[Funland] Nhờ các cụ tư vấn gỡ bỏ phần mềm định vị điện thoại chạy ẩn trên Android

xedithue

Xe tăng
Tềnh hềnh là rất tềnh hềnh.
Hai hôm trước trong lúc ngồi buồn sớt mạng bằng em Galaxy SII, em vớ được quả phần mềm định vị điện thoại trên Android, hình như là Ptracker hoặc cái gì tương tự thế. Em ick vào và down về máy từ 1 trang web điện thoại của Vịt Lam mềnh. Cũng vu vơ thôi chỉ vì nghịch ngợm chứ em chả có nhu cầu sử dụng cái của nợ này. Tưởng thử tí xem dư lào, ai ngờ nó chạy ẩn nên không gỡ được. Giờ nó cứ tự động kích hoạt chế độ mạng dữ liệu, không cách nào tắt được. Dẫn đến con SII của em chỉ được 3h là hết pin có nhục không cơ chứ.
Cụ/mợ nào biết cách gỡ bỏ nó hướng dẫn em cái nhé. Liệu đưa về chế độ cài đặt ban đầu có hết ko ạ ? Nếu hết thì có mất danh bạ không ?
Kính các cụ giúp đỡ nhóe !

hungnn.vn

Xe buýt
Cụ vào setting/apps -> chọn tab All rồi tìm đến tên phần mềm rồi Uninstall -> thế là ok ạ

vt2phuc

Xe điện
Như máy tính thì là cài lại win, điện thoại BB em dùng ca nào khó đỡ là em up lại rom. :)). Vừa nghịch vừa sạch bong cụ à. :D. (Phương án cuối chắc là thế. he)

xedithue

Xe tăng
Như máy tính thì là cài lại win, điện thoại BB em dùng ca nào khó đỡ là em up lại rom. :)). Vừa nghịch vừa sạch bong cụ à. :D. (Phương án cuối chắc là thế. he)
Cũng có lý cụ nhỉ ? Nhưng em chỉ ngại cái vụ danh bạ thôi. Giá ko phải reset thì ngon.

a_new_day1503

Xe tải
Cũng có lý cụ nhỉ ? Nhưng em chỉ ngại cái vụ danh bạ thôi. Giá ko phải reset thì ngon.
Cụ root, rồi cài titanium backup vào, gỡ cái thằng đó ra là xong.
Không được thì back up lên hết APP, danh bạ v..v.. và Factory reset xong restore APP danh bạ v..v.. vậy.
Khó khăn gì cụ cứ pm em trên này đc em giúp cho, em cũng biết tí ti về mấy món này :D

Chỉnh sửa cuối:

a_new_day1503

Xe tải
Danh bạ quá đơn giản, cụ export ra file danh bạ, hoặc sync vào gmail, reset máy xong import hoặc sync vào là xong.

xedithue

Xe tăng
Cụ root, rồi cài titanium backup vào, gỡ cái thằng đó ra là xong.
Không được thì back up lên hết APP, danh bạ v..v.. và Factory reset vậy.
Khó khăn gì cụ cứ pm em trên này đc em giúp cho, em cũng biết tí ti về mấy món này :D
Nói cụ thông cảm cho, em cũng chưa thử root máy bao giờ. Cài thì được, reset thì em biết ạ. Sớt trên tinh tế thì hình như up room hoặc root máy ko cẩn thận dễ tèo lắm nên em ngại...

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Sao phải khổ thế các bác, xử lý cái gì chọc cái đó thôi, không phải cài lại ROM gì đâu.

Cái định vị dựa trên nền Google Location và GPS. Bác vào Settings tắt dịch vụ Share Location là được.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Sao phải khổ thế các bác, xử lý cái gì chọc cái đó thôi, không phải cài lại ROM gì đâu.

Cái định vị dựa trên nền Google Location và GPS. Bác vào Settings tắt dịch vụ Share Location là được.
Chắc là chủ thớt thỉng thoảng vẫn muốn dùng Gmap.

a_new_day1503

Xe tải
Nói cụ thông cảm cho, em cũng chưa thử root máy bao giờ. Cài thì được, reset thì em biết ạ. Sớt trên tinh tế thì hình như up room hoặc root máy ko cẩn thận dễ tèo lắm nên em ngại...
Đừng đọc mấy cái trang sohoa hay báo lá cải viết cụ ạ, em up rom và root độ hơn trăm con android rồi, chả con nào làm sao cả :D
Up rom thì may ra còn có rủi ro chứ root chả vấn đề j cả.

Còn như cụ trên kia bảo tắt GPS đi thì nói làm j =.=

hungnn.vn

Xe buýt

Kem2010

Xe tăng
Tềnh hềnh là rất tềnh hềnh.
Hai hôm trước trong lúc ngồi buồn sớt mạng bằng em Galaxy SII, em vớ được quả phần mềm định vị điện thoại trên Android, hình như là Ptracker hoặc cái gì tương tự thế. Em ick vào và down về máy từ 1 trang web điện thoại của Vịt Lam mềnh. Cũng vu vơ thôi chỉ vì nghịch ngợm chứ em chả có nhu cầu sử dụng cái của nợ này. Tưởng thử tí xem dư lào, ai ngờ nó chạy ẩn nên không gỡ được. Giờ nó cứ tự động kích hoạt chế độ mạng dữ liệu, không cách nào tắt được. Dẫn đến con SII của em chỉ được 3h là hết pin có nhục không cơ chứ.
Cụ/mợ nào biết cách gỡ bỏ nó hướng dẫn em cái nhé. Liệu đưa về chế độ cài đặt ban đầu có hết ko ạ ? Nếu hết thì có mất danh bạ không ?
Kính các cụ giúp đỡ nhóe !
khổ thân cụ! Tối thứ 7 đã bị gấu đuổi ra khỏi nhà, lang thang cơ nhỡ, giờ lại vì việc bị đuổi nên phát sinh thêm vụ này... Đứng là cái sảy nảy cái ung. Haizz..

g3t

Xe tải
Em ko biết cách dung GPS của galaxy tab 7+ thế nào các cụ chỉ em với

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Nếu bác chủ đã cài Gmail và Sync với Gmail account thì cứ rest factory thoải mái đi, về sau nó tự sync về lại. Cắm máy vào lap/PC lấy ảnh từ máy ra. Chỉ có cái sms/call log thì mất, bác có backup thì backup.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
có cụ nào biết cái app nào autokill hết các app tự chạy không ??? máy e nào viber, 360camera ,map rồi mấy cái gì gì của ăn roi nó cứ chạy ngầm, e tắt rồi mà nó tự khởi động chạy mới bực chứ

emchuasay

Xe buýt
Nếu bác chủ đã cài Gmail và Sync với Gmail account thì cứ rest factory thoải mái đi, về sau nó tự sync về lại. Cắm máy vào lap/PC lấy ảnh từ máy ra. Chỉ có cái sms/call log thì mất, bác có backup thì backup.
Con 1120i của e bật GPS ở đâu bác chỉ giúp e với, nghịch mãi mà k thấy