Chi hội Nhờ các cụ tư vấn Gấp sửa xe Santafe

Vu thoai

Xe đạp
Nhờ các cụ, các mợ tư vấn giúp.
Em có con xe đời 2010 nhập. Hôm trước đi trời nóng thấy điều hòa không mát và nhiệt độ nước có hiện tượng dâng. Em đưa vào Huyndai Ngọc Khánh kiểm tra hãng kết luận thổi gioang mặt máy. và nói mặt máy rỗ cần phải thay mặt máy và các đường ống. Báo giá tổng thiệt hại hơn 30 củ em oke để họ làm
Chiều thứ 5 họ hẹn trả xe lúc em liên lạc lại kỹ thuật nói đang đi test xe thì xe bị chết máy phải gọi cứu hộ. Xong đó về họ tháo máy kiểm tra báo Cong biên, bó trục và liệt kê cho một loạt bổ sung. Đặc biệt trục bị bó các bác ý bảo là hỗ trợ làm lại nâng lòng j đó miễn phí. và báo em thêm khoảng 13tr sửa chữa.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em phải làm thế nào a?

quasin3000

Xe tăng
Trước xe mình cũng bị như vậy. Nhiệt độ tăng cao, máy yếu làm cho điều hoà không chạy. Nước dâng là do cơ chế làm mát của hệ thống làm mát xe Santa fe. Nếu thổi gioăng quy lát thì dầu máy đầy nước cơ.

Xe của cụ bị chuẩn đoán nhầm, suy giảm nước làm mát là do hệ thống làm mát bị rò rỉ nên mất nước, do hở đường ống, mọt các cút nối kim loại...

Do mất nước , nhiệt độ cao đi mới bị bó biên, nặng thì cong trục khuỷu.

Tốt nhất là tạp trung kiểm tra hệ thống làm mát để xem nguyên nhân mất nước. Xem ống bà các đầu nối ống vào mặt máy ( xe mình bị thủng ở đây)

Xe em chạy từ BG về HN, em đổ vào bình nước dự trữ hơn 10 lít nc. Chạy đc về Hyundai GP kiểm tra.

Hy vọng xe cụ ko bị bổ máy.

quasin3000

Xe tăng
Đọc lại, xe cụ bị thuốc rồi.

Xe cụ vẫn chưa tòm được nguyên nhân mất nước nên nhiệt độ máy cao nên xe auto tắt máy( ko phải bó biên nhé) do PC của xe nhận định xe bị quá tải nhé.

Cụ có thể hỏi thêm hardtop trên diễn đàn này.

Chỉnh sửa cuối:

quasin3000

Xe tăng
Em có con xe đời 2010 nhập. Hôm trước đi trời nóng thấy điều hòa không mát và nhiệt độ nước có hiện tượng dâng. Em đưa vào Huyndai Ngọc Khánh kiểm tra hãng kết luận thổi gioang mặt máy. và nói mặt máy rỗ cần phải thay mặt máy và các đường ống. Báo giá tổng thiệt hại hơn 30 củ em oke để họ làm
Chiều thứ 5 họ hẹn trả xe lúc em liên lạc lại kỹ thuật nói đang đi test xe thì xe bị chết máy phải gọi cứu hộ. Xong đó về họ tháo máy kiểm tra báo Cong biên, bó trục và liệt kê cho một loạt bổ sung. Đặc biệt trục bị bó các bác ý bảo là hỗ trợ làm lại nâng lòng j đó miễn phí. và báo em thêm khoảng 13tr sửa chữa.

Chia sẻ cùng cụ

Vu thoai

Xe đạp
Xe của em vẫn hoạt động bình thường cong tay biên và bó trục theo em chỉ có thể do khâu lắp ráp sơ suất để nước vào dẫn đến cong tay biên thôi. Bác nào rành kỹ thuật giúp em với a

Audioto

Xe tăng
Xe cụ cong biên, bó trục sao còn chạy vào gara được. Em sợ ngay từ đầu bắt bệnh sai !

Vu thoai

Xe đạp
Xe cụ cong biên, bó trục sao còn chạy vào gara được. Em sợ ngay từ đầu bắt bệnh sai !
sau khi sua xong bên hãng chạy đi test trên đường chết máy. về hãng kiểm tra báo lại thế a. Chứ xe em vẫn chạy đến gara ngon lành mà

Lacet_ti

Xe container
sau khi sua xong bên hãng chạy đi test trên đường chết máy. về hãng kiểm tra báo lại thế a. Chứ xe em vẫn chạy đến gara ngon lành mà
Trước khi sửa lần 1, xe cụ đi bình thường, ko có lý do gì họ sửa xong, gậy bệnh lại bắt cụ sửa tiếp - đó là nguyên tắc.
Thà cụ sai lần 1 , ko thể sai lần 2.
Tóm lại là nên biết 1 chút về xe cộ, khám, sửa phải đàm phán, cam kết với Gara, nó đếu cam kết thì Next luôn.
Em vào các gara, gặp từ ktv đến thợ, xăm soi xe từ xưởng làm, chả tội gì tin chúng nó, nhiều lúc tò mò khiến thợ phát sốt lên, nhưng kệ tụi nó, mình có thừa tiền đếu đâu mà để nó làm gì cũng được :)

Audioto

Xe tăng
Vậy lỗi của gara rồi, trong lúc thay gioăng mặt máy họ thao tác sai. Nhân tiện em thấy cái giá 30 củ quá cao. Em cũng đã bị thổi gioăng mặt máy, phải nhấc cả máy xuống, mài mặt, thoay gioăng mới mà chỉ hết 1 phần rất nhỏ thôi !

Vu thoai

Xe đạp
Vậy lỗi của gara rồi, trong lúc thay gioăng mặt máy họ thao tác sai. Nhân tiện em thấy cái giá 30 củ quá cao. Em cũng đã bị thổi gioăng mặt máy, phải nhấc cả máy xuống, mài mặt, thoay gioăng mới mà chỉ hết 1 phần rất nhỏ thôi !
thay gioăng chỉ hết tầm 8-10tr thội em thay cả mặt máy cụ a. mặt đã là 21.500.000 rồi

1977cd5

Xe tăng
Xe cụ máy dầu phỏng, khiếp nhỉ sửa với thay mà gần 50 củ:-o

Lê Hoàng CN

Xe buýt

Bệnh này chắc phải đòi lại tiền sửa trước đó!

Vu thoai

Xe đạp
Nếu bên gara báo từ đầu chẳng vấn đề gì a. Nếu âm ỉ từ lâu thì việc phán thổi gioang mặt máy là sai bệnh a

hieupham7485

Xe buýt
Em lên gara này 1 lần, nói chung em không thạo kỹ thuật nhưng em nhận thấy: 1) cố vấn dịch vụ của gara trình độ không cao, xe em evgt mà tư vấn em đến vệ sinh kim phun trong khi cùng 1 Hyundai khác thì em hỏi họ trả lời luôn máy evgt không làm hạng mục đó.; (2) là nhiều thợ trẻ và quan sát lúc thợ làm thì không thấy tin tưởng lắm. Tóm lại từ giờ có việc gì em đành chịu khó đi xa lên tận Hyundai Bắc Việt chứ không quay lại HD Ngọc Khánh nữa :(

Vu thoai

Xe đạp
Báo cáo cccm hôm nay em làm việc phía Huyndai NK thừa nhận lỗi và có ý chịu 50% thay thế trục cơ, tay biên,bạc tầm 8tr. Các phần khác bắt em chịu 100%. Em dua phương án 50% tổng chi phí phát sinh sau thay mặt mát tức là 12-13tr. Hai bên ko thống nhất phương án cuối en về mai cho mấy anh em đến bắt hoàn nguyên xe hiện trang ban đầu ko thay thế j nữa. Em đưa qua bên khác sửa.

orijo911

Xe tải
Báo cáo cccm hôm nay em làm việc phía Huyndai NK thừa nhận lỗi và có ý chịu 50% thay thế trục cơ, tay biên,bạc tầm 8tr. Các phần khác bắt em chịu 100%. Em dua phương án 50% tổng chi phí phát sinh sau thay mặt mát tức là 12-13tr. Hai bên ko thống nhất phương án cuối en về mai cho mấy anh em đến bắt hoàn nguyên xe hiện trang ban đầu ko thay thế j nữa. Em đưa qua bên khác sửa.
Thế họ làm hỏng xe cụ, họ đã thừa nhận lỗi, cụ mang bên khác sửa, phải trả cả tiền sửa lỗi do bên NK làm à. Em dự là hơi bị nhiều đấy

Vu thoai

Xe đạp
Phần Ngọc khánh làm hỏng thì họ phải chịu chứ a. Em làm biên bản họ ko chịu ký. May mà em dã ghi âm lại. Em lấy đủ xiền sửa phần đó xong sẽ cho xe ra. Dc cái gần nhà làm mất tg của em là không xong với em đâu

boydigitals

Xe máy
Hic cụ cho cái địa chỉ gara đó để a e còn tránh :)

vupa2604

Xe hơi
Trước xe mình cũng bị như vậy. Nhiệt độ tăng cao, máy yếu làm cho điều hoà không chạy. Nước dâng là do cơ chế làm mát của hệ thống làm mát xe Santa fe. Nếu thổi gioăng quy lát thì dầu máy đầy nước cơ.

Xe của cụ bị chuẩn đoán nhầm, suy giảm nước làm mát là do hệ thống làm mát bị rò rỉ nên mất nước, do hở đường ống, mọt các cút nối kim loại...

Do mất nước , nhiệt độ cao đi mới bị bó biên, nặng thì cong trục khuỷu.

Tốt nhất là tạp trung kiểm tra hệ thống làm mát để xem nguyên nhân mất nước. Xem ống bà các đầu nối ống vào mặt máy ( xe mình bị thủng ở đây)

Xe em chạy từ BG về HN, em đổ vào bình nước dự trữ hơn 10 lít nc. Chạy đc về Hyundai GP kiểm tra.

Hy vọng xe cụ ko bị bổ máy.
Xe e bị hiện tượng y hệt của xe cụ e ko biết cứ ngĩ điều hoà bị hỏng ra sửa điều hoà thì ko làm sao may ô thợ đh biết bảo là do nhiệt độ máy cao xe tự ngắt đh. E cũng bị hao nước như cụ nhưng đi khoảng 100 KM thì hết 1 bình nước phụ.