Nhờ các cụ OF tư vấn !

CNY

Xe hơi
Em cám ơn các bác, hôm trước em hỏi ông Cụ (82 tuổi) chủ gara chỗ em đang xẻ thịt land 60 (fj60) thì ông cụ nói chi tiết này bằng tiếng france là "điều khiển ... tăng bua ", em hỏi lại ông Cụ có phải khóa visai không thì ông Cụ không nói gì. Em đang nghiên cứu mấy cái khóa visai bên 4x4.vn nhưng nếu đúng đây là khóa vi sai trung tâm thì hay quá. Em đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ để kịp vụ xe thồ ngày 11,12/09 cùng các cụ. Ngày mai em xuống xưởng thăm em nó xem thế nào ?:!!

saigonvw

Xe tăng
Em cám ơn các bác, hôm trước em hỏi ông Cụ (82 tuổi) chủ gara chỗ em đang xẻ thịt land 60 (fj60) thì ông cụ nói chi tiết này bằng tiếng france là "điều khiển ... tăng bua ", em hỏi lại ông Cụ có phải khóa visai không thì ông Cụ không nói gì. Em đang nghiên cứu mấy cái khóa visai bên 4x4.vn nhưng nếu đúng đây là khóa vi sai trung tâm thì hay quá. Em đang cố gắng đẩy nhanh tiến độ để kịp vụ xe thồ ngày 11,12/09 cùng các cụ. Ngày mai em xuống xưởng thăm em nó xem thế nào ?:!!
Cụ đội hhỏng 4 bánh xe lên - Nổ máy - cài 2 cầu sau đó kéo phanh tay hoặc làm cách gì để giữ 2 bánh sau lại nếu 2 bánh trước vẫn còn quay được, không chết máy thì xe Cụ có Vi sai trung tâm đấy !. Một cách nữa cũng đơn giản hơn đó là xe 2 cầu đã trang bị vi sai trung tâm thì thường bánh trước không có HUB . Tất nhiên đã có Vi sai trung tâm thì phải có khóa vi sai trung tâm - Cụ kiểm tra lại điện đóm xem cái khóa có còn hoạt động không ? Nếu không thì Xe Cụ sẽ trở thành xe 1 cầu .

Vu Son

Xe tăng
ở các đời xe Land kiểu này thì chủ yếu đây là moto gài cầu điện cho cầu trước, bác chủ thớt xem nút ấn trên xe sẽ ra ngay khi ấn nút moto được cấp điện sẽ hoạt động đóng điện để đóng cầu trước, xem cần số phụ ghi chú thế nào (trong dòng xe land anh em offroad đang đi có xe GALOPER, MeodenHL có cơ cấu đóng cầu trước kiểu này), thường thì lâu không dùng các moto này hay bị kẹt cứng hoặc bị nước vào gây hỏng hóc

CNY

Xe hơi
Báo cáo các cụ hôm nay đang lắp lại điện của xe nên em chưa thử được, nhưng em thấy bánh trước có HUB nên cái bộ phận đó có thể là bộ phận cài cầu trước bằng điện. Hình em nó lúc mới được giải cứu từ bãi sắt về đây ah

CNY

Xe hơi
Hôm qua có ông bạn ngày xưa cùng đánh hàng sắt vụn gửi tặng em một cục sắt. Ông ấy bảo là nhặt từ trong container hàng, hàng từ mỹ về đấy !. Em đang nghiên cứu chế cái tời để gắn vào FJ 60 này và để tận hưởng hết giá trị món quà của anh bạn. Em đang ngâm cứu mua thêm hộp số giảm tốc, motor điện 12v (Motor điện mới, motor đề ..)
Hình món quà đó đây ah ! em chẳng biết đây nguyên bản là tời của cái gì ?

spunk

Xe hơi
hic... nhiều cụ có xe để phá thế ... em cũng muốn phá...

MEODENHL

Xe tải
Hôm qua có ông bạn ngày xưa cùng đánh hàng sắt vụn gửi tặng em một cục sắt. Ông ấy bảo là nhặt từ trong container hàng, hàng từ mỹ về đấy !. Em đang nghiên cứu chế cái tời để gắn vào FJ 60 này và để tận hưởng hết giá trị món quà của anh bạn. Em đang ngâm cứu mua thêm hộp số giảm tốc, motor điện 12v (Motor điện mới, motor đề ..)
Hình món quà đó đây ah ! em chẳng biết đây nguyên bản là tời của cái gì ?

Mất công với mấy thứ này làm gì hả cụ, nó chỉ là củ tời kiểu vít vô tận giảm khoảng 10 - 30 lần và chế cháo mất công nhưng kô được như ý. Khi muốn ra cáp kô tải vẫn phải chạy = điện vì kô có cơ cấu nhả bộ phận mang tải.

Xe của kụ cùng đời nhà em nên đóng cầu trước = điện, em thấy cái này hơi dở. Ẹp bụng vào bùn mà nó ứ hoạt động coi như xong.

GALLOPER

Xe buýt
Ban đầu em tưởng cụ khoe anh em cái mô tơ cài cầu điện còn mới, đọc xong em thấy hóa ra cụ k biết công dụng của nó thật, bộ phận đấy thực ra nhà sản xuất nó làm để dự phòng, không có tác dụng đối với anh em mình, vì thế cụ có thể tháo bỏ ra ngoài xe mà không ảnh hưởng đến lịch trình đi mù căng chải, em đoán rằng cục mô tơ ấy nước đã vào và hiện đang bị kẹt cứng lại, k hoạt động đc, hôm trc em cũng tháo ra xem, nhìn thì còn rất mới (vì k dùng bao giờ), nhưng bên trong nước ăn hết cả, vì thế em tháo bỏ nó vào cốp dự phòng, em vẫn chạy VOC ngon lành. chúc cụ phá được cái xe theo ý muốn. em tìm đc cái này, )(*&*&^^%$%###@#!#$$%&%&,, các cụ xem, đấy mới là công dụng của nó.

Chỉnh sửa cuối:

CNY

Xe hơi
Hôm nay em xuống xưởng ông chủ gara đã làm xong cho em cái mô tơ rồi, đúng là cài cầu điện các cụ ah
Hình motor sau khi sửa

Nút điều khiển cài cầu trong cabin

Ban đầu em tưởng cụ khoe anh em cái mô tơ cài cầu điện còn mới, đọc xong em thấy hóa ra cụ k biết công dụng của nó thật, bộ phận đấy thực ra nhà sản xuất nó làm để dự phòng, không có tác dụng đối với anh em mình, vì thế cụ có thể tháo bỏ ra ngoài xe mà không ảnh hưởng đến lịch trình đi mù căng chải, em đoán rằng cục mô tơ ấy nước đã vào và hiện đang bị kẹt cứng lại, k hoạt động đc, hôm trc em cũng tháo ra xem, nhìn thì còn rất mới (vì k dùng bao giờ), nhưng bên trong nước ăn hết cả, vì thế em tháo bỏ nó vào cốp dự phòng, em vẫn chạy VOC ngon lành. chúc cụ phá được cái xe theo ý muốn. em tìm đc cái này, )(*&*&^^%$%###@#!#$$%&%&,, các cụ xem, đấy mới là công dụng của nó.

CNY

Xe hơi
Em lắp thêm một dàn điều hòa của CÁ MẬP, ông chủ Gara bảo ok, nhưng không biết chạy có ổn không,
Cửa gió đang lắp

Bộ phận làm lạnh đã được thay thế bộ cũ

Hàn thêm tai trên nóc để lắp giá nóc

CNY

Xe hơi
Em mới làm thêm cái giá nóc ARB Fake giá 50.000 đ/kg không biết có ổn không ông thợ cơ khí hen 5 ngày lấy

kdothuy

Xe tải
À thì ra cụ định mua tời lắp vào xe này.Theo em bác làm cái tời trung của xịn hơn 7.000 vnđ có cả điều khiến từ xa oách chứ chơi đồ xịn của fj60 đắt.Có cần gì cứ hỏi em sẽ tư vấn rẻ nhất

CNY

Xe hơi
Em cám ơn cụ, cụ thường rảnh vào thời gian nào trong tuần để em xin đặt lịch mời cafe với cụ ~o)
À thì ra cụ định mua tời lắp vào xe này.Theo em bác làm cái tời trung của xịn hơn 7.000 vnđ có cả điều khiến từ xa oách chứ chơi đồ xịn của fj60 đắt.Có cần gì cứ hỏi em sẽ tư vấn rẻ nhất

kdothuy

Xe tải
Em cám ơn cụ, cụ thường rảnh vào thời gian nào trong tuần để em xin đặt lịch mời cafe với cụ ~o)
Thì bác cho cái sđt đi trưa mai đi cafe nhé ??? À cái giá nóc này mua đc lun 2.5 củ giả ARB

Chỉnh sửa cuối:

DonMetal

Xe đạp
Cái ống thở liên doanh safari-tienphong của cụ đến đâu rồi ợ? Cụ up hình lên cho nhà cháu thửa theo với!