Nhờ các cụ tư vấn đất Hòa Lạc

Chienbinhbaoden

Xe tải
Moá, doc
Chỉ cần các cụ ý đưa viện y tế lên đấy, e bái bai các cụ luôn:))...e sợ đầm con rùa lắm rồi...
hầu hết công ăn việc làm ở khu nội thành đó cụ, chỉ có các cụ ko cần làm mà vẫn có ăn thì mới sống xa xa được

Jiren198

Xe điện
Moá, doc

hầu hết công ăn việc làm ở khu nội thành đó cụ, chỉ có các cụ ko cần làm mà vẫn có ăn thì mới sống xa xa được
Khu này dành cho các chuyên gia, nghiẻn cứy, công nhân ...miễn là có việc làm là họ ở thôi cụ...nếu có định hướng, ưu đãi e nghĩ cũng khá đáng sống, ngta bám trụ lại nội thành vì học hành con cái, buôn bán, dịch vụ nhu cầu...nếu khu vực mới trả luơng e tốt, con cái e có chỗ học tầm trung, thì e lượn luôn:))...

Chienbinhbaoden

Xe tải
Khu này dành cho các chuyên gia, nghiẻn cứy, công nhân ...miễn là có việc làm là họ ở thôi cụ...nếu có định hướng, ưu đãi e nghĩ cũng khá đáng sống, ngta bám trụ lại nội thành vì học hành con cái, buôn bán, dịch vụ nhu cầu...nếu khu vực mới trả luơng e tốt, con cái e có chỗ học tầm trung, thì e lượn luôn:))...
Hii cái nếu đó còn dài lắm cụ ạ :D

hacmuli

Xe hơi
Em có mảnh gần Hòa Lạc .
Diện tích: 1.317m2.
Trong vườn hiện đang trồng các loại cây ăn quả: mít, bưởi, quất tần bì, ổi....
Đường xe tải vào tận đất, xung quanh là khu homestay .
Giá cả đất và nhà : 2 tỷ có TL .
Cụ nào muốn mua để làm biệt thự vườn , nghỉ dưỡng, trang trại...thì inbox e nhé !
Cụ cho thông tin thêm về pháp lý, sổ còn bao nhiêu năm, bao nhiêu đất xây nhà được, vị trí gg map

tom_jerry

Xe tải
Sợ thật, cái Hòa Lạc xa lắc lơ mới có quy hoạch 500 mà đất đai cứ như kiểu sắp tăng bằng quận Hoàn Kiếm ấy nhỉ :) Có quy hoạch là 1 chuyện còn có nhà đầu tư nào mặn mà bỏ tiền vào đấy không lại là chuyện khác. Đất quanh HN vẫn còn nhiều lắm, Hòa Lạc em nghĩ câu chuyện của 10-15 năm nữa :)

Tronghoan76

Xe đạp
Em cũng đã tìm hiểu đất Hòa Lạc được hơn 1 năm nay và em có một số quan điểm cá nhân để các cụ tham khảo.
Các loại đất có thể đầu tư trên Hòa Lạc:
1. Đất Dự án: Phú Cát City, Xanh Villa...đây là các dự án theo mô hình ngôi nhà thứ 2, giá đất tại Dự án Phú Cát City nó tầm 15-18tr/m2 và phải xây dựng (đóng tiền xây cho CĐT). Đầu tư dài hạn và nhiều tiền thì ok còn ngắn hạn thì khó trôi.
2. Đất tái định cư: Bắc Phú Cát, Bình Yên, Đại học quốc gia...Đất tái đinh cư Bắc Phú cát còn có khả năng đầu tư vì gần ngã 4 cánh hoa, giá hiện nay từ hơn 19tr/m2 có tiềm năng tăng giá và tiềm năng xây dựng cho xây nhà trọ. Đất tái định cư còn lại em không đánh giá cao.
3. Đất phân lô: Có rất nhiều loại đã được phân lô diện tích tầm 100m2, giá tầm loanh quanh 1 tỷ. Loại này rất dễ đầu tư vì tiền ít nhưng em không đánh giá cao vì tính ứng dụng thấp.
4. Đất dân sổ đỏ: Có nhiều loại cả gần và xa hòa lạc. E đánh giá cao loại này vì pháp lý rõ ràng nhưng chỉ đầu tư ở xung quanh khu vực vành đai công nghệ, đường ô tô vào được, mặt tiền rộng. Giá hiện nay khoảng >10tr/m2, có tiềm năng tăng giá và có thể xây nhà trọ cho sinh viên, công nhân thuê luôn. Hiện nay, nhà trọ ở dưới đó nhu cầu rất lớn nhưng chưa có mô hình nhà trọ nào có quy mô và chanh xả 1 chút để hút sinh viên (đầu tư thang máy khoảng 300tr) vì sinh viên FPT tương đối có điều kiện.
5. Đất nghỉ dưỡng: Nằm ở khu vực Tiến Xuân hoặc xa hơn nữa. Giá từ vài trăm nghìn/m2. E không đầu tư mảng này nên không tìm hiểu.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân em, có gì sai sót mong các cụ thông cảm./.
Có cụ nào đâu tư đất nghỉ dưỡng, không khí trong lành, ôtô đi được, có tầm nhìn bao quát tốt, phong thủy đẹp em mới các cụ lên trang trại nhà em tham quan, cà phê trà nước . Số điện thoại của e 0985525259

newmtc

Xe tăng
Sợ thật, cái Hòa Lạc xa lắc lơ mới có quy hoạch 500 mà đất đai cứ như kiểu sắp tăng bằng quận Hoàn Kiếm ấy nhỉ :) Có quy hoạch là 1 chuyện còn có nhà đầu tư nào mặn mà bỏ tiền vào đấy không lại là chuyện khác. Đất quanh HN vẫn còn nhiều lắm, Hòa Lạc em nghĩ câu chuyện của 10-15 năm nữa :)
10-15 năm trước vẽ ra cái Đhqg mà giờ nó ra cái gì thì 10-15 năm nữa chắc lên được tẹo!

Jiren198

Xe điện
Quận hoàn kiếm đến cầu giấy chả tăng đc, mua 1-3 tr lên 15-20 tr đã là thắng lớn rôi, trong si đa vậy nhưng nhích đều phết cụ ạ, đừng đùa:))

mabu_210

Xe điện
Em có mảnh gần Hòa Lạc .
Diện tích: 1.317m2.
Trong vườn hiện đang trồng các loại cây ăn quả: mít, bưởi, quất tần bì, ổi....
Đường xe tải vào tận đất, xung quanh là khu homestay .
Giá cả đất và nhà : 2 tỷ có TL .
Cụ nào muốn mua để làm biệt thự vườn , nghỉ dưỡng, trang trại...thì inbox e nhé !
cụ pm số dắt quần cho em nhá....Mà thôi, em vừa cho con bé Chi nó vừa call cho cụ rồi đới...cứ để nó làm với cụ chi tiết trước đã.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhvuóng71

Xe điện
Có cụ nào có thông tin cụ thể ề danh mục các dự án mà Hà Nội kêu gọi đầu tư ở Hòa Lạc không? Cập nhật giúp nhà em với

Thanhvuóng71

Xe điện
3 tỷ lận cụ ạ, các cụ cứ bảo vin nó hết tiêgn, nó vừa xúc cái wonder 1 tỷ vũ yên, mai nó xúc tiếp cái 10 tỷcần giờ... có phải v nam sắp thành cường quốc. nên nó khô máu ko
Chắc nó giữ chỗ thôi cụ , còn con số đăng ký thì chưa nói lên điều gì cả. Bao giờ nó khởi công triển khai thì mới ổn cụ ah. Quan trọng là tuyến đường sắt số 5 .

Jiren198

Xe điện
Chắc nó giữ chỗ thôi cụ , còn con số đăng ký thì chưa nói lên điều gì cả. Bao giờ nó khởi công triển khai thì mới ổn cụ ah. Quan trọng là tuyến đường sắt số 5 .
Mai nó khởi công cần giơ
Vũ yên thì khởi công r, cần giờ thấy môi giới bảo mai 28 là động thổ...e nghĩ hà nội tạo đ kiện nó cũng làm sớm cái số 5 thôi

Thanhvuóng71

Xe điện
Mai nó khởi công cần giơ
Vũ yên thì khởi công r, cần giờ thấy môi giới bảo mai 28 là động thổ...e nghĩ hà nội tạo đ kiện nó cũng làm sớm cái số 5 thôi
Tuyến đường sắt số 5 là do Hà Nội triển khai bằng nguồn vốn của tp cụ ah.

Jiren198

Xe điện
Tuyến đường sắt số 5 là do Hà Nội triển khai bằng nguồn vốn của tp cụ ah.
E tưởng vin nó xin nghiên cứu, triển khai đường sắt...e xem Lại hội nghị r, chả có thg tây mẹ nào đầu tư vào cả, mỗi vỉngoup cam kết đầu tư 3 tỷ đô thôi...chắc tây đang bận chống dịch..hầy

bibi6789

Xe tải
Cụ nào cần mấy k m2 làm nông trại thì ới e nhớ