nửa năm cho quen môi trường đi đã rồi tính. Lúc đó đỡ phải nói "biết vậy; giá như hồi đó"
vâng e cũng tính thuê trước , e chỉ lo trường học bọn trẻ, khu nào an sinh tốt. CV và TC thì e có hướng hết rồi.

ttvnol.com

Xe tăng
Nếu là cụ. Em sẽ vào đó thuê căn chung cư ở nửa năm cho quen môi trường đi đã rồi tính. Lúc đó đỡ phải nói "biết vậy; giá như hồi đó"
Em cũng thấy vậy . Ai vào em cũng bôi cho ít màu xám để đỡ thất vọng . Chịu được hẵng ở ko lại hối tiếc .
Mà trong này làm gì đã có đơn vị cấp "Quận" như thổ đu đâu cụ .

phuongmit

Xe cút kít
Người lớn thì có thể thích nghi nhanh hơn, nhưng trẻ con e nghĩ k đơn giản. Vấn đề con nhà cụ đang độ tuổi nào thì mới tính dc xem vào trỏng học đâu, học thế nào

Chung cư lên, giá nhà đất trc đã tăng chóng mặt nghỉ 1 hơi giờ lại thấy lên tiếp. Đâm ra giá đất Nha Trang, Đà Nẵng chưng từ 2018-2019 đến giờ là 5-6 năm đâm ra lại hợp lí. 1-2 năm nữa khách du lịch đông đúc. Em thấy hên xui nhiều lúc ăn chơi, hưởng thụ lại hơn là cố đi cầy.

Em cũng thấy vậy . Ai vào em cũng bôi cho ít màu xám để đỡ thất vọng . Chịu được hẵng ở ko lại hối tiếc .
Mà trong này làm gì đã có đơn vị cấp "Quận" như thổ đu đâu cụ .
Nơi ở mới nó ko chỉ có căn nhà. Mà cái văn hoá, phong cách sống, hệ sinh thái nó mới hoàn toàn.
Em ở làm việc rất nhiều nơi. Từ 2012 đến giờ em vào Nha Trang cỡ gần 100 lần. Em thích ở NT nhất. Nhưng chỉ là ở thôi.
Còn sống hẳn ở đó thì ẩm thực ko hợp với em. Bạn bè họ hàng ko có em ko thích. Nắng hơn 300 ngày/năm cũng oải. Mùa mưa thì chán chết.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Mà vào Nha Trang làm gì nhỉ :D xa sân bay 25km, sao không vào Tuy Hòa, cách sân bay 5km

88T8-8888

Xe tải
Người lớn thì có thể thích nghi nhanh hơn, nhưng trẻ con e nghĩ k đơn giản. Vấn đề con nhà cụ đang độ tuổi nào thì mới tính dc xem vào trỏng học đâu, học thế nào
e thì nghĩ trẻ con mới dễ thích nghi.
nhà e cần trường cấp 1
cấp 2
cấp 3
vì 3 bạn luôn

Mà vào Nha Trang làm gì nhỉ :D xa sân bay 25km, sao không vào Tuy Hòa, cách sân bay 5km
Cách sân bay 25km nhưng ngày nhiều chuyến. Tuy Hoà cách 5km nhưng có thời điểm 2 ngày mới có một chuyến :D
Em nghèo đi làm xót tiền nhất là đi Nha trang, Phú Quốc. Mùa du lịch mà công việc phải đi lại nhiều đau ví lắm.