[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: chứng minh quá trình tiêm phòng cho trẻ trước khi sang Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

mihkun

Xe tăng
Bẩm các cụ, chả là em đang chuẩn bị cho F1 đi du học. F1 nhà em năm nay mới có 7 tuổi, vì vậy nhà trường nước sở tại yêu cầu em cần phải có hồ sơ tiêm chủng của cháu. Chết một nỗi là lâu nay nhà em cho đi tiêm phòng lung tung: khi thì tiêm ở địa điểm của phường, khi thì tiêm dịch vụ ở Nguyễn Chí Thanh... và đến giờ thì không còn giữ giấy tờ nào nữa (vì cứ nghĩ là mình tiêm xong cho con là ... xong).

Giờ phát sinh ra yêu cầu của nhà trường như vậy, em phải chứng minh với họ là F1 nhà em đã được tiêm phòng hoặc bắt buộc F1 phải tiêm tất cả các mũi phòng bệnh một lần nữa. Vì vậy các cụ cho em hỏi 2 vấn đề sau:

1. Có cách nào để bây giờ lấy chứng nhận (ảo) về các mũi tiêm không vì thực tế F1 nhà em tiêm phòng đầy đủ theo đúng lịch từ lâu rồi.
2. Nếu buộc phải tiêm phòng tất cả lại một lần nữa, có nguy cơ gì đối với F1 nhà em không? (chẳng hạn kháng thuốc, ốm...)

Em cảm ơn các cụ nhiều ạ.

nongvanzen

Xe đạp
Nhà e vẫn còn nguyên sổ để theo dõi. Cụ tiêm 1 chỗ thì ra xin chắc đc chứ nhiều nơi thế thì khó rồi.

mihkun

Xe tăng
Nhà e vẫn còn nguyên sổ để theo dõi. Cụ tiêm 1 chỗ thì ra xin chắc đc chứ nhiều nơi thế thì khó rồi.
Vâng, được như thế thì cần gì phải nhờ sự giúp đỡ của các cụ có kinh nghiệm nữa :))
Mod ơi, em nhờ các mod del giúp em thớt này để em làm một bài bên cà phê vậy. Để cái nội dung này vào đây nó cũng không hẳn đúng về nội dung sức khỏe.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Việc xin giấy CN khống là không đúng PL trong mọi trường hợp nên trong trường hợp lập topic này của bác không đc khuyến khích em tạm khóa lại!
Có một cách chính tắc tuy nhiên bác phải mất công là quay lại tất cả các nơi đã cho cháu tiêm phóng xin truy vấn lại và nếu có hs lưu bác xin cơ sở đó chứng nhận.
Tuy nhiên với các tt hành chính như hiện nay thì bác phải nhọc công 1 chút.
Chúc bác thành công!

Trạng thái
Thớt đang đóng