Nhờ các cụ tư vấn chặng Hà Nội - Tĩnh Gia đường HCM

lekhoa78

Xe tải
E có một lộ trình Hà Nội đi Tĩnh Gia (Thanh Hóa) đường HCM muốn hỏi ý kiến các cụ: Lộ trình e định chạy như sau:
Hà Nội - Xuân Mai - HCM chạy qua Lam Sơn rẽ trái vào QL 47 đi khoảng 33km thì gặp QL1 rẽ đi Tĩnh Gia.

E muốn biết lộ trình này đã hợp lý chưa và tình hình đường xá nhứ thế nào, trên đường cần chú ý gì. Mong các cụ tư vấn giúp ạ. E dành 6h cho chặng này có ok ko ạ? Thanks các cụ

lenamhung83

Xe tăng
Mai nhà em cũng đi Tĩnh Gia, TH. Theo em đi đường HCM xa hơn QL1 nhiều, nếu bác đi Tĩnh Gia theo đường HCM thì không bõ công đi vòng ( theo em phải thêm gần 100 km), đi QL1 thì khoảng 200 km thôi ( HN - 160 km - tp Thanh Hóa - 35 km - tt Tĩnh Gia). Em vào Tĩnh Gia theo đường QL1

Dung_HT

Xe tải
Mai nhà em cũng đi Tĩnh Gia, TH. Theo em đi đường HCM xa hơn QL1 nhiều, nếu bác đi Tĩnh Gia theo đường HCM thì không bõ công đi vòng ( theo em phải thêm gần 100 km), đi QL1 thì khoảng 200 km thôi ( HN - 160 km - tp Thanh Hóa - 35 km - tt Tĩnh Gia). Em vào Tĩnh Gia theo đường QL1
Cuối tuần sau gd em cũng đi Tĩnh gia 3 hôm. Gọi điện book phòng Cao Nguyễn và Xanh Hà đều full cả, phải quay sang book ở Bình Minh. Nếu có đi qua đấy bác ngắm hộ em xem ở BÌnh Minh có được ko nhé ?
Khi nào về, bác review cho ít kinh nghiệm về bãi biển và dịch vụ ăn uống ở Hải Hòa nhé.

lenamhung83

Xe tăng
Cuối tuần sau gd em cũng đi Tĩnh gia 3 hôm. Gọi điện book phòng Cao Nguyễn và Xanh Hà đều full cả, phải quay sang book ở Bình Minh. Nếu có đi qua đấy bác ngắm hộ em xem ở BÌnh Minh có được ko nhé ?
Khi nào về, bác review cho ít kinh nghiệm về bãi biển và dịch vụ ăn uống ở Hải Hòa nhé.
Em đến Hải Hòa, Tĩnh Gia hôm 30/6, ở Cao Nguyễn ( ngày thường, 550k/phòng 2 giường đôi; cuối tuần thứ6,7, CN khoảng 700 -800k/ph), không vào Bình Minh nên ko biết thế nào. Chú ý từ QL1 vào theo đường có cột ăng ten ( hỏi dân ở đó, vì đường có biển chỉ dẫn " KS Xanh Hà 2 km" đang làm), có thể ăn ở quán Lan Loan ( trước ks Cao Nguyễn, em ăn 1 lần ở Hồng Tự thấy đắt mà không ngon). Nước biển trong nhưng trên bờ thì bẩn, được cái vắng vẻ, yên tĩnh, ít bị làm phiền. Em ở 1 ngày thấy buồn quá, sáng hôm sau chuồn vào Cửa Lò:))