Nhờ các cụ tư vấn đất Hòa Lạc

demnammopho

Xe hơi
Trong khi khu vực quanh Hà Nội có vẻ ít sự lựa chọn cho em trong việc muốn đầu tư một lô đất có tiềm năng tăng giá trong vòng 3 năm. Em có quan tâm đất Hoà Lạc vì vừa túi tiền (có thể chọn đc vị trí đẹp ưng ý, ví dụ lô góc 7x15), ko quá xa Hà Nội để có thể đi lại, thậm chí bí quá ko thanh khoản thì xây nhà nghỉ dưỡng.
Nhờ các cụ xem trong các yếu tố mà sales giới thiệu thì có cái nào là tiềm năng thực trong vòng 3 năm, có thể thúc đẩy giá đất tăng. Vì em thấy nghe thì có thể hay chứ thực tế nó ko tác động đến nhu cầu tăng giá bds

Các em sales giới thiệu tiềm năng Hoà Lạc như sau, các cụ xem:
-Vị trí: Hà Nội tới đô thị Hòa Lạc thông qua Đại lộ Thăng Long, 25 phút lái xe. Tuyến Metro số 5 đi qua các điểm Nam Hồ Tây – Ngọc Khánh – Láng – Hòa Lạc – Ba Vì với tốc độ 80 – 100km/h. (Quy hoạch)
-Quy hoạch: Đô thị Hòa Lạc gồm 4 phân khu chuyên biệt: khu CNC Hòa Lạc, Khu Đại học Quốc gia, KĐT sinh thái và Khu tổ hợp y tế. Toàn bộ hệ thống cơ sở hạ tầng cơ bản đã hoàn thiện. Đến thời điểm hiện tại, Khu CNC Hòa Lạc đã có các tổ chức trong và ngoài nước đang hoạt động như: Đại học FPT, TH School, FPT Software, Viettel, các doanh nghiệp FDI như Hanwha, Nidec, Vikomed, Noble, Widia Shinki, … Gần nhất, tập đoàn Vingroup đã khởi công xây dựng nhà máy Vinsmart thứ hai tại đây với quy mô gấp 25 lần nhà máy đầu tiên tại Hải Phòng.
-Hòa Lạc nằm rất gần các khu du lịch lớn như : Thác Bạc Suối Sao, Suối Ngọc Vua Bà, Khoang Xanh, Làng Văn Hóa Các Dân Tộc Việt Nam, Chùa Tây Phương …..
- gần đây nhất là có thông tin Vingroup đầu tư 2 khu đô thị 200 và 300 ha.

Chỉnh sửa cuối:

Fudosan

Xe đạp
Em thấy xa bình yên có rất nhiều lô liền kề, giá tầm trên 1 tỷ. Các cụ xem múc được ko ạ? Đất phân lô rồi chắc ko vấn đề về pháp lý chứ ạ?

Vancua04

Xe buýt
Vị trí là cái không thể thay đổi được. Còn quan trọng nhất ở đây là quy hoạch của khu Hòa Lạc thôi cụ. Chủ trương của TP HN xây dựng Hòa Lạc là thành phố vệ tinh mà theo em đánh giá nó là tiềm năng nhất trong các thành phố vệ tinh tại HN. Ngoài những doanh nghiệp cụ liệt kê thì sau còn xây làng ĐH Quốc Gia 1100ha. Cụ đã ngó qua cái Hòa Lạc Lotus ở đây chưa? Đất phân lô đã có sổ đỏ từng lô

Đăng ks

Xe đạp
Sale nào mà chẳng nói tiềm năng nọ kia hả cụ. Đầu tư Hoà Lạc xác định là lâu dài chứ hiện tại e thấy thanh khoản kém lắm. Có mấy lô đất mà hết cò nọ đến cò kia rao từ năm này qua năm khác mà có trôi được đâu.

Fudosan

Xe đạp
E cũng tính lâu dài nên đang tìm dưới đó. Cụ nào có lô nào tư vấn cho e đi. Loanh quanh 1 tỷ ạ

Fudosan

Xe đạp
Cụ thử tìm mấy khu tđc bên Bình Yên ý.
Thì e đang hỏi về mấy lô bên Bình Yên đấy. Mấy bạn tư vấn thì giới thiệu mấy lô cạnh hồ, nhưng giá khoảng 9tr/m2 trở lên. Ko biết đã sát với giá giao dịch hiện tai chưa

tilltill

Xe tải
Em cũng đã tìm hiểu đất Hòa Lạc được hơn 1 năm nay và em có một số quan điểm cá nhân để các cụ tham khảo.
Các loại đất có thể đầu tư trên Hòa Lạc:
1. Đất Dự án: Phú Cát City, Xanh Villa...đây là các dự án theo mô hình ngôi nhà thứ 2, giá đất tại Dự án Phú Cát City nó tầm 15-18tr/m2 và phải xây dựng (đóng tiền xây cho CĐT). Đầu tư dài hạn và nhiều tiền thì ok còn ngắn hạn thì khó trôi.
2. Đất tái định cư: Bắc Phú Cát, Bình Yên, Đại học quốc gia...Đất tái đinh cư Bắc Phú cát còn có khả năng đầu tư vì gần ngã 4 cánh hoa, giá hiện nay từ hơn 19tr/m2 có tiềm năng tăng giá và tiềm năng xây dựng cho xây nhà trọ. Đất tái định cư còn lại em không đánh giá cao.
3. Đất phân lô: Có rất nhiều loại đã được phân lô diện tích tầm 100m2, giá tầm loanh quanh 1 tỷ. Loại này rất dễ đầu tư vì tiền ít nhưng em không đánh giá cao vì tính ứng dụng thấp.
4. Đất dân sổ đỏ: Có nhiều loại cả gần và xa hòa lạc. E đánh giá cao loại này vì pháp lý rõ ràng nhưng chỉ đầu tư ở xung quanh khu vực vành đai công nghệ, đường ô tô vào được, mặt tiền rộng. Giá hiện nay khoảng >10tr/m2, có tiềm năng tăng giá và có thể xây nhà trọ cho sinh viên, công nhân thuê luôn. Hiện nay, nhà trọ ở dưới đó nhu cầu rất lớn nhưng chưa có mô hình nhà trọ nào có quy mô và chanh xả 1 chút để hút sinh viên (đầu tư thang máy khoảng 300tr) vì sinh viên FPT tương đối có điều kiện.
5. Đất nghỉ dưỡng: Nằm ở khu vực Tiến Xuân hoặc xa hơn nữa. Giá từ vài trăm nghìn/m2. E không đầu tư mảng này nên không tìm hiểu.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân em, có gì sai sót mong các cụ thông cảm./.

crynotear

Xe đạp
Em mới làm mảnh ở thôn 9 Tân Xã rồi. Nằm chờ

demnammopho

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, em cũng đã đi lượn trên ấy, cộng với nghe sales tư vấn. Nhưng vẫn thấy Mông lung cảm tính, vẫn là “tiềm năng”. Có cụ nào định lượng được ko ak.
Tiềm năng thì tiềm đến bao giờ. Đến lúc ấy thì cái nào thành hiện thực, thành là thành bao nhiêu, ntn. Ví dụ đã có bao nhiêu nhà máy, trường học đã hoạt động, đã có bao nhiêu cán bộ, công nhân viên, sinh viên, giáo viên? Sắp tới thì là bao nhiêu...
Kính các cụ có Thông tin chia sẻ giúp!

kdchuyennghiep

Xe tăng
E đang quan tâm đất Hòa Lạc, tầm trên dưới 1 tỏi, nhưng phải có sổ đỏ rồi để e còn vay bank.

ca_voi

Xe lăn
Em cũng đã tìm hiểu đất Hòa Lạc được hơn 1 năm nay và em có một số quan điểm cá nhân để các cụ tham khảo.
Các loại đất có thể đầu tư trên Hòa Lạc:
1. Đất Dự án: Phú Cát City, Xanh Villa...đây là các dự án theo mô hình ngôi nhà thứ 2, giá đất tại Dự án Phú Cát City nó tầm 15-18tr/m2 và phải xây dựng (đóng tiền xây cho CĐT). Đầu tư dài hạn và nhiều tiền thì ok còn ngắn hạn thì khó trôi.
2. Đất tái định cư: Bắc Phú Cát, Bình Yên, Đại học quốc gia...Đất tái đinh cư Bắc Phú cát còn có khả năng đầu tư vì gần ngã 4 cánh hoa, giá hiện nay từ hơn 19tr/m2 có tiềm năng tăng giá và tiềm năng xây dựng cho xây nhà trọ. Đất tái định cư còn lại em không đánh giá cao.
3. Đất phân lô: Có rất nhiều loại đã được phân lô diện tích tầm 100m2, giá tầm loanh quanh 1 tỷ. Loại này rất dễ đầu tư vì tiền ít nhưng em không đánh giá cao vì tính ứng dụng thấp.
4. Đất dân sổ đỏ: Có nhiều loại cả gần và xa hòa lạc. E đánh giá cao loại này vì pháp lý rõ ràng nhưng chỉ đầu tư ở xung quanh khu vực vành đai công nghệ, đường ô tô vào được, mặt tiền rộng. Giá hiện nay khoảng >10tr/m2, có tiềm năng tăng giá và có thể xây nhà trọ cho sinh viên, công nhân thuê luôn. Hiện nay, nhà trọ ở dưới đó nhu cầu rất lớn nhưng chưa có mô hình nhà trọ nào có quy mô và chanh xả 1 chút để hút sinh viên (đầu tư thang máy khoảng 300tr) vì sinh viên FPT tương đối có điều kiện.
5. Đất nghỉ dưỡng: Nằm ở khu vực Tiến Xuân hoặc xa hơn nữa. Giá từ vài trăm nghìn/m2. E không đầu tư mảng này nên không tìm hiểu.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân em, có gì sai sót mong các cụ thông cảm./.
1000m2 về già thì nên thế nào cụ ơi

Vhtien

Xe buýt
Em đang ngắt hoa xem có nên sút mảnh ở đây không? :D

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Cảm ơn các cụ đã tư vấn, em cũng đã đi lượn trên ấy, cộng với nghe sales tư vấn. Nhưng vẫn thấy Mông lung cảm tính, vẫn là “tiềm năng”. Có cụ nào định lượng được ko ak.
Tiềm năng thì tiềm đến bao giờ. Đến lúc ấy thì cái nào thành hiện thực, thành là thành bao nhiêu, ntn. Ví dụ đã có bao nhiêu nhà máy, trường học đã hoạt động, đã có bao nhiêu cán bộ, công nhân viên, sinh viên, giáo viên? Sắp tới thì là bao nhiêu...
Kính các cụ có Thông tin chia sẻ giúp!
Nếu cụ đầu tư lâu dài tầm 5 10 năm để đấy thì em thấy cũng được, còn đầu tư ngắn hạn thì toàn tự luộc nhau thôi, cụ vào sớm ra sớm đảm bảo lợi nhuận thì an toàn. Về tiềm năng lâu dài 5-10 năm thì tốt nhưng ngắn và trung hạn thì quá nan giải

kstuan198

Xe tải
Quan trọng là về già cụ thích nhà gỗ 5 gian, vườn cây, ao cá hay cụ muốn kiểu resort có bể bơi...?
Em cũng đang quan tâm tìm hiểu, nhưng không máu mê. Nếu rẻ và hợp lý thì mua tính cho dài hạn. Mua đầu tư Em cũng nghĩ như các Cụ là nhanh phải ít nhất trên 10 năm nữa. Em nhớ không nhầm là cũng có nhiều cụ ôm trên 10 năm rồi còn gì từ khi Đại lộ Thăng Long chưa có mà bây giờ có rồi mà thấy cũng chẳng thấy phát triển hơn là bao.